๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 06:08:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 282 283 284 [285] 286 287 288 ... 297
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเล่า...เช้านี้/เล่าเรื่อง...จากภาพ  (อ่าน 537040 ครั้ง)
ANDAMAN_101
คนอีสานล้าน% โตจริงบ่อิงแอบ แต่แอบอิงสาวๆ
Hero Member

คะแนน 719

Hello World

« ตอบ #4260 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 02:43:46 PM »

มาเก็บข้อมูลครับ ยิ้มีเลศนัย

พุถ่าป้อนข้อมูลเป็นสปายให้เมียครูหมูกะมีเนาะค่ะ คิก คิก คิก คิก

ตายคักๆครุหมุ

ปืนไม่ใช่หมามันไม่รู้จักเจ้าของ อยู่ในมือใครคนนั้นเป็นเจ้าของ เราเป็นเจ้าของเมื่อปืนอยู่ติดตัวเรา

เฮ็ดจังใด๋น้อสิเห็นน้ำท่วมโลก
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #4261 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 09:24:00 AM »

เฮง เฮง เฮง ครับพี่น้อง

จาก นายอึง ฮั่นหลง ไหว้
        ไปเที่ยวที่ใหนกันบ้าง ครับพี่น้อง

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ANDAMAN_101
คนอีสานล้าน% โตจริงบ่อิงแอบ แต่แอบอิงสาวๆ
Hero Member

คะแนน 719

Hello World

« ตอบ #4262 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 04:16:19 PM »

วันนเพ็ญขึ้น ๑๕ ค่ำ เดือน ๓ เป็นวันที่พระพุทธศาสนาเบ่งบานหลังจากการแสดงปฐมเทศนาแล้ว มีพระอรหันต์เกิดขึ้นในโลก รวมถึงวันมาฆะบูชานี้แล้ว รวม ๑๒๕๐ รูป จึงจัดว่าเป็นวันที่สำคัญในการเริ่มต้นเผยแพร่พระพุทธศาสนา หลังจากที่มีจิตตั้งปรารถนามากว่า ๙๑ กัปในโพธิญาณ ที่สามารถสรุปหนทางแห่งการหลุดพ้นได้ด้วยวลีที่ว่า "ธรรมเหล่าใดเกิดแต่เหตุ พระตถาคตทรงแสดงเหตุแห่งธรรมเหล่านั้น และความดับแห่งธรรมนั้น"

ปืนไม่ใช่หมามันไม่รู้จักเจ้าของ อยู่ในมือใครคนนั้นเป็นเจ้าของ เราเป็นเจ้าของเมื่อปืนอยู่ติดตัวเรา

Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4263 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 01:59:01 PM »

วันพระห้ามฆ่าสัตว์ใหญ่ จักสิกินข้าวกับหยัง
(ศีลน้อยฆ่าไก่  ศีลใหญ่ฆ่างัว)

ลากปลามาก้อยจัก เข่ง สองเข่ง มะ น้ำลายหก
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #4264 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 02:18:47 PM »

สาปลาเจ่าของหน่วยส่ำกำปั้นหนิ  ไปหาลักถ่ายฮูปสาคนอื่นมา บู่

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
หนุ่มภูไท+รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 288

ซ่ำเมีย เซาย้านแล้วเด้อ

« ตอบ #4265 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 02:21:54 PM »

วันพระห้ามฆ่าสัตว์ใหญ่ จักสิกินข้าวกับหยัง
(ศีลน้อยฆ่าไก่  ศีลใหญ่ฆ่างัว)

ลากปลามาก้อยจัก เข่ง สองเข่ง มะ น้ำลายหก

อ้ายครู  สาปลาเจ้าบ้อนิ  เป็นตาไปหาขนาดเนาะ  จากท่าอุเทนไปบ้านอ้ายไปทางได๋มันจังใกล้ที่สุด  โซ่พิสัย ผมยังบ่เคยไปจักเท่อ  ไปแต่บึงกาฬครับ

จากหนองห้าง บัวขาวเมืองเกิด เตลิดมาหากิน ถิ่นนครพนม
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4266 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 02:36:26 PM »

สาปลาเจ่าของหน่วยส่ำกำปั้นหนิ  ไปหาลักถ่ายฮูปสาคนอื่นมา บู่
กะตามแล๋ว สาคือกันเนาะ งอน

(ศีลน้อยฆ่าไก่  ศีลใหญ่ฆ่างัว)

อ้ายครู  สาปลาเจ้าบ้อนิ  เป็นตาไปหาขนาดเนาะ  จากท่าอุเทนไปบ้านอ้ายไปทางได๋มันจังใกล้ที่สุด  โซ่พิสัย ผมยังบ่เคยไปจักเท่อ  ไปแต่บึงกาฬครับ
บ่แม่นสาผมครับ สาผมส่ำกำปั้นตู้แป๋งครับ (แบบสาบ้านฮองฮีใหญ่ นั้นล่ะครับ เอ๊าะเจ๊าะแอ๊ะแจ๊ะ)
ถ้าสิมาโซ่กะมาบึงกาฬก่อนล่ะครับ มี 2 สาย
1. บึงกาฬ-พรเจริญ-แยกเข้าโซ่พิสัย แถวๆกลางเมืองพรเจริญครับ
2. บึงกาฬ-ปากคาด-แยกเข้าโซ่พิสัย แยกใกล้ๆปัมป์ ปตท.ปากคาด(จากกลางเมืองปากคาดเลยมาทางหนองคายจักประมาณ 100เมตรครับ)

ลูบๆคลำๆมานำทาง กะสิฮอดหม่องมันม่วนเองล่ะครับ  อิอิ ขำก๊าก
ANDAMAN_101
Hero Member

คะแนน 719

Hello World

« ตอบ #4267 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 05:02:30 PM »

บ่อยากบาปกะอย่าฆ่าสัตว์  อยากบาปหน่อยกะกินปลาโตเดียวเด้อ  กินหลายโตบาปหนาเด้อครูแหง

Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4268 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 02:08:18 PM »

บ่อยากบาปกะอย่าฆ่าสัตว์  อยากบาปหน่อยกะกินปลาโตเดียวเด้อ  กินหลายโตบาปหนาเด้อครูแหง
กินปลาบ่ค่อยเป็นครับ มักแต่น้องปลา ขาวๆอวบๆตูนๆอ้อนๆ  อิอิ
amnuaichai
Hero Member

คะแนน 154

อย่าสิ้นหวัง

« ตอบ #4269 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 05:51:30 PM »

พระเพิ่นว่าคนมีบุญสิได้ขึ้นสวรรค์ คนบาปได้ไปนรก คนมีบุญอยู่ในศีลกิในธรรมเฮ็ดอียั๋งกะย่านแต่บาป ผมว่ามันบ่ม่วน คนบาปเฮ้ดหยังกะได้เฮ้นพุสาวงามๆกะบ่ต้องย่านบาปเห็นเมียเขางามๆกะบ่ต้องย่านบาป ตกนรกเห็นกันในนรกกะยองกันต่อในนรกอู้ยแฮงมวน  กะทะทองแดงใบใหญ่ๆแก้เสี่ยแก้ผ้านอนแช่ยุมีแต่ซวดๆตูนๆสิบ่พอปานพรานบุญงมหอยนางกินรีพุ่นบ้อ แตกแซวแซวเป็นตามวน คิดว่าหวา เหีย..เหีย..เหีย...

หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Moderator
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #4270 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 07:27:18 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
ANDAMAN_101
Hero Member

คะแนน 719

Hello World

« ตอบ #4271 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 03:51:29 PM »

เตียงหัก ภราดร แยกทาง นาตาลี แล้วเตียงหักอีกคู่! ตำนานนักเทนนิสมือหนึ่งของประเทศไทย บอล ภราดร ศรีชาพันธุ์ ประกาศเลิกภรรยาสุดสวย นาตาลี เกลโบวา แล้ว

..ป้าดดดดดดดดด คือรุนแรงดุดันแท้ จนว่าเตียงหัก  ใซ่ไม้อีหยังเฮ็ดเตียง เป็นหยังคือบ่ไซ่เตียงเหล็ก

hs4hyc
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #4272 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 04:56:28 PM »

เตียงหัก ภราดร แยกทาง นาตาลี แล้วเตียงหักอีกคู่! ตำนานนักเทนนิสมือหนึ่งของประเทศไทย บอล ภราดร ศรีชาพันธุ์ ประกาศเลิกภรรยาสุดสวย นาตาลี เกลโบวา แล้ว

..ป้าดดดดดดดดด คือรุนแรงดุดันแท้ จนว่าเตียงหัก  ใซ่ไม้อีหยังเฮ็ดเตียง เป็นหยังคือบ่ไซ่เตียงเหล็ก

งามปานใด๋กะเปิดกะน๋ายกันคือเก่าน๊อ..ใคแน๋แต่บ่ทันได้นั้นหละอันใด๋กะดีเบิด
BIGbanana
เชื่อผมเหอะ ความรักคือสิ่งที่สวยงาม
Hero Member

คะแนน 2879

« ตอบ #4273 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 02:40:54 PM »

แมนครับ

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #4274 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 06:37:59 PM »

ผมนี่หล่ะมือที่สามที่เฮ็ดให้เขาเลิกกัน  เก่งบ่ คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
หน้า: 1 ... 282 283 284 [285] 286 287 288 ... 297
  พิมพ์