๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 07, 2024, 12:01:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งข่าว - เล่าเรื่อง  (อ่าน 3166 ครั้ง)
Mr.MK
Full Member

คะแนน 29

เส้นทางของชีวิต ลิขิตได้ด้วยตนเอง

« เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 02:47:58 PM »

วันก่อนแถวๆบ้านผม (กรุงเก่า) มีคนถูกจี้
โดยผู้เสียหายขับรถเก๋งมากับเพื่อน 2 คน จู่ได้ยินเสียงเหมือนถูกชนท้าย จึงจอดรถแล้วหันไปดูเห็นรถมอเตอ์ไซด์คันหนึ่งจอดอยู่มีคนซ้อนด้วย 1 คน เลยเปิดประตูรถกะว่าจะลงไปเคลีย ปรากฎว่า พอเปิดประตูรถ ก็ถูกคนร้ายที่ขับรถมาชนใช้อาวุธ ปืนจี้ ส่วนเพื่อนที่นั่งมาด้วยกันก็โดน คนร้ายอีกคนอ้อมมาเอามีดจี้คอไว้ แล้วขึ้นมาบนรถ บังคับให้ไปกดเงินที่ตู้ ATM แล้ว คนร้ายก็ขับรถพาผู้เสียหายไปปล่อยทิ้งไว้
กลางทุ่ง แล้วเอารถไป โชคดีที่ไม่ถูกฆ่า  อยากเตือนเพื่อนๆ พี่ๆ สมาชิก ระวังเจอเหตุการณ์แบบนี้ครับ

“รู้จักอดทน รู้จักรอ รู้จักพอ รู้จักให้ รู้จักอภัย”
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 02:58:31 PM »

เคยได้ยินข่าวประเภทนี้ครับ  .......  ถ้าเป็นหญิงก็จะถูกบังคับไปขืนใจด้วย  อ๋อย

ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 02:59:19 PM »

...ขอบคุณในความห่วงใยสมาชิกครับ... ไหว้

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
ramon-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน -68

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 03:16:54 PM »

เมืองอยุธยาบ้านผมอีกแล้ว  ฝาก ผู้การฯจารุวัฒน์ กวดขัน หน่อยครับ
thamcharoen
Full Member

คะแนน 7

...ดื่มแต่พองาม...แต่ห้ามมาว...เมา

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 03:20:08 PM »

.......ไอ้พวกเวร.....

....ม้าแก่...แต่อยากกินหญ้าอ่อน.....
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 03:28:08 PM »

เป็นข่าวที่ไม่พึงประสงค์ให้เกิดขึ้นเลยครับ ความปลอดภัยในชีวิตและทรัพย์สินเริ่มมีน้อยเต็มที
ความคาดหวังต่อเจ้าหน้าที่ๆจะให้ความคุ้มครอง หมดหวังตั้งแต่เริ่มคิดจะซื้ออาวุธปืนแล้ว
    เจ้าหน้าที่ไม่สามารถให้ความคุ้มครองและเกิดความเสียหายขึ้นแล้ว ถามว่าเจ้าหน้าที่จะชดใช้
ค่าเสียหายให้หรือเปล่าครับ ในกรณีที่ไม่สามารถคุ้มครองความปลอดภัยให้กับประชาชนได้แบบนี้
ที่พวกเราชาวบ้านต่างดิ้นรนหาซื้ออาวุธปืนมา ยากก็ยาก แพงก็แพง แต่พอได้มาหวังจะเอาเป็นเพื่อน
ให้อุ่นใจในยามเดินทางไปต่างถิ่น ก็กลัวจะไปเจอเจ้าหน้าที่อีก
   เลยไม่รู้ว่าทุกวันนี้ กลัวโจรหรือกลัวเจ้าหน้าที่กันแน่

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 04:00:30 PM »

ขอบพระคุณครับ ที่เล่าสู่กันฟัง

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
som-001
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 04:01:48 PM »

เลยไม่รู้ว่าทุกวันนี้ กลัวโจรหรือกลัวเจ้าหน้าที่กันแน่
กลัวเจ้าหน้าที่มากกว่า....สุดๆ
darkangel09
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 04:04:55 PM »

ขอบคุณครับ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 04:22:22 PM »

เป็นข่าวที่ไม่พึงประสงค์ให้เกิดขึ้นเลยครับ ความปลอดภัยในชีวิตและทรัพย์สินเริ่มมีน้อยเต็มที
ความคาดหวังต่อเจ้าหน้าที่ๆจะให้ความคุ้มครอง หมดหวังตั้งแต่เริ่มคิดจะซื้ออาวุธปืนแล้ว
    เจ้าหน้าที่ไม่สามารถให้ความคุ้มครองและเกิดความเสียหายขึ้นแล้ว ถามว่าเจ้าหน้าที่จะชดใช้
ค่าเสียหายให้หรือเปล่าครับ ในกรณีที่ไม่สามารถคุ้มครองความปลอดภัยให้กับประชาชนได้แบบนี้
ที่พวกเราชาวบ้านต่างดิ้นรนหาซื้ออาวุธปืนมา ยากก็ยาก แพงก็แพง แต่พอได้มาหวังจะเอาเป็นเพื่อน
ให้อุ่นใจในยามเดินทางไปต่างถิ่น ก็กลัวจะไปเจอเจ้าหน้าที่อีก
ผมกลัวเจ้าหน้าที่มากกว่าโจรครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ เวลาเจ้าหน้าที่ผ่านมาแต่ละทีเสียวครับ....ขอตรวจเมื่อไหร่เจอเมื่อนั้น....
R.sapa @ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 161

สายน้ำเชี่ยวกราดดูหงุดหงิด..แต่เราก็จะพิชิตฝ่าไป

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 04:51:24 PM »

ไหว้              กระทู้นี้..แจ้งเตือน..เพื่อนน้องพี่..                        ว่าเดี๋ยวนี้..มีเหตุการณ์..น่าหวั่นไหว..
เมื่อเดินทาง..ต้องป้องกัน..ระวังภัย..                                        ไปที่ไหน..อย่าไว้ใจ..ใครหลายคน..
ต้องขอบคุณ..เจ้ากระทู้..แจ้งให้ทราบ..                                    ว่าคนบาป..มีทุกที่..ทุกแห่งหน..
ขับรถไป..ถูกชนท้าย..อย่าลุกลน..                                            อย่าไปสน..ขึ้นลำรอ..จ่อหัวมัน..
ไหว้

(..คนสันขวาน...แม่สอด..)
sirakritchai
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 05:12:37 PM »

ไหว้              กระทู้นี้..แจ้งเตือน..เพื่อนน้องพี่..                        ว่าเดี๋ยวนี้..มีเหตุการณ์..น่าหวั่นไหว..
เมื่อเดินทาง..ต้องป้องกัน..ระวังภัย..                                        ไปที่ไหน..อย่าไว้ใจ..ใครหลายคน..
ต้องขอบคุณ..เจ้ากระทู้..แจ้งให้ทราบ..                                    ว่าคนบาป..มีทุกที่..ทุกแห่งหน..
ขับรถไป..ถูกชนท้าย..อย่าลุกลน..                                            อย่าไปสน..ขึ้นลำรอ..จ่อหัวมัน..
ไหว้
แจ่มแจ้งเลยครับ
vichy
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 06:08:15 PM »

ที่อยุธยา สายตรวจถูกวัยรุ่นยิงตายไปหลายคนแล้ว ซ.ป่ามะพร้าว ใกล้ ภ.จว. วิ่งราวทรัพย์เป็นว่าเล่น คงต้องระวังตัวกันให้มากขึ้นครับ
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 06:19:54 PM »

ถ้าเจอเอาสมาชิกเราบางท่าน
ไม่แน่  โจรอาจจะวิ่งหางจุกตูดก็ได้ ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
lattlatt
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2010, 06:25:55 PM »

หากินกันลึกล้ำมากขึ้นเรื่อยๆเลย
หน้า: [1] 2
  พิมพ์