๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 11, 2024, 03:39:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เดินๆ กินๆ รอบชินจูกุ  (อ่าน 6081 ครั้ง)
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 12:25:36 AM »

พักชินจูกุ เดินเล่นตั้งแต่กินซ่ายันชิบูย่าครับ
กล้อง CX1 กับ F30

รถสามล้อขนของ คล่องตัวสุดๆ มีใช้กันทุกร้านครับ

ฝาท่อน้ำข้างถนนครับ  เป็นบ้านเราคงโดนงัดไปขายหมด

ร้านโชว์ห่วยย่านชินจูกุ  เดินๆ ดูมีแต่ป้าย Sales ทั่วไปหมด

ภาพนี้ ผบ.ผมเป็นคนถ่ายครับ ผมได้แต่ดู

จานด่วนญึ่ปุ่นครับ ชุดละ 500 เยน ใส่ไข่ 530  ร้านเปิด 24 ชั่วโมงอยู่ใกล้ๆ โรงแรม

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 12:26:25 AM »

ยามค่ำ เดินไปย่านกินซ่าดูแสงสี

ตู้เกมส์ เล่นกันทั้งเด็กผู้ใหญ่  ยอดฮิตคือตู้คีบตุ๊กตา

ร้านนี้ขายอะไรเอ่ย...

หอคอยโตเกียวครับ ถ่ายจากโรงแรมสูงแถวชิบูยา

กลางวันนั่งรถผ่าน จะไปดูโรงงานนิสสันที่เมืองโอปามา (พ้องเสียงกับ ปธน.สหรัฐฯ)

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 12:27:09 AM »

ชุดปลาดิบในร้านอิเซตัน  ราคาแพงกว่าบ้านเรา

หมูปิ้งไก่ปิ้งข้างทางเดินกลับโรงแรม

มาอีกที เปลี่ยนคนปิ้งกลายเป็นหนุ่มน้อย  ชุสองนิ้วคือไม้ละ 200 ครับ สามไม้ 500

จากหมูไก่ กลายเป็นกุ้งหอย

หอยเชลล์ตัวขนาดนี้ครับ  ไม้เดียวอิ่ม สองไม้จุก สามไม้ต้องกินสองมื้อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2009, 12:53:29 AM โดย ผณิศวร » บันทึกการเข้า

Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 12:27:50 AM »

ร้านอาหารข้างถนนมักขายแบบกดตู้  เลือกจากรูป สอดเงินสด ต้องบริการเร็วเพราะค่าเช่าที่แพง

ใส่เงิน ได้ตั๋ว เข้าไปนั่งไม่ถึงอึดใจ ของมาวางที่เตาตรงหน้า

ไฮเทคสุดๆ... จับเวลาด้วยนาฬิกาทราย

เบียร์ที่งานเลี้ยงหลังสัมมนาครับ  อร่อยกว่าเบียร์จีนแยะเลย

ไม่ทราบว่าตัวเบรลที่ข้างห่วงมีความหมายอย่างไร  จะให้เพื่อนตาพิการคลำหน้าจอก็คงบอกไม่ได้

รายการต่อไป... เบเนลักซ์ หกวันสามประเทศ

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 06:03:07 AM »

จะมีปัญหา เจอแบงค์ปลอม มั้ยครับ
อาหารข้างถนน อร่อยหรือเปล่า
นาฬิกาทราบ ใช้จับเวลาอะไร
เวลาที่เรารับประทานหรือว่า เวลา ที่อาหารจะมาถึงครับ........
แต่ทุกอย่างของญี่ปุ่น นี่ ไฮเทคจริง ๆ
ประชากร ก็หลุด ๆ โลกไปเลย  ส่วนตัวจริง ๆ
ของไฮเทคมาบ้านเรา เป็นเจอดี
ไม่เจอของเลียนแบบ ก็ถูกงัด..........

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 06:55:28 AM »

แบงค์ปลอม... ถ้ามีคงเป็นข่าวนะครับ  ญี่ปุ่นวินัยดีแต่คนเลวก็คงต้องมีบ้าง
อาหารอร่อยทุกมื้อครับ  เพราะเดินมากทำให้หิว
นาฬิกาทราย  จับเวลาเหมือนลวกไข่  สุกมากสุกน้อยครับ  พอเขายกเนื้อกระทะมาวาง กดไฟเปิดเตา แล้วก็เอานาฬิกาวางให้ด้วย
ความจริงทำ timer ไว้ที่เตาก็ไม่น่ายาก
เรื่องหลุดโลกนี่จริงครับ  สงสัยว่าเขาเครียดกันมาก ต้องปล่อยบ้าง

น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 08:45:05 AM »

ไหว้ ขอบพระคุณสำหรับประสบการณ์ผ่านรูปครับอาจารย์  ไหว้
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 09:02:23 AM »

พักชินจูกุ เดินเล่นตั้งแต่กินซ่ายันชิบูย่าครับ
กล้อง CX1 กับ F30

จานด่วนญึ่ปุ่นครับ ชุดละ 500 เยน ใส่ไข่ 530  ร้านเปิด 24 ชั่วโมงอยู่ใกล้ๆ โรงแรม

...เจอชุดนี้ ขอพริก+น้ำปลาซักถ้วยท่าจะแซ่บ..

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 09:10:46 AM »

ตาม อาจารย์ ผ. มาเที่ยวด้วย  ขอบคุณมากครับ  Cheesy

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 10:16:29 AM »

หอยเชลล์ตัวขนาดนี้ครับ  ไม้เดียวอิ่ม สองไม้จุก สามไม้ต้องกินสองมื้อ

ตามอาจารย์มาทานหอย น้ำลายหก เอ๊ยมาเที่ยวด้วยคนครับ ไหว้
ตัวบ๊ะหึ่มขนาดนี้  + ได้น้ำจิ้มซีฟู๊ดรสจัด ๆ แกล้มด้วยเบียร์ แค่นึกก็น้ำลายไหลแล้วครับ น้ำลายหก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 10:25:23 AM »

พี่ Zeus    เมา ลูกเดียว

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 10:43:46 AM »

คิก คิก เมาอย่างเดียวนะดีแล้วครับิ ตกใจ ขืนมีอย่างอื่นด้วย  เยาะเย้ย ตายเอาง่ายๆเลยละครับ  ขำก๊าก
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 10:58:47 AM »

ป๋องเดียว ผมก็จอดแล้วครับ... Cheesy
คออ่อน Grin

คิก คิก เมาอย่างเดียวนะดีแล้วครับิ ตกใจ ขืนมีอย่างอื่นด้วย  เยาะเย้ย ตายเอาง่ายๆเลยละครับ  ขำก๊าก
เมาแล้วนอนก๊าบบบ ไปไหนไม่รอด หัวเราะร่าน้ำตาริน

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 12:07:21 PM »

แบงค์ปลอม... ถ้ามีคงเป็นข่าวนะครับ  ญี่ปุ่นวินัยดีแต่คนเลวก็คงต้องมีบ้าง
อาหารอร่อยทุกมื้อครับ  เพราะเดินมากทำให้หิว
นาฬิกาทราย  จับเวลาเหมือนลวกไข่  สุกมากสุกน้อยครับ  พอเขายกเนื้อกระทะมาวาง กดไฟเปิดเตา แล้วก็เอานาฬิกาวางให้ด้วย
ความจริงทำ timer ไว้ที่เตาก็ไม่น่ายาก
เรื่องหลุดโลกนี่จริงครับ  สงสัยว่าเขาเครียดกันมาก ต้องปล่อยบ้าง

อยากเจอแบงค์ปลอม ลองๆไปจีนครับ มีทั้งปลอมมีทั้งเอาแบงค์ลักษณะสีสันใกล้ๆกันแต่มูลค่าต่ำกว่า(5เจียว)
มาใช้แทนแบงค์ใหญ่ที่คล้ายๆกัน

ที่ญี่ปุ่นมักมีพวกบัตรโทรศัพท์ปลอมมากกว่า ระบบที่ญี่ปุ่นใช้ปลอมง่าย (ตอนนี้โทรศัพท์แบบใช้บัตรลดลงมากแล้ว )

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 12:33:14 PM »

ไม่ทราบว่าตัวเบรลที่ข้างห่วงมีความหมายอย่างไร  จะให้เพื่อนตาพิการคลำหน้าจอก็คงบอกไม่ได้

รายการต่อไป... เบเนลักซ์ หกวันสามประเทศ

จากรูปที่ให้มา มองเหลี่ยมนี้ ไม่เป็นเบรลล์ครับ
ขอกลับมุมหน่อย จะดูเป็นเบรลล์ได้สามตัวอักษรครับ

ตีความหมายตามJapanese brailleนะครับ

ตัวที่1 M ま ma
ตัวที่2 K  き ki
ตัวที่3 W を wo

เวบไซด์อ้างอิง

เอาまきをที่ได้มาใส่ใน http://translate.google.co.th/ ได้ความหมายว่า "กระจัดกระจาย"

งงอยู่เหมือนกันครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

เวบไซด์อ้างอิง

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: [1] 2
  พิมพ์