๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 02:15:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 64 65 66 [67] 68 69 70 ... 76
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทนไม่ไหวแล้วครับคงต้องนำรถไปติดแก๊สLPG  (อ่าน 187708 ครั้ง)
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #990 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 11:51:08 AM »

ถ่ายไว้นานแล้วครับ ติดแก๊สฟอร์จูนเนอร์ 2.7 vtti

ติดใต้ท้องรถโดยเลื่อนตำแหน่งหม้อพักท่อไอเสียไปด้านหน้า แล้วใส่ถังแก๊ส lpg ขนาด 45 ลิตร ลงไปแทน.. วิ่งระยอง-กรุงเทพได้ขาเดียวต้องเติมแก๊สเพราะถังเล็กหน่อย..

ยางอะไหล่ใช้ได้เหมือนเดิม เบาะในรถก็พับปรับยกได้เหมือนเดิม ไม่เสีย function เดิมๆของรถแต่อย่างใด ขับ 160 กม./ชม. อย่างสบายใจ ไม่ต้องกังวลกับค่าน้ำมันครับ... Grin

ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #991 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 01:38:59 PM »

โอโหอยู่ใต้ท้อง  ขึ้นลูกระนาด ไม่เป็นไรนะครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #992 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 02:08:36 PM »

ตามความสูงของช่วงล่างของรถน่ะครับพี่ แต่ถ้ารถเก๋งคงไม่รอดครับ... Smiley

ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #993 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 02:13:22 PM »

รถเก๋งไม่รอดครับ ฟอร์จูนเนอร์ Ok เลยครับ

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #994 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 09:46:15 PM »

ประหยัดครับ ของผม 300 บาท วิ่งได้ 200-215 กิโล ความเร็วที่ใช้ 60-110 ครับ
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #995 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 01:08:38 PM »

ประหยัดครับ ของผม 300 บาท วิ่งได้ 200-215 กิโล ความเร็วที่ใช้ 60-110 ครับ
ใช่กันเยอะครับ ประหยัดจริงครับ

engagement_รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 121

"เกิดมาในดินแดน_จักต้องแทนคุณแผ่นดิน"

« ตอบ #996 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 10:37:20 PM »

เสวนาระดมสมอง "แหล่งพลังงานไทย ประชาชนควรได้อะไร" พบกับ สว.รสนา โตสิตระกูล มล.กรกสิวัฒน์ เกษมศรี นายอิฐบูรณ์ อ้นวงษา นายชวลิต พิชาลัย รองอธิบดีกรมเชื้อเพลิงธรรมชาติ คุณสมลักษณ์ หุตานุวัตร นาย พิศิษฐ์ ลีลาวชิโรภาส รักษาการ ผุ้ว่าการ สตง (สำนักงานตรวจเงินแผ่นดิน) และ นอ.วินัย เสวกวิ เป็นผู้ร่วมอภิปราย ณ ห้องประชุมสภาพัฒนาการเมือง ศูนย์ราชการแจ้งวัฒนะ เริ่มถ่ายทอดสดเวลา 13.00-17.00น. ถ่ายทอดสดโดยFMTV ทีวีเพื่อมนุษยชาติ ๒๔ กค ๒๕๕๕

http://www.youtube.com/watch?v=JnPkBuAxg6k

ยาวหน่อยครับ ประมาณ 4 ชั่วโมงครึ่ง แต่เปิดฟังเสียงเฉยๆก็ได้ครับ  ไหว้

.....ประชาธิปไตยจะประสบผลสำเร็จได้ จะต้องประกอบไปด้วยปัจจัยเหล่านี้อยู่ในหมู่ผู้มีสิทธิเลือกตั้ง 51%ขึ้นไป คือ 1.ความรู้หนังสือ 2.ความตื่นตัวทางสังคม เศรษฐกิจ การเมือง และที่สำคัญที่สุดคือ 3.ศีลธรรม มิฉะนั้นแล้วประชาธิปไตยจะเป็นเพียงเครื่องมือในการหลอกลวงประชาชนเท่านั้น จาก Prabhat Ranjan Sarka.....
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #997 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 10:21:38 AM »

มีความพยายาม ว่าคนใข้ LPG เป็นผู้ร้าย อย่าไปสนใจ ครับ ใช้ไปเลยประหยัดคุ้มค่าครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #998 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 10:27:29 AM »

อีกหนึ่งทางเลือกครับ แต่ค่อนข้างจำกัด

ใช้รถที่เติม E85 ได้ครับซึ่งก็มีตัวเลือกมากขึ้นแล้วอย่าง อัลติส ซีวีค

เมื่อก่อนผมขับรถติดแก๊สเติมเต็มถังราวแปดร้อยกว่าๆ

เดี๋ยวนี้ใช้ E85 เติมเต็มถังราวพันนิดๆ ก็ถือว่ารับได้ไม่มากเกินไป แต่ขับดีกว่าเยอะ

ข้อจำกัดที่ว่าคือ ต้องมีปั๊มอยู่ในเส้นทางสัญจรประจำของเราครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ss-bk
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #999 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 04:27:16 PM »

ถ่ายไว้นานแล้วครับ ติดแก๊สฟอร์จูนเนอร์ 2.7 vtti

ติดใต้ท้องรถโดยเลื่อนตำแหน่งหม้อพักท่อไอเสียไปด้านหน้า แล้วใส่ถังแก๊ส lpg ขนาด 45 ลิตร ลงไปแทน.. วิ่งระยอง-กรุงเทพได้ขาเดียวต้องเติมแก๊สเพราะถังเล็กหน่อย..

ยางอะไหล่ใช้ได้เหมือนเดิม เบาะในรถก็พับปรับยกได้เหมือนเดิม ไม่เสีย function เดิมๆของรถแต่อย่างใด ขับ 160 กม./ชม. อย่างสบายใจ ไม่ต้องกังวลกับค่าน้ำมันครับ... Grin

วิศวกรเขาว่ายังไงครับ....ถังแกสอยู่ใกล้ท่อไอเสียครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #1000 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 10:07:23 PM »

วิศวกรเขาว่ายังไงครับ....ถังแกสอยู่ใกล้ท่อไอเสียครับ

หลังจากติดมา ยังไม่ได้ไปแจ้งจดเลยครับ.. ตกใจ

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1001 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 10:19:46 PM »

เคยใช้รถติดแก๊สอยู่หลายปี และรถเบนซินที่บ้านก็ติดแก๊สทุกคัน ยืนยัน นั่งยัน นอนยัน ว่าจากประสบการณ์ที่ใช้รถติดแก๊สนั้น ไม่ได้ประหยัดเชื้อเพลิงกว่าแต่อย่างใด เพียงแค่มีดีที่ราคาถูกกว่าน้ำมันมากเลยทำให้จ่ายเงินน้อยกว่าในระยะทางเท่ากัน เพราะฉะนั้นพลังงานทางเลือกนี่แหละเหมาะกับคนไม่มีตังค์เติมน้ำมันจริงเช่นเรา คิก คิก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #1002 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 10:28:01 PM »

เคยใช้รถติดแก๊สอยู่หลายปี และรถเบนซินที่บ้านก็ติดแก๊สทุกคัน ยืนยัน นั่งยัน นอนยัน ว่าจากประสบการณ์ที่ใช้รถติดแก๊สนั้น ไม่ได้ประหยัดเชื้อเพลิงกว่าแต่อย่างใด เพียงแค่มีดีที่ราคาถูกกว่าน้ำมันมากเลยทำให้จ่ายเงินน้อยกว่าในระยะทางเท่ากัน เพราะฉะนั้นพลังงานทางเลือกนี่แหละเหมาะกับคนไม่มีตังค์เติมน้ำมันจริงเช่นเรา คิก คิก

บางทีลืมไปเลยครับ ว่าที่เปิดฝาถังน้ำมันจริงอยู่ตรงไหน... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #1003 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 08:57:17 AM »

เราต้องใช้แก๊ส ของไทย แต่ไป ขัดขวางการนำไปขายทำกำไรเลย พยายามว่าคนใช้ LPG เป็นผู้ร้ายบีบให้เลิกใช้ จริงๆประหยัดมากครับ  ใช้กันครับ

ROONEY 10 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #1004 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 09:51:16 AM »

เราต้องใช้แก๊ส ของไทย แต่ไป ขัดขวางการนำไปขายทำกำไรเลย พยายามว่าคนใช้ LPG เป็นผู้ร้ายบีบให้เลิกใช้ จริงๆประหยัดมากครับ  ใช้กันครับ
คุณอาร์ตพอจะแนะนำร้านที่ติดแก๊สไหม๊ครับ กำลังคิดจะซื้อรถวีโก้ 2.7 ตอนเดียวไปติด lpg ...  ยังไม่แน่ใจว่าไปติดที่ไหนดีและระบบไหนดี พอจะแนะนำได้ไหม๊ครับ อยู่แถว ๆ หนองแขมครับ ...  ไหว้
หน้า: 1 ... 64 65 66 [67] 68 69 70 ... 76
  พิมพ์