๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 07:49:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 62 63 64 [65] 66 67 68 ... 76
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทนไม่ไหวแล้วครับคงต้องนำรถไปติดแก๊สLPG  (อ่าน 187680 ครั้ง)
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #960 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 03:52:12 PM »

ปั๊มไหนพี่

ตรงข้ามวัดนวลจันทร์ครับ เลียบทางด่วนครับ
ผมลองเติมหลายครั้งนะครับเห็นถุกดี แต่เนื้อก๊าสหมดไวมากกว่าปกติครับ ลองดูนะครับ
  อ้าว หรือครับ

ผมเองก้อเคยเจอมากับตัวครับ ปั๊มแก๊สลักษณะนี้ 

ตอนนั้นกลับบ้านที่ แพร่  เดินทางจาก สัตหีบ ทุกปั๊มที่เติม เฉลี่ยออกมาจะอยู่ที่ประมาณ 1.30 บาท/กิโลเมตร

แต่ ปั๊มที่ขายถูกที่สุด ที่จังหวัด อุตรดิตถ์ เฉลี่ยออกมาแล้วได้ประมาณ 1.80 บาท/กิโลเมตร

จากนั้นมา ผมไม่แวะอีกเลยปั๊มนั้น  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

สรุปว่าถูกแต่เนื้อแก๊สน้อยใช่ไหมครับ

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #961 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 04:05:37 PM »

ปั๊มไหนพี่

ตรงข้ามวัดนวลจันทร์ครับ เลียบทางด่วนครับ
ผมลองเติมหลายครั้งนะครับเห็นถุกดี แต่เนื้อก๊าสหมดไวมากกว่าปกติครับ ลองดูนะครับ

ผมเองก้อเคยเจอมากับตัวครับ ปั๊มแก๊สลักษณะนี้ 

ตอนนั้นกลับบ้านที่ แพร่  เดินทางจาก สัตหีบ ทุกปั๊มที่เติม เฉลี่ยออกมาจะอยู่ที่ประมาณ 1.30 บาท/กิโลเมตร

แต่ ปั๊มที่ขายถูกที่สุด ที่จังหวัด อุตรดิตถ์ เฉลี่ยออกมาแล้วได้ประมาณ 1.80 บาท/กิโลเมตร

จากนั้นมา ผมไม่แวะอีกเลยปั๊มนั้น  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

สรุปว่าถูกแต่เนื้อแก๊สน้อยใช่ไหมครับ

ถ้าเป็น LPG ไม่น่าจะต่างกันมากนะครับ... เพราะเติมเข้าไปเป็นน้ำ...  แต่ถ้า NGV น่ะมีแน่... เพราะเติมเข้าไปก็เป็นก๊าซ...

PsanP_IT.31(ไพศาล ๓)
๑๙๑๑ เลอะโคลน!!
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #962 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 07:50:46 PM »

เรียนถาม.....

แรงดันหัวจ่าย..ที่อัดเข้าถังเรา...แต่ละปั้ม ใกล้เคียงกันหรือไม่....

ผมเจอปั้ม ตจว..หลายครั้ง....น่าจะเติมได้๖๐๐+  แต่ได้แค่ ๓๐๐+

จะว่าเกิดจากปั้มมีแก๊สน้อย....แต่ก็เห็นเค้าใช้มอเตอร็ปั้มอัดเข้า?

หรือรถผมเพี้ยน.. หัวเราะร่าน้ำตาริน.

จะสร้างสรรค์วันชื่นคืนสุข ม่ายเอาซานุก ปายเพียงวันๆ ! เอิ๊ก^-^
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #963 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 08:46:14 AM »

ปั๊มไหนพี่

ถ้าเป็น LPG ไม่น่าจะต่างกันมากนะครับ... เพราะเติมเข้าไปเป็นน้ำ...  แต่ถ้า NGV น่ะมีแน่... เพราะเติมเข้าไปก็เป็นก๊าซ...

ไหว้ Grinเดาว่า น่าจะเกิดจากหัวจ่ายน่ะครับ  เดาเอานะครับ Grin
หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #964 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 08:56:28 AM »

แรงดันหัวจ่าย..ที่อัดเข้าถังเรา...แต่ละปั้ม ใกล้เคียงกันหรือไม่....

ผมเจอปั้ม ตจว..หลายครั้ง....น่าจะเติมได้๖๐๐+  แต่ได้แค่ ๓๐๐+

จะว่าเกิดจากปั้มมีแก๊สน้อย....แต่ก็เห็นเค้าใช้มอเตอร็ปั้มอัดเข้า?

หรือรถผมเพี้ยน.. หัวเราะร่าน้ำตาริน.

ต้องดูลักษณะ หรือ อุณหภูมิ ตอนเติมด้วยครับ....มีผลเป็นอย่างมากครับพี่

โดยมากผมจะเติมตอนเช้า ก่อนพระอาทิตย์ขึ้น(ปั๊มแก๊สอยู่แถวๆปากซอยหน้าบ้านครับ)

ใคร่หื้อเปิ้นฮักยากนัก จักหวัง ใคร่หื้อเปิ้นจังกำเดียวก็ได้
ใช้ของที่มี  มีของที่ใช้
PsanP_IT.31(ไพศาล ๓)
๑๙๑๑ เลอะโคลน!!
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #965 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 11:19:16 AM »

ต้องดูลักษณะ หรือ อุณหภูมิ ตอนเติมด้วยครับ....มีผลเป็นอย่างมากครับพี่

โดยมากผมจะเติมตอนเช้า ก่อนพระอาทิตย์ขึ้น(ปั๊มแก๊สอยู่แถวๆปากซอยหน้าบ้านครับ)

ขอบคุณครับ...
แต่ช่วงเวลาไม่น่าทำให้เกิดผลต่างได้ขนาดนั้นนะครับ..

จะสร้างสรรค์วันชื่นคืนสุข ม่ายเอาซานุก ปายเพียงวันๆ ! เอิ๊ก^-^
หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #966 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 12:50:08 PM »

ขอบคุณครับ...
แต่ช่วงเวลาไม่น่าทำให้เกิดผลต่างได้ขนาดนั้นนะครับ..

อาจเป็นอย่างที่พี่สงสัยก้อได้นะครับ...

ถึงจะใช้ปั๊มอัด แต่ที่ดูดมันไม่มา หรือมาแต่น้อย มันก้ออัดไม่ไปครับพี่  ไหว้

ใคร่หื้อเปิ้นฮักยากนัก จักหวัง ใคร่หื้อเปิ้นจังกำเดียวก็ได้
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #967 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 05:53:41 PM »

Winkพรุ่งนี้ ขีึนอีก 50 ตังค์ต่อโลครับ

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #968 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 01:00:59 AM »

Winkพรุ่งนี้ ขีึนอีก 50 ตังค์ต่อโลครับ

เติมแล้วครับ... Cheesy
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #969 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 08:45:04 AM »

เติมแล้ว ครับ ทั้ง  LPG และ เบนซิน 91 ครับ

ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #970 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 12:57:05 PM »

ชาว LPG เป็นไงกันบ้าง ครับแม้ราคาขึ้นทุกเดือนแต่ น้ำมันก็ยังขึ้นตามนะครับผมยัง HAPPY ที่จะใช้   LPG ครับ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #971 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 01:10:27 PM »

พังงา แก๊ส 13.65  ดีเซล 32.77  ข้าวราดแกง 40.00  แล้วจ้า  ........  ค่าแรงต่ำแต่กินของแพงตลอด   Cry

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #972 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 02:00:29 PM »

เมื่อก่อนยังไม่ติด LPG ขับรถความเร็วเต็มที่ไม่เกิน 100 ค่อยๆไป... เดี๋ยวนี้ซัดที 140 สรุปซดเหมือนเดิม เพียงแต่ราคาถูกกว่าเบนซิน 3 เท่า เลยยอมรับได้... Smiley

ระยอง 12.86 แล้ว.. ขับช้าลงหน่อยดีกว่า... Grin

หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #973 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 02:02:42 PM »

ตอนนี้เท้าเบาขึ้นเยอะเลยครับ ตั้งแต่แก๊สปรับราคาขึ้น

แต่เวลาเดินทางไกล ก้อยังหนักเหมือนเดิมครับ.....

ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #974 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 10:12:17 PM »

เติมแก๊ส ราคาลิตรละ 12.30 บาท  ประมาณ 1.20 บาท/ลิตร รถ TOYOTA ALTIS 1.6 ครับ

หน้า: 1 ... 62 63 64 [65] 66 67 68 ... 76
  พิมพ์