๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 08:40:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 22 23 24 [25] 26 27 28 ... 76
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทนไม่ไหวแล้วครับคงต้องนำรถไปติดแก๊สLPG  (อ่าน 187683 ครั้ง)
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #360 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 05:01:29 AM »

ของผมติดแก๊ส  LPG  ไปแล้วถ้าวิ่งแล้วราคาแพงกว่าน้ำมันก็กลับไปใช้น้ำมันครับเพราะ 2 ระบบอยู่แล้ว แต่เศร้าผิดหวังกับรัฐบาล+ ปตท.ที่เห็นประโยชน์และผลกำไรมากกว่าความเดือดร้อนประชาชนครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน เศร้า เศร้า เศร้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2008, 05:03:21 AM โดย ART » บันทึกการเข้า

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #361 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 09:57:52 AM »

ตอนนี้กระทรวงพลังงานก็ ดัน E 85 ออกสู่ตลาดจนได้ ....... คงเป็นผลงานชิ้นโบว์แดง ..... มีรถใช้ได้กี่คันกันเชียว

STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #362 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 10:04:20 AM »

ผลงานชิ้นโบว์แดงอีกอย่างคือ....ห้ามเปิดปั๊ม LPG เพิ่มในเขต กทม. และแก้กฎหมายเอื้อให้เปิดปั๊ม NGV ได้สะดวกขึ้น บีบทุกทาง.....

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
birdwhistle...รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #363 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 04:33:47 PM »

ผมใช้ LPG มา 3 ปีเศษแล้วรับ ตั้งแต่แก๊สโซฮอล95ลิตรละ 24.24 บาท
คันเดิม โคโรลล่า AE110 1.5GXi มิกเซอร์ขนาด 28 มม. ลุยมาเหนือจรดใต้ แม่ฮ่องสอน เชียงราย แพร่ น่าน กระบี่ ตรัง สตูล เกือบ แสน กม.

คันเดิมให้ลูกขับไปทำงานเพราะเขาเรียนจบ

คันใหม่ ไอ้นิวออส จับ LPG กรอกปากมันมา 2 เดือนแล้ว หัวฉีด Rail-SPA ครับ

ใช้แล้วติดงอมแงม  ติดแล้วเลิกไม่ได้ เหมือนเฮโรอีนเลย

หากต้องการข้อมูลเกี่ยวกับแก๊สรถยนต์ เชิญที่ www.gasthai.com ครับ
ผมอยู่ในนั้นโดยใช้ชื่อว่า ปากเกร็ดไดรเวอร์ ครับ

เมื่อมั่งมี มิตรมากมาย มาหมายมอง  
เมื่อมัวหมอง มิตรมอง เหมือนหมูหมา
ไม่มั่งมี มิตรมากมาย ไม่มีมา
แม้มอดม้วย มิตรหมูหมา ไม่มามอง
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #364 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 04:50:02 PM »

ผมใช้ LPG มา 3 ปีเศษแล้วรับ ตั้งแต่แก๊สโซฮอล95ลิตรละ 24.24 บาท
คันเดิม โคโรลล่า AE110 1.5GXi มิกเซอร์ขนาด 28 มม. ลุยมาเหนือจรดใต้ แม่ฮ่องสอน เชียงราย แพร่ น่าน กระบี่ ตรัง สตูล เกือบ แสน กม.

คันเดิมให้ลูกขับไปทำงานเพราะเขาเรียนจบ

คันใหม่ ไอ้นิวออส จับ LPG กรอกปากมันมา 2 เดือนแล้ว หัวฉีด Rail-SPA ครับ

ใช้แล้วติดงอมแงม  ติดแล้วเลิกไม่ได้ เหมือนเฮโรอีนเลย

หากต้องการข้อมูลเกี่ยวกับแก๊สรถยนต์ เชิญที่ www.gasthai.com ครับ
ผมอยู่ในนั้นโดยใช้ชื่อว่า ปากเกร็ดไดรเวอร์ ครับ

หนึ่งในหลาย ๆ ท่าน ที่เป็นตัวจริงเสียงจริงจากผู้ใช้
ปตท.มันดันทุรัง  ปิดหูปิดตาประชาชน  จ้องแต่จะหวังผลกำไร
เพื่อโบนัส  เพื่อผลประโยชน์ของพนักงานทุกระดับ  และกลุ่มผู้ถือหุ้นใหญ่
บิดเบือนข้อเท็จจริงมาโดยตลอด  ท่านใดสนใจลองค้นคว้าหาข้อมูลดูครับ
แล้วจะซึ้งใน ปตท.พลังงานไทยเพื่อใครไม่ใช่เพื่อไทย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2008, 07:21:56 PM โดย คมขวาน » บันทึกการเข้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #365 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 06:09:59 PM »

หลังจากรถผมมีปัญหาน้ำรั่วเข้าหม้อต้ม    ซ่อมอยู่เป็นเดือนเพิ่งเสร็จเลยเอาไปให้อ.จ.ในมข.ดู   แกแนะนำให้ติดตัวดูดอากาศ   เลยลองดูปรากฎว่าหายสะอึกสะอื้นเป็นปลิดทิ้ง   อาการแบล๊คไฟก็หายคือเหยียบได้ดังใจกว่าเดิม   ไม่งั้นเวลาคิกดาวน์ยังกะมันจะตายสะอึกสะอื้นอยู่ตลอด   รถผมซ่อมมาจนจะขายทิ้งอยู่แล้วทีนี้จะซ่าเหมือนเดิมล่ะ   

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #366 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 06:18:35 PM »

ยินดีด้วยครับน้าเล็ก ...... ว่างๆซิ่งลงใต้มั่งเด้อ

ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #367 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 06:39:00 PM »

หนึ่งในหลาย ๆ ท่าน ที่เป็นตัวจริงเสียงจริงจากผู้ใช้
ปตท.มันดันทุรัง  ปิดหูปิดตาประชาชน  จ้องแต่จะหวังผลกำไร
เพื่อโบนัส  เพื่อผลประโยชน์ของพนักงานทุกระดับ  และกลุ่มผู้ถืหุ้นใหญ่
บิดเบือนข้อเท็จจริงมาโดยตลอด  ท่านใดสนใจลองค้นคว้าหาข้อมูลดูครับ
แล้วจะซึ้งใน ปตท.พลังงานไทยเพื่อใครไม่ใช่เพื่อไทย
ให้นายใหญ่ด้วย ตอนนี้อยู่ london

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #368 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 12:08:50 PM »

ผลงานชิ้นโบว์แดงอีกอย่างคือ....ห้ามเปิดปั๊ม LPG เพิ่มในเขต กทม. และแก้กฎหมายเอื้อให้เปิดปั๊ม NGV ได้สะดวกขึ้น บีบทุกทาง.....

ผมคิดว่า การจะส่งเสริมให้ยานพาหนะใช้พลังงานทดแทนนั้นทำได้ไม่ยาก

เอาแค่รถของหน่วยราชการทุกหน่วย รถประจำตำแหน่งของ นายกรัฐมนตรี และรัฐมนตรีทั้งหลายแหล่

มาติดตั้ง NGV ใช้งานตามปกติ ..... รวมถึงรถรับแขกบ้านแขกเมืองด้วย ...... เชื่อว่าไม่นานประชาชนก็

ต้องแห่กันไปเปลี่ยนระบบเชื้อเพลิงแน่นอน ... เพราะใครๆก็อยากเป็นคนมีบุญวาสนาสูงด้วยกันทั้งนั้น

e-muak
ยามมาดุจลมพัด ยามจากไปไร้ร่องรอย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #369 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 12:58:43 PM »

หลังจากรถผมมีปัญหาน้ำรั่วเข้าหม้อต้ม    ซ่อมอยู่เป็นเดือนเพิ่งเสร็จเลยเอาไปให้อ.จ.ในมข.ดู   แกแนะนำให้ติดตัวดูดอากาศ   เลยลองดูปรากฎว่าหายสะอึกสะอื้นเป็นปลิดทิ้ง   อาการแบล๊คไฟก็หายคือเหยียบได้ดังใจกว่าเดิม   ไม่งั้นเวลาคิกดาวน์ยังกะมันจะตายสะอึกสะอื้นอยู่ตลอด   รถผมซ่อมมาจนจะขายทิ้งอยู่แล้วทีนี้จะซ่าเหมือนเดิมล่ะ   
ขออนุญาตเรียนถามครับ
ตัวดูดอากาศ ยี่ห้ออะไร ราคาเท่าไรครับ
หากไม่สะดวก หลังไมค์ก็ได้ครับ

ด้วยความเคารพ ไหว้ ไหว้

ถึงเหล้าถูก เพื่อนดี ยังมีรส
ถ้าเพื่อนคด เหล้าดี หมดรสชาด

(ลอกมา)
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #370 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 02:55:38 PM »

หลังจากรถผมมีปัญหาน้ำรั่วเข้าหม้อต้ม    ซ่อมอยู่เป็นเดือนเพิ่งเสร็จเลยเอาไปให้อ.จ.ในมข.ดู   แกแนะนำให้ติดตัวดูดอากาศ   เลยลองดูปรากฎว่าหายสะอึกสะอื้นเป็นปลิดทิ้ง   อาการแบล๊คไฟก็หายคือเหยียบได้ดังใจกว่าเดิม   ไม่งั้นเวลาคิกดาวน์ยังกะมันจะตายสะอึกสะอื้นอยู่ตลอด   รถผมซ่อมมาจนจะขายทิ้งอยู่แล้วทีนี้จะซ่าเหมือนเดิมล่ะ   
ขออนุญาตเรียนถามครับ
ตัวดูดอากาศ ยี่ห้ออะไร ราคาเท่าไรครับ
หากไม่สะดวก หลังไมค์ก็ได้ครับ

ด้วยความเคารพ ไหว้ ไหว้
ยี่ห้อPRO"R"   ความจริงก็ไม่มีอะไรหรอกครับ  คือเวลาเร่งรอบสูงขึ้นการไหลของแก๊สจะ     ดึงอากาศเข้ามาเพิ่มมากกว่าเดิม   เรียกว่าเวนจูรี่เหมือนเตาแก๊สบ้านเรานี่แหละ    ผลเสียก็ความร้อนสูงขึ้นนิดนึงครับ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
e-muak
ยามมาดุจลมพัด ยามจากไปไร้ร่องรอย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #371 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 03:49:05 PM »

ขอบคุณครับ พี่เล็ก ไหว้

ถึงเหล้าถูก เพื่อนดี ยังมีรส
ถ้าเพื่อนคด เหล้าดี หมดรสชาด

(ลอกมา)
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #372 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2008, 08:27:59 PM »

ผมใช้ lpg หัวฉีด ออเกนิค กับรถ  toyota altis 1.6 E ประมาณ 2 เดือนแล้ว มีปัญหาวิ่งไป จะมีไฟ เอนจินท์ขึ้น แม้ไปจูนหลายครั้งแล้ว ค่าจูนเท่ากับ หัวฉีด น้ำมัน รวมทั้งค่า แรมด้า o2ด้วย เลยแก้ปัญหา โดยทำ สวิทย์เซ็ทอัพเพื่อเคลียร์ไฟ เอนจินท์ แทน ท่านใดใช้ TOYOTA เครื่อง vvti แล้วประสบปัญหา แบบผมบ้างครับ บางคันก็เป็นบางคันก็ไม่เป็นครับ

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #373 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2008, 08:56:08 PM »

ผมใช้ lpg หัวฉีด ออเกนิค กับรถ  toyota altis 1.6 E ประมาณ 2 เดือนแล้ว มีปัญหาวิ่งไป จะมีไฟ เอนจินท์ขึ้น แม้ไปจูนหลายครั้งแล้ว ค่าจูนเท่ากับ หัวฉีด น้ำมัน รวมทั้งค่า แรมด้า o2ด้วย เลยแก้ปัญหา โดยทำ สวิทย์เซ็ทอัพเพื่อเคลียร์ไฟ เอนจินท์ แทน ท่านใดใช้ TOYOTA เครื่อง vvti แล้วประสบปัญหา แบบผมบ้างครับ บางคันก็เป็นบางคันก็ไม่เป็นครับ

ของผม รถที่บ้าน altis 1.8 LPG หัวฉีด ออโทนิค เหมือนกันครับ

ใช้มา 3-4 เดือน ยังไม่เคยมีปัญหาครับ

ด้วยความเคารพครับ

ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #374 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2008, 09:03:40 PM »

ของผม รถที่บ้าน altis 1.8 LPG หัวฉีด ออโทนิค เหมือนกันครับ

ใช้มา 3-4 เดือน ยังไม่เคยมีปัญหาครับ

ด้วยความเคารพครับ

ขอบคุณครับ ท่านโชคดีครับของผมแก้ไม่หายครับ

หน้า: 1 ... 22 23 24 [25] 26 27 28 ... 76
  พิมพ์