๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 06:46:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 230 231 232 [233] 234 235 236 ... 297
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเล่า...เช้านี้/เล่าเรื่อง...จากภาพ  (อ่าน 537041 ครั้ง)
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #3480 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 02:06:24 PM »

ผมบ่ฮู้นำเด้อคับ
วาตะเว็นขึ้นหึตะเวนตก
ผมบ่แมนคนเลาะ ๆ นี่ คิก คิก คิก คิก

คู่เขยผมเพิ่นสิขึ่นบ้านใหม่ จักสิขับรถไปจังได๋บุครับอยู่สุราษฯ พุ่น แต่กรุงเทพฯ - อุบลก่ะยังพอแฮงแล่ว

นี่ต้องขับลงไปอีกบ่อแม่นพันกิโลพุ่นบ่อครับจังสิฮอดสุราษฯ แม่นบ่อครับ อ.หมู  คิก คิก

somsakbck
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 977

เรามาเยือนโลกใบนี้แค่เพียงชั่วคราว...แล้วก็จะจากไป

« ตอบ #3481 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 02:37:14 PM »

กรุงเทพฯ-สุราษฎร์ ประมาณ 770 กม.ครับ

โลกมีทรัพยากรให้ทุกคนใช้ในการดำรงชีวิตได้อย่างเพียงพอ...แต่ไม่เพียงพอสำหรับคนโลภเพียงคนเดียว : มหาตะมะ คานธี
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #3482 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 02:48:17 PM »

กรุงเทพฯ-สุราษฎร์ ประมาณ 770 กม.ครับ

รวมแล่ว 1,420 โล x 2 = 2,840 โล  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขับรถบ่อไหวดอกครับอ้ายสมสาก คันไปก่ะนั่งเรือบินไปดีกั่วมีเวลาเที่ยวนำ  คิก คิก

somsakbck
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 977

เรามาเยือนโลกใบนี้แค่เพียงชั่วคราว...แล้วก็จะจากไป

« ตอบ #3483 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 02:57:22 PM »

ไปเครื่องบินดีกว่าครับ..(ไม่เหนื่อย)..ผมเคยขับจากสุราษฎร์-ร้อยเอ็ด....(ตอนอายุ24 ปี)...ยังต้องจอดนอนเพราะเหนื่อย....เครื่องบิน low cost ทุกวันนี้ราคาไม่แพง..ความปลอดภัยก็ไม่ต่างจากเครื่องการบินไทยหรอกครับ

โลกมีทรัพยากรให้ทุกคนใช้ในการดำรงชีวิตได้อย่างเพียงพอ...แต่ไม่เพียงพอสำหรับคนโลภเพียงคนเดียว : มหาตะมะ คานธี
hare
Hero Member

คะแนน 1785

« ตอบ #3484 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 03:01:56 PM »

ไปเครื่องบินดีกว่าครับ..(ไม่เหนื่อย)..ผมเคยขับจากสุราษฎร์-ร้อยเอ็ด....(ตอนอายุ24 ปี)...ยังต้องจอดนอนเพราะเหนื่อย....เครื่องบิน low cost ทุกวันนี้ราคาไม่แพง..ความปลอดภัยก็ไม่ต่างจากเครื่องการบินไทยหรอกครับ

ครับผม ถึงจะมีคนขับช่วยผมก็ไม่ขับไปหรอกครับ ได้ยินพี่เล็กบอกรถใหม่ ๆ ล่องลงใต้ 3 เที่ยวเครื่องโทรมเลยครับ  คิก คิก รถเก่า ๆ เหมือน
รถผมสงสัยจะต้องซื้อคันใหม่ครับ  คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก

somsakbck
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 977

« ตอบ #3485 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 03:08:20 PM »

ไปเครื่องบินเราสามารถรู้ตารางเวลาเดินทางของตัวเองได้...แต่ถ้าขับรถเราบอกเวลาได้ไม่ค่อยแน่นอนครับ.....แล้วถ้าขับนานๆคนขับเหนื่อยก็ไม่ค่อยปลอดภัยครับ...

บ่าวอู๋
เพราะอากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย...!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

« ตอบ #3486 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 03:30:27 PM »

อิหยังวะ..  สิเปิดสอบอีกเล้ว...  เซ็งเด้..  ซุมขาน้อยกะมีแต่อยากเปิดสอบ..  เบิ่งเผิ่นอ่านหนังงสือพอก่ำก่านี้...สอบปีกายนี้เอิ้นบ่ทันเบิดอยู่..

ANDAMAN_101
คนอีสานล้าน% โตจริงบ่อิงแอบ แต่แอบอิงสาวๆ
Hero Member

คะแนน 719

Hello World

« ตอบ #3487 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 03:56:41 PM »

รวมแล่ว 1,420 โล x 2 = 2,840 โล  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขับรถบ่อไหวดอกครับอ้ายสมสาก คันไปก่ะนั่งเรือบินไปดีกั่วมีเวลาเที่ยวนำ  คิก คิก

หืย...ซำ770โลนึงขัวคาวเดียวกะฮอด    ผมขับกระบี่-ร้อยเอ็ด แวเข่าปั๊มเติมน้ำมัน2เทื่อนึงตั้ว

ปืนไม่ใช่หมามันไม่รู้จักเจ้าของ อยู่ในมือใครคนนั้นเป็นเจ้าของ เราเป็นเจ้าของเมื่อปืนอยู่ติดตัวเรา

เฮ็ดจังใด๋น้อสิเห็นน้ำท่วมโลก
ANDAMAN_101
คนอีสานล้าน% โตจริงบ่อิงแอบ แต่แอบอิงสาวๆ
Hero Member

คะแนน 719

Hello World

« ตอบ #3488 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 03:58:51 PM »

อิหยังวะ..  สิเปิดสอบอีกเล้ว...  เซ็งเด้..  ซุมขาน้อยกะมีแต่อยากเปิดสอบ..  เบิ่งเผิ่นอ่านหนังงสือพอก่ำก่านี้...สอบปีกายนี้เอิ้นบ่ทันเบิดอยู่..

ดีแล้วตั้วเขาเปิดให่สอบแหม อย่าจ่มๆๆๆ อ่านหนัวสือสอบโลด

ปืนไม่ใช่หมามันไม่รู้จักเจ้าของ อยู่ในมือใครคนนั้นเป็นเจ้าของ เราเป็นเจ้าของเมื่อปืนอยู่ติดตัวเรา

hare
Hero Member

คะแนน 1785

« ตอบ #3489 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 04:06:32 PM »

หืย...ซำ770โลนึงขัวคาวเดียวกะฮอด    ผมขับกระบี่-ร้อยเอ็ด แวเข่าปั๊มเติมน้ำมัน2เทื่อนึงตั้ว

อุบลฯ - กรุงเทพฯ ผมทำเวลาได้ประมาณ 6 ชั่วโมงครับ แต่หว่าลงใต้ผมพึ่งสิเคยลงไปแต่เพชรบุรีครับ  คิก คิก

somsakbck
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 977

« ตอบ #3490 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 04:27:51 PM »

เรื่องฮอดมันกะสิฮอดอยู่ดอกครับ...แต่มันเมื่อย....ขับรถไปฮอดบ่ทันได้เซาเมื่อย แล้วบุญกะสิได้ขับกลับอีก....หือสิใช้เครื่องเคลื่อนย้ายมวลสารคือในหนัง star trek เอาติ...

ANDAMAN_101
Hero Member

คะแนน 719

Hello World

« ตอบ #3491 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 05:25:07 PM »

ก้อนหิน หรือมวลสารอื่นๆที่บ่มีซีวิตกะสิเคลื่อนย้ายได้ยุตัว ก่อนสิเคลื่อนย้ายต้องย่อยอนูย่อยอะตอม แล้วไปรวมปันปลายทาง  ถ่าเคลื่อนย้ายคนแยกขี่แยกใส่ตับไตพุง มันกะตายก่อนแล้วตั้ว

เรื่องฮอดมันกะสิฮอดอยู่ดอกครับ...แต่มันเมื่อย....ขับรถไปฮอดบ่ทันได้เซาเมื่อย แล้วบุญกะสิได้ขับกลับอีก....หือสิใช้เครื่องเคลื่อนย้ายมวลสารคือในหนัง star trek เอาติ...

somsakbck
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 977

« ตอบ #3492 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 11:59:35 AM »

ตอนนี้คันสิพอเคลื่อนย้ายมวลสารได้ กะสิเป็นวัตถุหล่ะครับที่พอเป็นไปได้...เพราะตำแหน่งของอะตอมต่างๆสามารถกำหนดจุดเดิมได้.......แต่คันสิเคลื่อนย้ายสิ่งมีชีวิตคือสิอีกโดนอยู่...เพราะเซลล์มีการเคลื่อนไหว....ในนิยายวิทยศาสตร์เขาคิดไปไกลหลายกว่าความจริงไกลเติบแล้ว....คือสิอีกโดนอยู่ครับกว่าสิเป็นไปตามทฤษฎีได้........ตกลงสิยุให้สหายกลางขับรถลงไปสุราษฎร์อีหลีติครับ....(ฮา)

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #3493 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 12:10:52 PM »

ผมมักนังเคือง
แต่กี้ การบินไทย แพงคัก
เคยนัง โบอิ้ง ๗๔๗-๔๐๐ ลำไย่คัก
ปลายทางสิงคโปร์ ผมลงหาดใหญ่
นังซำบาย  ระบบปรับแรงดันอาศดี 
เสิร์ฟอาหารนำ  แต่แพง...
        ซุมื่อ นี่ โลว์คอส
ถืกคัก  จองล่วงหน้าทางเน็ต
หาลางเทือกะเบิ่งวามื่อได๋มันถืก
กะลางาน  ไปเทียวกุงเทพเฉย เลย
ค่าเคืองถีกกั่วรถทัวร์ วีไอ พี ๒๔ ที่นัง
ถืกสุดทีเคยขี่ ฮู้สึกวาซิ ๖๐๐ หึ ๗๐๐ นี่หล่ะ
        ลองเช็คเบิง คับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
hare
Hero Member

คะแนน 1785

« ตอบ #3494 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 06:11:57 PM »

ผมมักนังเคือง
แต่กี้ การบินไทย แพงคัก
เคยนัง โบอิ้ง ๗๔๗-๔๐๐ ลำไย่คัก
ปลายทางสิงคโปร์ ผมลงหาดใหญ่
นังซำบาย  ระบบปรับแรงดันอาศดี 
เสิร์ฟอาหารนำ  แต่แพง...
        ซุมื่อ นี่ โลว์คอส
ถืกคัก  จองล่วงหน้าทางเน็ต
หาลางเทือกะเบิ่งวามื่อได๋มันถืก
กะลางาน  ไปเทียวกุงเทพเฉย เลย
ค่าเคืองถีกกั่วรถทัวร์ วีไอ พี ๒๔ ที่นัง
ถืกสุดทีเคยขี่ ฮู้สึกวาซิ ๖๐๐ หึ ๗๐๐ นี่หล่ะ
        ลองเช็คเบิง คับ

ล่าสุดหวั่งกลางปีที่แล่วการบินไทยประมาณ 3,000 ครับ เดี๋ยวสิลองติดต่อของนกแอร์ กับแอร์เอเชียเบิ่งครับ
น่าสิถือกั่วกันเป็นพันครับ  Grin

หน้า: 1 ... 230 231 232 [233] 234 235 236 ... 297
  พิมพ์