๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 04, 2024, 01:58:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดารา....คนดัง...คนมีชื่อเสียงเค้ามีปืนไหมครับ  (อ่าน 19022 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #120 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 04:18:20 PM »

ไม่น่าเชื่อ ก็รุ่นเก๋าอยางฌอน คอนเนอรี่

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #121 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 10:57:24 AM »

ในเรื่อง MAGNUM FORCE  ปู่คลินท์ในบทจ่าแฮรี่ยิง .44 mag โดยกริ๊ปมือเดียว มือซ้ายจับข้อมือขวา ผมว่าไม่น่ายิงได้ ตอนนี้ไม่รู้เปลี่ยนท่ากริ๊ปปืนหรือยัง ท่าทางแกชอบโม่นะครับ แสดงกี่เรื่องก็ใช้โม่ ตอนหลังสุดเรื่อง BLOOD....อะไรนี่แหละใช้  686 สองนิ้วครึ่งด้วย
    ทอม ครุยส์ ในเรื่อง WAR OF WOLD  ใช้ โมเดล 19 สามนิ้ว เหน็บหลัง พาลูกๆ หนีมนุษย์ต่างดาว รุ่นนี้ผมหลงเลยแหละ ทุกวันนี้ที่ใช้สี่นิ้วเพราะน้องชายมันเป็นคนซื้อ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #122 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 12:20:02 PM »

ตอนนี้โฬม ดาราช่อง 3 รอเลสเบเออร์ เดือนหน้าก็คงจะได้ยลโฉม หลังจากชื่นชม เอ็ม4 เอ็ม 60 กล็อค 19 คิมเบอร์  หลงรักว่างๆก็มาคุยกันมั่งน่ะโฬม   Cheesyเป็นสมาชิกเวปปืนด้วยเหมือนกันน่ะครับ Grin
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #123 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 01:28:35 PM »

เอามาให้ชมตอนเข้าฉากบู๊ในละครด้วยนะครับ คุณโฬม

kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #124 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 03:50:54 PM »

อยากเห็นคุณโฬมเล่นแนวแอ็คชั่นบ้างครับว่าจะออกมาเป็นอย่างไร เรียนรบกวนฝากผู้กำกับใครก็ได้เปลี่ยนบทโฬมหน่อยนะครับ เพราะคุณแม่ผมชอบบุคลิกเขาครับ ดูละครที่โฬมเล่นเกือบทุกเรื่องเลย เยี่ยม
HogHeaven
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #125 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 03:55:48 PM »

อยากเห็นคุณโฬมเล่นแนวแอ็คชั่นบ้างครับว่าจะออกมาเป็นอย่างไร เรียนรบกวนฝากผู้กำกับใครก็ได้เปลี่ยนบทโฬมหน่อยนะครับ เพราะคุณแม่ผมชอบบุคลิกเขาครับ ดูละครที่โฬมเล่นเกือบทุกเรื่องเลย เยี่ยม
Embarrassed Embarrassedขอโทษนะครับ อยากทราบว่าดาราคนไหนคือคุณโฬมครับ ลงรูปให้ดูหน่อยจะขอบคุณมาก จะได้รู้ว่าคอเดียวกัน ขอบคุณครับ  ไหว้ ไหว้
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #126 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 05:39:26 PM »

Embarrassed Embarrassedขอโทษนะครับ อยากทราบว่าดาราคนไหนคือคุณโฬมครับ ลงรูปให้ดูหน่อยจะขอบคุณมาก จะได้รู้ว่าคอเดียวกัน ขอบคุณครับ  ไหว้ ไหว้
ผมต้องกราบขออภัยนะครับ เพราะยังไม่เคยลองโพสรูปเลย แต่ถ้าผมพอมีข้อมูลคร่าวๆหรือผลงานการแสดงของเขา จะมารายงานให้ทราบอีกที พี่ๆคงไม่ว่ากันนะครับ ขอบคุณครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2008, 05:45:35 PM โดย kon tung kru 91 » บันทึกการเข้า
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #127 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 06:48:35 PM »

คนนี้รึเปล่าครับ... ผมก็ไม่เคยดูละครที่เขาแสดงเลย...
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #128 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 09:02:02 PM »

ในเรื่อง MAGNUM FORCE  ปู่คลินท์ในบทจ่าแฮรี่ยิง .44 mag โดยกริ๊ปมือเดียว มือซ้ายจับข้อมือขวา ผมว่าไม่น่ายิงได้ ตอนนี้ไม่รู้เปลี่ยนท่ากริ๊ปปืนหรือยัง ท่าทางแกชอบโม่นะครับ แสดงกี่เรื่องก็ใช้โม่ ตอนหลังสุดเรื่อง BLOOD....อะไรนี่แหละใช้  686 สองนิ้วครึ่งด้วย
    ทอม ครุยส์ ในเรื่อง WAR OF WOLD  ใช้ โมเดล 19 สามนิ้ว เหน็บหลัง พาลูกๆ หนีมนุษย์ต่างดาว รุ่นนี้ผมหลงเลยแหละ ทุกวันนี้ที่ใช้สี่นิ้วเพราะน้องชายมันเป็นคนซื้อ

ปืนแรงแรง น้ำหนักปืนมาก ถ้าจะใช้มือซ้ายช่วย เพียงเพื่อพยุง ให้เล็งง่ายขึ้น ..
ผมยังยิง .๔๔ Mag  .๔๕๔ Casull มือเดียวสบายสบาย  ไม่เห็นจะมีอะไร.. ต้องวิตกกังวล
คุมปืินได้ดีกว่า ยิงสองมือด้วยซ้ำ ครับ   Smiley

นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #129 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2008, 03:10:38 PM »

ตอนนี้โฬม ดาราช่อง 3 รอเลสเบเออร์ เดือนหน้าก็คงจะได้ยลโฉม หลังจากชื่นชม เอ็ม4 เอ็ม 60 กล็อค 19 คิมเบอร์  หลงรักว่างๆก็มาคุยกันมั่งน่ะโฬม   Cheesyเป็นสมาชิกเวปปืนด้วยเหมือนกันน่ะครับ Grin

พี่เอ๋ บอกโฬมดิ พรุ่งนี้บ่ายไปลอง 11 สมิทกันครับ ผมอยากลองเอ็ม 4

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #130 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 01:45:28 PM »

http://www.manager.co.th/Entertainment/ViewNews.aspx?NewsID=9510000064552&#Opinion

"แบรนเจลินา" เผยมีปืนแบบทูมบ์ไรเดอร์ใครทำร้ายลูกมียิงแน่!

โดย ผู้จัดการออนไลน์ 3 มิถุนายน 2551 11:36 น.

เรียกได้ว่าบู๊ทั้งในจอและนอกจอทีเดียวสำหรับครอบครัว"โจลี - พิตต์" ที่ทั้ง"แบรด" และ "แองเจลินา" ต่างก็ซื้อปืนเก็บไว้ที่บ้านของตัวเองเพื่อไว้ใช้ป้องกันอันตรายที่จะเกิดขึ้นกับสมาชิกในครอบครัว

งานนี้ใครที่ติดภาพมิสเตอร์แอนด์มิสซิสสมิธในจอคงจินตนาการได้ชัดทีเดียวสำหรับคู่รักคู่นี้ ที่ออกมาเผยว่าสามารถทำทุกอย่างได้เพื่อลูกๆทั้งแม็ดด็อกซ์ วัย 6 ขวบ แพ็กซ์ วัย 4 ขวบ ซาฮารา วัย 3 ขวบ และหนูน้อยไชโลห์ วัย 2ขวบ โดยระบุว่าพวกเขาไม่ลังเลเลยที่จะยิงใครก็ตามที่พยายามจะเข้ามาทำร้ายพวกเด็กๆ

โดยคุณแม่ท้องแก่ลูกแฝดระบุว่า "ถ้ามีใครบุกเข้ามาในบ้านฉันและพยายามที่จะทำร้ายลูกๆของฉันล่ะก็ ฉันยิงพวกเขาได้อย่างไม่มีปัญหาเลย"

"ฉันซื้อปืนจริงๆ ปืนที่เป็นชนิดเดียวกันกับที่ฉันใช้ในเรื่อง ทูมบ์ ไรเดอร์ แบรดและฉันไม่ปฏิเสธที่จะมีปืนอยู่ในบ้านและพวกเราก็มีมันอยู่กระบอกหนึ่ง ฉันสามารถใช้มันได้เลยถ้าจำเป็น"

นอกจากนั้นแองเจลินายังยืนยันด้วยว่า เธอสามารถป้องกันตนเองด้วยทักษะความสามารถเฉพาะตัวจากผู้ที่มาจู่โจมเธอได้

"อย่างแรกฉันต้องโน้มตัวเพื่อเหวี่ยงข้อศอกออก ฉันไม่รู้เหมือนกันว่าทำไม ฉันเรียนรู้ทั้งทักษะการชกต่อย การใช้หัวโหม่ง และการเตะ เวลาฉันจะสู้กับคนอื่นฉันต้องใช้ศอกก่อนเพราะมันเป็นสัญชาตญาณแรกของฉันเลย"

แองเจลินา คุณแม่ลูก 6 วัย 32 ปี และแบรด พิตต์ คุณพ่อวัย 44 ปี ต่างก็กระตือรือร้นอยากให้ลูกๆได้เรียนรู้วิธีที่จะป้องกันตนเองเวลาที่พวกเขาโตขึ้น เพราะเธอเชื่อมั่นว่าพวกเขาต้องมีเรื่องให้ต้องต่อสู้เมื่อถึงจุดหนึ่งของชีวิต"

"ฉันคิดว่ามันเป็นเรื่องดีสำหรับทุกคนที่จะได้เรียนรู้ทักษะป้องกันตนเองเมื่อถึงเวลา ทั้งกังฟู, ชกมวย หรือ การเตะต่อย ทั้งแบรด และฉันต่างก็ต้องการให้เด็กๆเรียนรู้เรื่องพวกนี้ พวกเขาต้องเดินเข้าสู่การต่อสู้เข้าสักวัน ดังนั้นพวกเขาต้องเรียนรู้วิธีที่จะดูแลปกป้องตัวพวกเขาเองอย่างดีที่สุด"

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #131 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 02:04:07 PM »

ออกมาแสดงจุดยืนชัดเจนแบบนี้...ผู้กำกับที่ไม่ชอบปืน จะเลือกสองผัวเมีย ไปแสดงหนังหรือปล่าวน้อ ?    Tongue

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #132 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 11:51:10 AM »

http://www.ontheissues.org/Celeb/Barack_Obama_Gun_Control.htm

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
มะนาวโห่(ฮิ้ว)
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #133 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2008, 11:55:21 AM »

คุณต้น....จักรกฤษณ์ อมรัตน์ พิธีกรรายการ จุดตรวจ

คุณต้น  เคยทำปืนลั่นในกองถ่ายด้วยครับ  ช่างไฟกองถ่ายใกล้ชิดเหตุการณ์ครับ คิก คิก
Pond K.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #134 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 09:21:31 AM »

อยากรู้ด้วยคน
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10
  พิมพ์