๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 01:48:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 55 56 57 [58] 59 60 61 ... 76
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทนไม่ไหวแล้วครับคงต้องนำรถไปติดแก๊สLPG  (อ่าน 187704 ครั้ง)
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #855 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 08:15:50 PM »

ผมอยากติดแก๊สมานานแล้ว ได้แต่แอบอ่านกระทู้นี้จนเข้าใจสถานะแก๊สและแรงดัน จนตัดสินใจคบ LPG

แต่ติดที่การออกแบบการวางถังแก๊ส ซึ่งร้านส่วนใหญ่จะตัดคานที่ห้อยยางอะไหล่ออกแล้วติดถังแก๊ส เวลาดูท้ายรถชาวบ้านแล้วมันเทอะทะยังไงก็ไม่รู้(Fortuner 2.7) แล้วยางอะไหล่ก็ไม่มี(แต่แอบเห็นบางคันนำยางอะไหล่วางบนแร็คหลังคา... ฮาดี Cheesy )

และถ้าอยากจะมียางอะไหล่ ก็ต้องวางถังแก๊สตรงเบาะแถวที่สาม สูญเสียพื้นที่ใช้สอยและดูน่ากลัวอีก...
จากนั้นเห็นร้านแต่งรถเจ้านึง ทำสวิงยางอะไหล่ท้ายรถ เลยกะจะจบที่วางถังโดนัทเพื่อไม่ให้ดูเทอะทะ และไปติดสวิงยางอะไหล่เผื่อคราวจำเป็น...

แต่ร้านนี้เค้าออกแบบถังแค็ปซูลวางตำแหน่งหม้อพักท่อไอเสียเดิม ร่นหม้อพักไปทางหน้ารถแล้วเดินปลายท่อไอเสียอ้อมถังแก๊สและเว้าขึ้นด้านบนเพลาหลัง ปลายท่อออกทางกันชนหลังตำแหน่งเดิมเป๊ะ ยางอะไหล่ก็อยู่เหมือนเดิม พื้นที่ใช้สอยก็ไม่เสีย ตอบโจทย์ได้หมด คิดได้ยังไง... เยี่ยม

แถมมีเหล็กกันแคร้งลายตีนไก่ให้ด้วย พ่นสีดำหมดทั้งถังทั้งกันแคร้ง ดูดุดี...

และฮาสุดคือ เด็กปั๊มแก๊สหาถังแก๊สไม่เจอ... คิก คิก

Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #856 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 08:53:38 PM »

ขออนุญาตมาเก็บข้อมูลครับ กำลังวางแผนเปลี่ยนเครื่อง + ติดแก๊สอยู่ครับ  ไหว้

Pragmatism
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #857 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 12:45:43 AM »

ผมบอกตรงๆผมไม่เคยสนใจยางอะหลั่ยซักทีเพราะ  ถ้ายางเราดูแลและเปลี่ยนตามกำหนดโอกาสระเบิดยากครับ  ปั๊มลมอันละไม่กี่ร้อยมีประโยชน์กว่า  ผมใช้ปั๊มลมมาช่วยหลายคนแล้วเปลี่ยนยางยากครับ  ยากตรงมันร้อนกับเสียวรถชนท้าย  เจอมาล่าสุดน้องสะใภ้ถอดยางอะหลั่ยมาให้พร้อม  ผมสูบลมสิบนาทีได้  ไล่ไปปะยางข้างหน้า

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #858 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 12:56:47 AM »

ผมอยู่ไซท์งานก่อสร้างครับพี่... เหยียบตะปูเป็นอาจิน หัวเราะร่าน้ำตาริน

INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #859 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 05:23:09 PM »

ผมอยู่ไซท์งานก่อสร้างครับพี่... เหยียบตะปูเป็นอาจิน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ซื้อชุดแทงปะยางกับปั๊มลมที่เสียบกับแบตติดรถไว้เลยครับ...ใช้เวลาไม่ถึง 10 นาที  ไม่ต้องถอดล้อ  ก็ไปต่อได้  ^^
Ta.o
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #860 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 03:59:23 PM »

มีเพื่อนผมจะถอดชุดแก๊สขายครับ ตอนนี้ติด เอ็นวีอยู่ ขายเพราะไม่ค่อยไช้รถครับเพราะถอยมาอีก สองคันดีเซล
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #861 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 09:05:51 AM »

รัฐบาล จะขึ้น LPG ลิตรละ 4-5  บาทในปีหน้าครับ เศร้าแต่ผมคงใช้ต่อไปเพราะคิดว่ายังถูกกว่าน้ำมันที่เก็บเงินเข้ากองทุนเหมือนก้น

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #862 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 02:56:38 PM »

รัฐบาล จะขึ้น LPG ลิตรละ 4-5  บาทในปีหน้าครับ เศร้าแต่ผมคงใช้ต่อไปเพราะคิดว่ายังถูกกว่าน้ำมันที่เก็บเงินเข้ากองทุนเหมือนก้น
        แยกภาคขนส่ง-อุตสาหกรรม-ครัวเรือน หรือเปล่า ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #863 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 03:40:44 PM »

แยกภาคขนส่ง-อุตสาหกรรม-ครัวเรือน หรือเปล่า ครับ

รีบไปหาอุปกรณ์ถ่ายถังมาเ็ก็บเลยครับ... ถึงเวลาอาจจะต้องแย่งกันซื้อ... และอาจจะถูกควบคุม... ไหว้

"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #864 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 04:00:20 PM »

รีบไปหาอุปกรณ์ถ่ายถังมาเ็ก็บเลยครับ... ถึงเวลาอาจจะต้องแย่งกันซื้อ... และอาจจะถูกควบคุม... ไหว้

เบื่อ นกรู้
หึ หึ ยังไม่ได้เอ่ยปากสักหน่อย คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #865 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 10:51:01 AM »

16 มกราคม 2555 LPG จะเริ่มขึ้นราคาแล้วนะครับ อ๋อย เศร้า หัวเราะร่าน้ำตาริน

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #866 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 12:26:49 PM »

เตรียมหาชุดถ่ายแก๊ส ครับพี่น้อง

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #867 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 01:04:40 PM »

เตรียมหาชุดถ่ายแก๊ส ครับพี่น้อง
เสพติดLPGซะแล้ว  ยังแซวกันอยู่ใช้LPGเงินคงเหลือเยอะ  สรุปก็ไม่เหลือคือเก่ามีแต่ไปกับไป Grin

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #868 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 01:09:08 PM »

เสพติดLPGซะแล้ว  ยังแซวกันอยู่ใช้LPGเงินคงเหลือเยอะ  สรุปก็ไม่เหลือคือเก่ามีแต่ไปกับไป Grin
        ถูกต้อง ครับเสี่ย
ตังค์เหลือมากขึ้น  แต่ก็เที่ยวมากขึ้น
สรุป เหมียนเดิม ครับ

Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #869 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 02:04:47 PM »

ชุดถ่ายแก็สตอนนี้หาซื้อได้จากที่ไหนบ้างครับ...ผมจะเตรียมพร้อมไว้ก่อนครับ

หน้า: 1 ... 55 56 57 [58] 59 60 61 ... 76
  พิมพ์