๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 04:26:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเปลี่ยนชื่อเป็นอะไร  (อ่าน 36501 ครั้ง)
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #75 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2004, 01:46:09 PM »

อ้อ คุณโอ๊คครับ ทัดมาลานี่ โฟกัสบริเวณขมับใช่หรือไม่
และใช้ศอกซึ่ง ทางสรีระวิทยาถือว่าเป็นอวัยวะส่วนที่แข็งที่สุดในร่างกายใช่ไหมครับ

(อวัยวะส่วนที่แข็งที่สุดในร่างกายคนเราคือศอกครับ อย่าคิดเป็นอย่างอื่นนะอีตานายใหม่....ถามหมอรุทดูก็ได้)

ทัดมาลา มือเราอยู่ที่ขมับเรา ศอกเราพุ่งหาเป้าหมายครับ

สิ่งที่แข็งที่สุดในร่างกายน่าจะเป็น อีนาเมลเคลือบฟันครับ ส่วนกระดูกที่แข็งที่สุดน่าจะเป็นปั้นเหน่งศรีษะ ก็หน้าผากเรานี่แหละครับ
ส่วนศอกนั้นแข็งที่สุดหรือไม่ ผมไม่แน่ใจ แต่เป็นส่วนที่คมที่สุดแน่ๆครับ สาดไปตรงไหนเป็นต้องได้เลือด

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #76 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2004, 02:09:43 PM »

Grin turus ก็คือ ตูรุส คนเดิม ตัวเดิม ครับ Grin
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #77 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2004, 02:49:48 PM »

ขออนุญาตท่านพี่มะขิ่นปฏิบัติหน้าที่เลขาหน้าห้องไขข้อข้องใจให้ท่านซับฯ ก่อนนะครับ

คำนี้เป็นคำพูดของจอมพลแมกอาเธอร์ครับ ท่านจอมพลเป็นผู้บัญชาการด้านแปซิฟิกมะกันสมัย WWII พอเกิดสงครามเกาหลีปี 1950 ก็กลายเป็นผู้บัญชาการทหาร UN ทุกชาติที่เข้าไปรบช่วยเกาหลีให้ไล่เกาหนีเหลือ รบไปรบมาไล่เกาหลีเหนือกลับข้ามเส้นขนาน 38 องศาเหนือขึ้นไปแล้วแกกลับไม่หยุดอย่างสมัยนอร์แมน ชวาสต์คอฟ รบช่วยคูเวต แกบุกล้ำพรมแดนขึ้นไปเลยครับ กะยึดประเทศไปเลยหยั่งบุชผู้ลูก แกบุกไปจนหมดประเทศแล้วไปถึงขั้นจ่อพรมแดนจีนแดงที่แม่น้ำยาลูก็ยังทำท่าฮึกเหิมอยู่ จีนแดงเห็นเข้าก็เลยส่งทหารเข้ามาสู้กับทหาร UN ในเกาหลีเหนือเลย ก็มั่วก่อนนี่ กำลังจีนแดงก็ไม่เท่าไหร่ครับทหารประมาณ 2 ล้านคนเท่านั้น UN ก็วิ่งกลับลงมาแทบไม่ทัน ท่าแมกฯ ฉุนมาก บอกว่าเดี๋ยวจะเอานิวเคลียร์ไปบอร์มเมืองใหญ่ๆ ในประเทศจีนซะเลย ผู้นำต่างๆ เห็นว่าแค่นี้ก็ไปกันใหญ่กว่ามติ UN ไปถึงไหนแล้ว ปธน. ทรูแมนเลยสั่งปลดทหารแก่คนนี้ตั้งนายพลริจเวย์เป็นผู้บัญชาการทหาร UN แทน ท่านแมกฯ ก็เลยกล่าวคำดังกล่าวขึ้นมานี่แหละครับ

นอกเรื่องอีกครับ นายพลริจเวย์นี่ตอน WWII เป็น ผบ. กองพลร่มที่ 82 ได้ดีจนในที่สุดกลายเป็น ผบ.ทบ. มะกัน (Army Chief of Staff) ส่วน ผบ. กองหลร่มที่ 101 ตอนWWII นายพล แมกเวล เทเลอร์ ของพลทหารไรอัน ในหนังเรื่องแต่งนั่นละครับ ก็โตจนเป็น ผบ.สูงสุดมะกัน (Chairman Joint Chief of Staff) เลิกเป็นทหารแล้วก็เปินทูตประจำเวียดนามใต้ นายพลเทเลอร์ นี่ใจถึงตอนบุกนอร์มังดีก็โดดร่มลงกลางคืนกับทหารกองพลตัวด้วย (ตอนนึงในเรื่่อง Band of brothers นั่นละครับ)

ขอบคุณท่าน Goodglock มากครับ.................

ทีนี้พอเข้าใจหรือยังครับ ท่านซับฯ......................

อ่านหนังสือเยอะๆครับ.............คอยจ้องอยู่ล่ะสิท่า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2004, 03:54:48 PM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #78 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2004, 03:50:14 PM »

ขอคุณมากครับทุกท่านสำหรับเรื่อง ทัดมาลา หวังว่าผมคงไม่มีใครส่งให้ผมสักดอกสองดอกนะครับ... Grin

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #79 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2004, 04:08:20 PM »

Grinผมไม่ได้เปลื่ยนชื่อ แต่เป็นน้องใหม่ขอฝากเนื้อฝากตัวพี่ๆ ทุกท่านด้วยครับ  ดีใจกับที่โซ้ยตี่ด้วยนะครับที่ได้ลงทะเบียนเป็นชื่อไทยซัีกทีครับ ผมน้องคนที่เจอกันที่ราชนาวีครับ Grin

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #80 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2004, 04:23:44 PM »

ขออนุญาตท่านพี่มะขิ่นปฏิบัติหน้าที่เลขาหน้าห้องไขข้อข้องใจให้ท่านซับฯ ก่อนนะครับ

คำนี้เป็นคำพูดของจอมพลแมกอาเธอร์ครับ ท่านจอมพลเป็นผู้บัญชาการด้านแปซิฟิกมะกันสมัย WWII พอเกิดสงครามเกาหลีปี 1950 ก็กลายเป็นผู้บัญชาการทหาร UN ทุกชาติที่เข้าไปรบช่วยเกาหลีให้ไล่เกาหนีเหลือ รบไปรบมาไล่เกาหลีเหนือกลับข้ามเส้นขนาน 38 องศาเหนือขึ้นไปแล้วแกกลับไม่หยุดอย่างสมัยนอร์แมน ชวาสต์คอฟ รบช่วยคูเวต แกบุกล้ำพรมแดนขึ้นไปเลยครับ กะยึดประเทศไปเลยหยั่งบุชผู้ลูก แกบุกไปจนหมดประเทศแล้วไปถึงขั้นจ่อพรมแดนจีนแดงที่แม่น้ำยาลูก็ยังทำท่าฮึกเหิมอยู่ จีนแดงเห็นเข้าก็เลยส่งทหารเข้ามาสู้กับทหาร UN ในเกาหลีเหนือเลย ก็มั่วก่อนนี่ กำลังจีนแดงก็ไม่เท่าไหร่ครับทหารประมาณ 2 ล้านคนเท่านั้น UN ก็วิ่งกลับลงมาแทบไม่ทัน ท่าแมกฯ ฉุนมาก บอกว่าเดี๋ยวจะเอานิวเคลียร์ไปบอร์มเมืองใหญ่ๆ ในประเทศจีนซะเลย ผู้นำต่างๆ เห็นว่าแค่นี้ก็ไปกันใหญ่กว่ามติ UN ไปถึงไหนแล้ว ปธน. ทรูแมนเลยสั่งปลดทหารแก่คนนี้ตั้งนายพลริจเวย์เป็นผู้บัญชาการทหาร UN แทน ท่านแมกฯ ก็เลยกล่าวคำดังกล่าวขึ้นมานี่แหละครับ

นอกเรื่องอีกครับ นายพลริจเวย์นี่ตอน WWII เป็น ผบ. กองพลร่มที่ 82 ได้ดีจนในที่สุดกลายเป็น ผบ.ทบ. มะกัน (Army Chief of Staff) ส่วน ผบ. กองหลร่มที่ 101 ตอนWWII นายพล แมกเวล เทเลอร์ ของพลทหารไรอัน ในหนังเรื่องแต่งนั่นละครับ ก็โตจนเป็น ผบ.สูงสุดมะกัน (Chairman Joint Chief of Staff) เลิกเป็นทหารแล้วก็เปินทูตประจำเวียดนามใต้ นายพลเทเลอร์ นี่ใจถึงตอนบุกนอร์มังดีก็โดดร่มลงกลางคืนกับทหารกองพลตัวด้วย (ตอนนึงในเรื่่อง Band of brothers นั่นละครับ)

ขอบคุณท่าน Goodglock มากครับ.................

ทีนี้พอเข้าใจหรือยังครับ ท่านซับฯ......................

อ่านหนังสือเยอะๆครับ.............คอยจ้องอยู่ล่ะสิท่า

แฮ่ะๆ
งานนี้เสียใจจริงๆครับ
ไม่ทราบความหมายของคำนี้จริงๆ
ขอบคุณท่านกล็อกแกล็กและท่านมะขิ่น ที่ทำให้ทราบรายละเอียด
ทางการทหารซึ่งเป็นประวัติศาสตร์โลกครับ
(งึๆ...ว่าผมไม่อ่านหนังสือ จริงๆแล้วผมก็อ่านนา แต่เป็นของเรื่องร่วมสมัยมากกว่าประวัติศาสตร์
จะได้อ่านประวัติศาสตร์ก็ต่อเมื่อหนังสือร่วมสมัยหยิบประเด็นมาลงน่ะครับ)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #81 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2004, 04:40:52 PM »

(อวัยวะส่วนที่แข็งที่สุดในร่างกายคนเราคือศอกครับ อย่าคิดเป็นอย่างอื่นนะอีตานายใหม่....ถามหมอรุทดูก็ได้)
Grin ทำไมต้องมาแวะที่ผมด้วยเล่าท่านซับ ไอ้อย่างอื่นน่ะมันแข็งสุดเป็นบางเวลาเท่านั้นเอง Grin
 Grin แต่ขอแย้งครับ ผมว่าไม่ใช่ทั้งศอก หรือฟันครับ แข็งที่สุดในคนคือใจ อ่อนที่สุดในคนก็คือใจอีกแหละครับ Grin

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #82 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2004, 04:48:34 PM »

แฮ่ะๆ
ขอบคุณท่านกล็อกแกล็กและท่านมะขิ่น ที่ทำให้ทราบรายละเอียด
ทางการทหารซึ่งเป็นประวัติศาสตร์โลกครับ
(งึๆ...ว่าผมไม่อ่านหนังสือ จริงๆแล้วผมก็อ่านนา แต่เป็นของเรื่องร่วมสมัยมากกว่าประวัติศาสตร์
จะได้อ่านประวัติศาสตร์ก็ต่อเมื่อหนังสือร่วมสมัยหยิบประเด็นมาลงน่ะครับ)

ข้อความเมื่อ: วันนี้ เวลา 04:23:44pmข้อความโดย: submachine

เรียนท่าน Goodglock ...............ผมว่าท่านเปลี่ยนชื่อกลับมาเหมือนเดิมดีกว่าครับ Grin Grin Grin

ใช้ L/E แล้ว เผื่อท่านซับฯจะได้ไม่สับสน Grin

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

« ตอบ #83 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2004, 04:52:11 PM »

แฮ่ะๆ

ข้อความเมื่อ: วันนี้ เวลา 04:23:44pmข้อความโดย: submachine

เรียนท่าน Goodglock ...............ผมว่าท่านเปลี่ยนชื่อกลับมาเหมือนเดิมดีกว่าครับ Grin Grin Grin

ใช้ L/E แล้ว เผื่อท่านซับฯจะได้ไม่สับสน Grin

ตายแล้ว

goodglockจริงๆด้วย
แฮ่ะๆๆ
ขออภัยครับ
(วืดบ่อยจังวุ้ย...เฮ้อ...แย่จัง)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #84 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2004, 06:47:45 PM »

แฮ่ะๆ
ไอ้กระผมก็อยู่ของผมดีๆ คุณสับฯก็เอาความดีความชอบมาให้แฮะ  มิบังอาจรับคร้าบ  Grin

คำว่า GoodGlock นี่ออกเสียงยากครับ เอาชื่อ จนท. ตามเดิมดีกว่าน่อ  Wink

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
ดี๋
Full Member

คะแนน 1

เดี่ยว โด่เด่

« ตอบ #85 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2004, 10:10:03 PM »

ผม DW ครับ ของเดิมใช้ภาษาไทยไม่ได้เลยต้องใช้ตัวย่อ เพราะพิมพ์ไทยคล่องเหลือเกิน
กลายมาเป็น เดี่ยว เหมือนเดิมก่อนที่จะใช้ log in
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #86 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2004, 10:38:14 PM »

Grin ทำไมต้องมาแวะที่ผมด้วยเล่าท่านซับ ไอ้อย่างอื่นน่ะมันแข็งสุดเป็นบางเวลาเท่านั้นเอง Grin
 Grin แต่ขอแย้งครับ ผมว่าไม่ใช่ทั้งศอก หรือฟันครับ แข็งที่สุดในคนคือใจ อ่อนที่สุดในคนก็คือใจอีกแหละครับ Grin

Grin เห็นด้วยอย่างยิ่งกะความเห็นของคุณใหม่คับ...แหมสำนวนอย่างกับโกวเล้งเชียวนะคับ...อิ..อิ..  Grin
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #87 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2004, 11:05:52 PM »

แฮ่ะๆ

ตายแล้ว

goodglockจริงๆด้วย
แฮ่ะๆๆ
ขออภัยครับ
(วืดบ่อยจังวุ้ย...เฮ้อ...แย่จัง)

อีตาซับก่งก๊งประจำเล๊ย...อิๆ Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

« ตอบ #88 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2004, 09:37:30 AM »

นี่...
ยายโอ
ยุ่ง..........
 Wink

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #89 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2004, 10:54:07 AM »

Grin เห็นด้วยอย่างยิ่งกะความเห็นของคุณใหม่คับ...แหมสำนวนอย่างกับโกวเล้งเชียวนะคับ...อิ..อิ..  Grin
   ผมว่าไม่ใช่โกวเล้งหลอกครับพี่หมอรุท...น่าจะเป็นคารมขุนแผนมากกว่า Grin Grin Grin Wink

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9
  พิมพ์