๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 07:03:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าต้องยิงขู่จริง ๆ ควรยิงตรงไหน  (อ่าน 5744 ครั้ง)
jojo_wattana
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 3

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 01:18:04 PM »

เป็นผมใช้เสียงถาม ใครอยู่ตรงนั้นตอบมาไม่งั้นยิง    Angry Angry
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 01:21:14 PM »

ปืนติดเลเซ่อร์  ได้ผลในการขู่ดีมากครับในกรณีนี้  ยิ่งเอาจุดแดงๆเขียวๆ ไปเขี่ยแถวๆหน้า - หน้าอกเนี่ย  บอกให้หยุดก็น่าจะเชื่อฟังดี
วิธีนี้เห็นด้วยครับ เมื่อไม่นานมานี้แถวบ้านผมเรือพายที่ใช้พายตามลำคลองที่จอดตามอู่นั้นหายเป็นประจำ และบ้านผมก็มีเรือพายจอดอยู่ในอู่ด้วย  มีอยู่คืนเวลาประมาณตี3  มีเสียงหมาเห่าจนผมตื่นผมลุกขึ้นเอาไฟฉายเลเซอร์ติดปืนสั้นแล้วเดินลงไปดูที่ท่าน้ำมองตามเสียงหมาเห่าไป  เห็นเงาคนนั่งอยู่ในเรือแอบอยู่แถวๆกอปลง 2-3 คน  ผมเปิดไฟฉายติดปืนจี้เลเซอร์แดงไปที่ๆเห็นเรือจอดอยู่ระยะประมาณ 50 กว่าเมตร  มองเห็นคนในเรือที่จอดซุ่มพยายามหลบให้พ้นแสงเลเซอร์และไฟฉาย  ผมตะโกนบอกไปว่าถ้าพวกมึงจะมาขโมยเรือแถวนี้ละก่อก็เจออีกครั้งกูยิงทิ้งให้ลอยออกแม่น้ำเลยนะโว้ย...  พอสิ้นเสียงผมพวกมันก็ติดเครื่องเรือหางยาวขับหนีไปเลยครับ...แสดงว่าพวกมันคงซุ่มจะขโมยเรืออีกพอดีหมามันเห่าเสียงดังชะก่อน...
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 01:23:19 PM »

หาที่หลบแล้วตะโกนดังๆครับว่า " นี่บ้านของเจ้าหน้าที่ตำรวจ ให้วางอาวุธและมอบตัวเดี๋ยวนี้ "  ^_^"

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 02:00:36 PM »

หาที่หลบแล้วตะโกนดังๆครับว่า " นี่บ้านของเจ้าหน้าที่ตำรวจ ให้วางอาวุธและมอบตัวเดี๋ยวนี้ "  ^_^"

สักพักมีเสียงตะโกนกลับมาว่า " โอเค แสดงว่าพวกเรามาถูกบ้านแล้ว "  คิก คิก

ไหว้

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 03:03:39 PM »

ถ้าเลือกได้...แม่นพอ...อยู่ในรั้ว
ผมยิงขาครับ...จำหน้ามันให้ได้...
มันไม่กล้าแจ้งความแน่ๆ

แล้วแจ้งตำรวจที่รู้จักกัน...เสียเป็นเสีย....ไม่งั้นเราก็ได้แค่ตั้งรับ...

วันนี้ปล่อยมันหนี...วันหน้ามันอาจจะเข้ามาอีก...แล้วเราไม่รู้ตัวก็ได้...
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 03:08:13 PM »

สักพักมีเสียงตะโกนกลับมาว่า " โอเค แสดงว่าพวกเรามาถูกบ้านแล้ว "  คิก คิก

ไหว้

อ้าววว เสร็จโจรเลย  ^_^

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 03:49:08 PM »

ผมว่าดูกันดีๆ ก่อนนะครับถ้าอยู่ริมรั้ว ในเขตเมืองทำอะไรไปแล้วสายตรวจมาไวนะครับ เดี๋ยวจะเป็นเรื่องเป็นราวใหญ่โตครับ
แต่ถ้าบุกเข้ามาในบ้านนี่พี่ไม่ต้องยิงขู่แล้ว ยิงแมร่งเลยครับ หมายลำตัวไว้ก่อนครับ  ไหว้

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 03:55:56 PM »

นายสมชายสอนเมียเอาไว้ว่าหากนายสมชายไม่อยู่บ้าน ไม่ว่าจะกลางวันหรือกลางคืน เดือนมืดเดือนสว่าง ดวงตะวันแดดจ้าหรือตะวันหรุบอยู่ในเงาเมฆฝน ไม่ว่าฝนตกหรือแดดออก ไม่ว่าหน้าหนาวหรือหน้าร้อนเดือนเมษา... หากมีคนบุกรุกเข้ามาในบ้าน ตะโกนถามแล้วชัวร์ว่าไม่ใช่คนในบ้านหรือคนรู้จัก หรือใครก็ตามที่แน่ใจว่าเป็นศัตรูไม่ใช่มิตร...

นายสมชายสอนว่าให้จ้องปืนใส่แล้วไล่ให้ออกไปเสียให้พ้นบริเวณบ้าน หากไล่แล้วไม่ขยับตัววิ่งหนีในเวลาแค่ไม่เกินสิ้นเสียงตะโกน(2 - 3 วินาที)ทั้งๆที่คนถูกไล่เห็นปืนแล้ว(หรือรับรู้ว่าโดนจ้องปืนใส่)... ให้ยิงทันทีครับ ยิงเน้นๆใส่หน้าอกหรือท้องน้อย(เข้าขวดเป้าหุ่นคน) ยิงเน้นๆให้โดน ขอให้รู้แน่ว่าโดนแค่นัดเดียวก็พอ ยิงแล้ววิ่งหนีเข้าห้อง+ล็อกประตูทันทีครับ, หากหยุดไม่อยู่แล้วยังตามมาที่ประตูก็จะโดนอีกหลายขนาน(ปืนนายสมชายเก็บไว้ในห้องนอน)...

หากถือปืนตะโกนไล่ให้ออกไปพร้อมบอกว่าจะยิง เมื่อใครก็ตามได้ยินเสียงแล้วยังไม่ไป, ต้องยิงทันทีที่มีโอกาสนะครับ หากไม่ยิงเป็นโดนจู่โจมถึงตัวแน่ๆ แล้วปืนก็จะโดนแย่ง, หรือหากมันมีอาวุธ มันก็จะเล่นงานเราก่อนครับ... ถึงอยู่ในบริเวณรั้วบ้าน, หากถือปืนไล่แล้วยังไม่ไปอีก นายสมชายก็สอนว่าให้ยิงให้โดนขวดครับ...

manai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 04:16:29 PM »

ขึ้นชื้อว่าคนร้ายมันก็ร้าย อยู่ดีถ้ามันเข้ามาไม่มีหลอกที่มันจะไม่มีปืน เตือนระไกลไว้เป็นดีที่สุด ถ้าไม่หยุด ที่หน้าอก นัดเดียวพอ 
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 04:34:46 PM »

บ้านผมมีสัญญาณกันขโมยครับ (สุนัขพันธุ์ข้างถนน) เก็บมาเลี้ยงตั้งแต่เล็ก เลี้ยงไว้ในบ้านเลย

ถ้ามีใครเข้ามาในเขตรั้ว สัญญาณกันขโมยจะดังทันที เพราะได้ยินเสียงแปลกปลอม...........

ห้องนอนผมสามารถมองลอดกิ่งมะม่วง ลงมาเห็นบริเวณลานหน้าบ้านได้หมด แต่คนที่เข้ามาจะไม่เห็นผมเลย เพราะกิ่งมะม่วงบัง

ถ้าหมาผมเห่าแล้วยังดุ่มๆเข้ามา คงต้องตะโกนถามและไล่ให้ออกไปครับ.............

แต่ถ้าเห็นว่ามีปืน จะจริงหรือปลอมก็แล้วแต่ ไม่มีการถามแน่นอนครับ โดนยิงลอดกิ่งมะม่วงแน่ๆ

ถ้าผมจะยิงผมเน้นเป้าใหญ่ครับ ตายไม่ตายไม่สน ขอให้โดนไว้ก่อน................ ไหว้

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
✿*Maxx®..❀●•♫ Victor&Sugus
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

รักสนุกทุกถนัด เฉพาะเรื่องปืน.....

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 04:56:48 PM »

การยิงขู่ทำได้ แต่้ต้องดูสถานการณ์ และสถานที่หน่อยครับ.....
แต่สำคัญต้องมีสติ บางทียิงโจรไปอาจไม่ติดคุก อยู่ที่สถานการณ์..... ไหว้ ไหว้ ไหว้

☀ <º))))><.·´¯`·. h £ ® ß € ¯|¯ •·.·´¯`·.·• .·´¯`·.><((((º> —(•·÷[ ]÷·•)—·‡±±‡±÷· Oº°‘¨ ¨‘°ºO •°o.O O.o°• ¨°o.O O.o°¨ —¤÷(`[¤* *¤]´)÷¤— •·.·´¯`·.·• •·.·´¯`·.·• «·´`·.(`·.¸ ¸.·´).·´`·» ׺°”˜`”°º× ׺°”˜`”°º× »-(¯`v´¯)✿*Maxx™❀●• ♬✿❀●• ♬
s.somsak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 05:18:38 PM »

เข้ามาในรั้วบ้านถ้าเห็นว่ามันมีอาวุธปืนผมไม่ตะโกนไล่มันเพราะถ้ามันเชื่อว่าเรามีปีนมันคงยิงเรานัดนึงก่อนเผ่น
ถ้าเข้าบ้านทั้งที่มันรู้ว่ามีคนอยู่แสดงว่ามันเข้ามาพร้อมทำร้ายเรา ไม่ว่ามันจะมีอะใรอยู่ในมือหรือไม่ ศาลจะบอกอีกหรือว่าเกินกว่าเหตุถ้ายิงมันตาย
อ้ายโย
Sr. Member

คะแนน 47

นายซ่าง ณ ภูธร

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 05:27:59 PM »

แก้ต่างในศาล ดีกว่านอนตายจมกองเลือด

นายซ่างน้อย ตะกายดอย
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 05:56:11 PM »

ขู่ด้วยเสียงก่อนก็น่าจะได้นะครับ  ยังไม่ต้องถึงกับยิงปืน
ในแง่ที่ขู่แล้วหนีก็ดีครับ แต่ที่ถามในกรณีขู่แล้วแค่ชะงัก แล้วยังไม่ไป อาจเพราะไม่ได้ยิน หรือ เพราะไม่เห็นเจ้าของบ้านที่ซุ่มอยู่ เลยไม่กลัว

ก็ขึ้นอยู่ว่าปืนท่านเป็นปืนแบบใด ถ้าเป็นลูกซอง กระชากขึ้นลำผมว่าถ้าได้ยินเป็นใครก็หนีละ แต่ถ้าเข้ามาอีกก็ตะโกนขู่ไปก่อน ถ้ายังไม่หยุดเข้ามาถึงในตัวบ้านแล้วก็ ......
แต่ถ้าเป็นปืนสั้นก็ตะโกนขู่เป็นระยะ แต่ถ้าเข้ามาในบ้านเป็นผมก็ยิงแล้วละครับ   ลูกเมียผมอยู่ในบ้าน
ในกรณีนี้ผมเองเคยคิดว่าถ้าคนที่ไม่รู้จักหรือเคยได้ยินเสียง กระชากขึ้นลำ หรือ สไลด์ปืน เค้าจะกลัวหรือเปล่าครับ
ครับ...ยิงน่ะมันง่ายครับ  ปัญหาที่ตามมามันมี
ถ้าคนร้ายเข้ามาในบ้าน ตะโกนห้ามแล้วไม่หยุด ก็ยิงเลยไม่ต้องยิงขู่...ยิงขู่ยิงทำไม..ยิงไปโดนแล้วตายมีค่าเท่ากัน ยิงขาก็ไม่ใช่ว่าจะตายไม่ได้  โดนเส้นเลือดใหญ่กว่าจะถึงโรงพยาบาล โดยเฉพาะในเมืองไทย ยิ่งไม่ค่อยพอใจการขับรถของรถพยาบาลกันอยู่
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 06:52:06 PM »

สมมุติว่า กลางดึกตื่นมากเพราะมีเสียงผิดปรกติ รู้แน่ว่ามีคนพยายามเข้ามาในบ้าน แต่ยังอยู่ในระยะที่ไกล เช่นเราอยู่บนชั้นสองของบ้าน ผู้บุกรุกอาจอยู่ชั้นล่างหรือในรั้วข้างนอก ถ้าต้องยิงขู่ ขอย้ำว่ายิงขู่ ไม่ได้เล็งที่ตัวคน (นัดแรก) ควรยิงไปที่ตรงไหนครับ หากว่าบ้านอยู่ในเมือง หรือเป็นห้องแถว ไม่ได้มีสนามหญ้าให้ยิงลงพื้น จะยิงขึ้นฟ้าก็ไม่รู้ไปหล่นตรงไหน 

ยิงขู่..ไม่ประสงค์ให้โดน.. แต่ก็ต้องรู้ว่ากระสุนจะไปที่ไหน......ผมเคยยิงรั้วเพื่อนบ้านครับ  คิก คิก
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์