๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 10:34:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 45 46 47 [48] 49 50 51 ... 76
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทนไม่ไหวแล้วครับคงต้องนำรถไปติดแก๊สLPG  (อ่าน 187689 ครั้ง)
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #705 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 08:53:48 AM »

ใครเคยพบปัญหาแบบผมบ้าง?
เกจ LED บอกระดับแก๊สไม่ตรงกับในถัง...และไม่เสถียร...
ถังวาลว์นอก โทมาเซ๊ตฯ  จูนไป๒-๓ ครั้งแล้ว....เป็นไปได้ไหมครับ...ว่าเกจเสีย...
สงสัยจะใช่ครับ เดียวผมถามช่างประจำผมให้ ไหว้

ชายjirata
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #706 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 09:07:11 AM »

ใครเคยพบปัญหาแบบผมบ้าง?
เกจ LED บอกระดับแก๊สไม่ตรงกับในถัง...และไม่เสถียร...
ถังวาลว์นอก โทมาเซ๊ตฯ  จูนไป๒-๓ ครั้งแล้ว....เป็นไปได้ไหมครับ...ว่าเกจเสีย...
สงสัยจะใช่ครับ เดียวผมถามช่างประจำผมให้ ไหว้
น่าใช้ครับของผมเป็นแบบนี้มา 2ปีแล้ว บางครั้งไฟโชว์ บางครั้ง ก็ไม่มี
prawin -รักในหลวง-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 273

« ตอบ #707 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 10:15:22 AM »

อยากทราบว่า ฟอร์จูนเนอร์ เครื่อง 2.7 กินแก็สประมาณกิโลละกี่บาท ขอบคุณครับ

คนดีไม่มีคำว่าเป็นกลาง เพราะคนดีแยกแยะความผิด ความชั่ว และความดีออกจากกันได้
เมื่อเราเป็นคนดี และเราเห็นอยู่แล้วว่าอะไรดี อะไรชั่ว  แล้วเราจะยืนอยู่เป็นกลางได้อย่างไร
การเป็นกลางในสภาวะที่แข่งกันระหว่างความดีและความชั่ว เรียกว่าความกลัวแห่งคนขี้ขลาด
หยุดกลัว หยุดขี้ขลาด

อ.เสรี วงษ์มณฑา 18/11/5
muk
Hero Member

คะแนน 182

« ตอบ #708 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 10:24:49 AM »

อาการของบ่าวาวเริ่มเสีย รถจะแสดงอาการอย่างไรครับ
รถผมวิ่งแก๊สมาประมาณ ๘๐,๐๐๐ ขอบคุณครับ

อาการเบาดับครับ รอบต่ำไม่นิ่ง เครื่องสั่นๆ และกำลังตก เร่งไม่ขึ้น กินแก็สเพิ่ม

ขอบคุณมากครับ.. Grin

วันนี้น้ำมันเบนซินลด ๔๐ สตางค์นะครับ
แปลกแต่จริงส่วนมากขึ้นที่ละ ๕๐ สตางค์แต่เวลา ลด ส่วนโหญ่ ๔๐ สตางค์ 
ผมละอยากรู้เหตุผลจริงๆ

ผู้ใช้ปืนเป็นผู้รับผิดชอบการกระทำทุกอย่างของตน มิใช่อุปกรณ์รับผิดชอบการกระทำของมนุษย์
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #709 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 10:26:26 AM »

อาการของบ่าวาวเริ่มเสีย รถจะแสดงอาการอย่างไรครับ
รถผมวิ่งแก๊สมาประมาณ ๘๐,๐๐๐ ขอบคุณครับ

อาการเบาดับครับ รอบต่ำไม่นิ่ง เครื่องสั่นๆ และกำลังตก เร่งไม่ขึ้น กินแก็สเพิ่ม

วันนี้น้ำมันเบนซินลด ๔๐ สตางค์นะครับ
แปลกแต่จริงส่วนมากขึ้นที่ละ ๕๐ สตางค์แต่เวลา ลด ส่วนโหญ่ ๔๐ สตางค์ 

ไม่ต้องหาเหตุผล
กับคนพวกนี้หรอก
แต่สาเหตุที่ทำอย่างนี้ คงรู้ ๆ กันอยู่ ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #710 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 10:34:59 AM »

อยากทราบว่า ฟอร์จูนเนอร์ เครื่อง 2.7 กินแก็สประมาณกิโลละกี่บาท ขอบคุณครับ
ท่านใดมีความรู้ช่วยให้ข้อมูลด้วยครับ ไหว้

"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #711 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 10:36:49 AM »

ถามพี่จอยไปแล้ว ครับ
ไม่แน่ใจ รถพี่จอย ๒.๗ ใหม

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
muk
Hero Member

คะแนน 182

« ตอบ #712 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 10:37:28 AM »

เครื่องตัวนี้ผมเคยอ่านผ่านๆในเวปกินน้ำมันและแก๊ส ประมาณ๖-๑๒ กม.ต่อลิตรแล้วแต่สภาพการขับขี่
น้องที่ทำงานก็ติดแก๊สหัวฉีดมาเหมือนกันแต่เป็นกะบะสมาทส์แค็ป กินแก๊สประมาณ ๑.๖ บาทต่อกิโลเมตร

แต่สาเหตุที่ทำอย่างนี้ คงรู้ ๆ กันอยู่ ครับ

Grin Grin  ขอบคุณครับ....พวกเราใช้แก๊สก็ดีไปอย่างไม่ต้องไปกังวลมากกับคนพวกนี้นะครับ
แต่เห็นข่าวว่าจะปรับภาษีรถที่ใช้แก๊ส lpg อีก บู่

ผู้ใช้ปืนเป็นผู้รับผิดชอบการกระทำทุกอย่างของตน มิใช่อุปกรณ์รับผิดชอบการกระทำของมนุษย์
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #713 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 10:40:49 AM »

ของผมเครื่อง 3000 ดีเซลครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #714 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 10:43:10 AM »

สังเกตุมาหลายปีแล้วครับ
ช่วงปีใหม่...ช่วงสงกรานต์ เขาจะขึ้นราคาน้ำมันช่วงที่คนใช้รถเยอะๆครับ
แสบจริงๆ...

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #715 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 11:04:50 AM »

ของผมเครื่อง 3000 ดีเซลครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
       เสียดาย ถ้าเป็นตัว ๒.๗ ติดแก๊ส
เวลาพี่จอยออกตรวจงานต่างจังหวัด
ส่วนต่างเหลือเป็นค่าขนมเด็ก ๆ สบายเลย
ไม่ต้องไปปวดหัว  ว่าจะบวกเข้าไปกับยอดตัวใหนบ้าง คิก คิก คิก คิก

wiched
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 137

« ตอบ #716 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 11:28:11 AM »

ท่านใดมีความรู้ช่วยให้ข้อมูลด้วยครับ ไหว้

เพื่อนใช้อยู่ที่ 1.7-1.8 ครับผม

ขึ้นกับการจูนอีกนิดหน่อยครับพี่
wiched
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 137

« ตอบ #717 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 11:30:26 AM »

อยากทราบว่ามีใครนำ new altis 1.8 MC ไปติด LPG บ้างครับ

อยากฟังประสบการณ์
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #718 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 11:34:15 AM »

เพื่อนใช้อยู่ที่ 1.7-1.8 ครับผม

ขึ้นกับการจูนอีกนิดหน่อยครับพี่
       ขอบคุณ ครับ
เทียบกับขนาดเครื่อง-ตัวรถ
ก็ถือว่าอัตราการบริโภคไม่ดุเดือด น่าสนแฮะ

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #719 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 11:59:14 AM »

ผมเครื่อง4500  2.50บาท/กม.

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
หน้า: 1 ... 45 46 47 [48] 49 50 51 ... 76
  พิมพ์