๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 04:05:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 40 41 42 [43] 44 45 46 ... 76
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทนไม่ไหวแล้วครับคงต้องนำรถไปติดแก๊สLPG  (อ่าน 187718 ครั้ง)
joofy"รักในหลวง"
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #630 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 09:27:54 PM »

ผมไปรับรถมาแล้วครับ
ผมตัดสินใจแล้วว่า  จะติดระบบหัวฉีด
ช่างเค้านัดไปติดวันอังคารที่จะถึงนี้ครับ
ยี่ห้อ AG ครับ ไม่ทราบว่ายี่ห้อนี้คุณภาพเป็นยังไงบ้างครับ
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #631 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 08:37:49 AM »

ผมตัดสินใจแล้วว่า  จะติดระบบหัวฉีด
ช่างเค้านัดไปติดวันอังคารที่จะถึงนี้ครับ
ยี่ห้อ AG ครับ ไม่ทราบว่ายี่ห้อนี้คุณภาพเป็นยังไงบ้างครับ
ผม ติดตัวนี้ครับ ใช้มา 2 ปีแล้วไม่มีปัญหาครับ หลงรัก เยี่ยม ไหว้

PsanP_IT.31(ไพศาล ๓)
๑๙๑๑ เลอะโคลน!!
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #632 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 09:39:32 PM »

มีใครใช้ VW aircool + LPG ใหมครับ

ผมใช้ทุกวัน  กม ละ 1.5 บาท ถูกกว่า 91   3 เท่า
อู่ ช่าง อำนวย ซอยบ้านเลขที่ 5  บางกรวย นนทบุรี

ไหว้ ผมพึ่งกลับจากนำรถ VW Watercool (Caravelle V6)ไปเพิ่มระบบเชื้อเพลิง Grin
อีกสามวันคงต้องขอคำแนะนำบ้างนะครับพี่...........

จะสร้างสรรค์วันชื่นคืนสุข ม่ายเอาซานุก ปายเพียงวันๆ ! เอิ๊ก^-^
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #633 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 10:12:16 PM »

ผม ติดตัวนี้ครับ ใช้มา 2 ปีแล้วไม่มีปัญหาครับ หลงรัก เยี่ยม ไหว้
        ฮาร์ดแวร์(การติดตั้ง)ดี
ซอร์ฟแวร์(การจูน)ดี  ปรับสภาพ
เครื่องยนต์ก่อนการติดตั้งแก๊สให้ดี
รับรอง  ใช้เพลิน ครับ  ผมก็ใช้ AG
ประสิทธิภาพ  เท่ากันกับวิ่งน้ำมัน แต่ประหยัดกว่าเยอะ เยี่ยม เยี่ยม

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #634 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 10:21:39 AM »

มีใครเป็นแบบผมบ้างครับ

ผมใช้รถตู้รุ่นเก่า Toyoya Hiace ตาลึก (รุ่นรถหลวงแรก ๆ Low Option) ติด LPG มาได้ ๔ ปีแล้วครับ ทั้ง ๆ ที่ดูแลด้วยตนเองตลอดเป็นอย่างดี แต่ก็มีปัญหาที่เกิดขึ้นให้แก้ไข คือดังนี้ครับ

๑. ตัวแรกที่ต้องเปลี่ยนหลังจากใช้มาประมาณ ๑ ปีกว่า ๆ คือ ปลั๊กหัวเทียน

- คล้ายกับว่าเครื่่องร้อนกว่าเดิมมาก ทำให้ สายปลั๊กเกิดการอ่อนตัว และวางตัวลงไปแนบกับ ฝาเครื่อง ทำให้ช๊อตดิน เครื่องทำงานไม่เต็ม สูบ

๒. ตัวที่สอง ตัวดึงอากาศเข้าช่วยให้การเผาไหม้ดีขึ้นและควันจากไอเสียไม่เป็นควันดำ (ช่างเรียกอะไรผมจำไม่ได้แล้วครับ ขออภัย) ตอนต่ออยู่ มันจะดัง ติ๊ก ๆ ๆ ๆ  ตามรอบเครื่องครับ ช่างเลยถอดออกแล้วปิดรูไว้ด้วยน๊อตสกรู หายดัง

- ตัวนี้ผมไม่ทราบสาเหตุว่าเกี่ยวกับระบบแก๊สหรือเปล่าครับ

๓. แผงกั้นความร้อน ที่ประกอบไปด้วยแผ่นสะท้อนความร้อน (ที่มีเหมือนอะลูมินั่มกับผ้าด้วยนะครับ) บริเวณห้องเครื่องที่ติดไว้ใต้เบาะนั่งนะครับ เกิดการแข็งตัว (ผ้า) ส่วนที่เป็นอะลูนั่ม ละลาย เห็นเหล็กด้านใน (ส่วนนี้อยู่ตรงกันกับ บริเวณฝาหม้อน้ำนะครับ)

- อันนี้ก็คงจะมีผลมาจากเครื่องร้อนมาก หรือ น้ำในหม้อน้ำเดือดจัดจนพุ่งขึ้นมาก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ

กรณีอย่างนี้มีใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ

แล้วเราควรแก้ปัญหาอย่างไรดีครับ

ด้วยความเคารพ ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 10:33:22 AM โดย Major รักในหลวงและราชวงศ์จักรี » บันทึกการเข้า

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #635 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 10:51:14 AM »

สายหัวเทียน มักจะเสื่อมตามอายุการใช้งานอยู่แล้วครับพี่ ส่วนแผ่นกันความร้อนก็เช่นเดียวกัน

แต่ถ้าเป็นของใหม่เลยแล้วเกิดอาการภายในเวลาไม่นานก็น่าจะเป็นเพราะเครื่องร้อนจัดหรือวัสดุไม่ได้มาตรฐาน

Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #636 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 02:53:31 PM »

สายหัวเทียน มักจะเสื่อมตามอายุการใช้งานอยู่แล้วครับพี่ ส่วนแผ่นกันความร้อนก็เช่นเดียวกัน

แต่ถ้าเป็นของใหม่เลยแล้วเกิดอาการภายในเวลาไม่นานก็น่าจะเป็นเพราะเครื่องร้อนจัดหรือวัสดุไม่ได้มาตรฐาน

แล้วถ้าผมจะใช้ แผ่นกันความร้อนที่ใช้ปูบนฝ้า มาติดเพิ่มล่ะครับ จะมีผลเสียอะไรหรือเปล่าเนี่ย เพราะความร้อนมันชักขึ้นมาในห้องเก๋ง แล้วครับ

ด้วยความเคารพ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
joofy"รักในหลวง"
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #637 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 08:29:18 PM »

ฮาร์ดแวร์(การติดตั้ง)ดี
ซอร์ฟแวร์(การจูน)ดี  ปรับสภาพ
เครื่องยนต์ก่อนการติดตั้งแก๊สให้ดี
รับรอง  ใช้เพลิน ครับ  ผมก็ใช้ AG
ประสิทธิภาพ  เท่ากันกับวิ่งน้ำมัน แต่ประหยัดกว่าเยอะ เยี่ยม เยี่ยม

ติดมาแล้วครับ  เยี่ยม
ถังแรกยังไม่ได้จับระยะเพราะร้านเขาเติมแก๊สให้เต็มถัง
ตอนนี้ใช้ถังที่สอง เพิ่งวิ่งได้ประมาณ 20 กม.
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #638 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 08:37:18 AM »

Grinวิ่งไปเกิน  5หมื่นกิโลแล้วครับคุ้มไป แสนกว่าบาทครับขอบคุณเพื่อนๆใน web  อวป. ที่แนะนำให้ไปติดครับ ไหว้

jad1911
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #639 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 09:10:11 AM »

http://www.thaiagclub.com/home/index.php
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #640 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 05:49:30 PM »

วันนี้เอารถไปตรวจสภาพเครื่องยนต์..ทั่วไป...จากช่างรุ่นน้องที่ค่อนข้างมีฝีมือ...
แนะนำว่า..หัวเทียนสำหรับรถติดแก๊ส..ควรเปลี่ยนที่ 40,000-50,000 โลครับ
เพราะเขี้ยวจะสึกเร็วกว่าการใช้ระบบน้ำมัน..ครับ..
ไม่ทราบว่าพี่ๆเพื่อนๆ มีความเห็นอย่างไรกันบ้างครับ Cheesy Cheesy

ผมรักในหลวง...ครับ
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #641 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 07:29:15 PM »

วันนี้เอารถไปตรวจสภาพเครื่องยนต์..ทั่วไป...จากช่างรุ่นน้องที่ค่อนข้างมีฝีมือ...
แนะนำว่า..หัวเทียนสำหรับรถติดแก๊ส..ควรเปลี่ยนที่ 40,000-50,000 โลครับ
เพราะเขี้ยวจะสึกเร็วกว่าการใช้ระบบน้ำมัน..ครับ..
ไม่ทราบว่าพี่ๆเพื่อนๆ มีความเห็นอย่างไรกันบ้างครับ Cheesy Cheesy
น่าจะใช้ครับ  เห็นด้วยครับ ไหว้

ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #642 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 01:39:55 PM »

Grinไปจูน  LPG มากับช่างพิเชษฐ์ เกษตรนวมินทร์  ข้างหน้าปากซอยมีอู่เปอร์โยตรงข้ามโรงเรียนสตรีวิท 2  ครับ เครื่องเดินนิ่งเบาไม่ดับสัญญาณเตือนเครื่องไม่มีนะครับ  ALTIS ปี 2002 ครับ ใครสนใจติดแนะนำที่นี่ครับบริการหลังการติดดีมากปกติ ช่างเป็นผุ้เชี่ยวชาญ
รถจี๊ปโชวืเรอกี้ครับ Grin คิก คิก เยี่ยม ไหว้

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #643 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 07:13:59 PM »

อืม...ของผมตอนนี้มีปัญหารอบเดินเบา
วันศุกร์รีบไปอิสานแต่เช้าเลยไม่ได้จูนใหม่  ขากลับคงได้จูนใหม่

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #644 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 10:20:40 PM »

อืม...ของผมตอนนี้มีปัญหารอบเดินเบา
วันศุกร์รีบไปอิสานแต่เช้าเลยไม่ได้จูนใหม่  ขากลับคงได้จูนใหม่
  ของผมก่อนจูนมีปัณหารอบเดินเบาเหมือนกันครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน ไหว้

หน้า: 1 ... 40 41 42 [43] 44 45 46 ... 76
  พิมพ์