๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 10:40:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22 23 ... 28
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงเสนอ - ไม่สนอง ป. 3 6 บาท ( คดีถึงที่สุดศาลยกฟ้อง )  (อ่าน 87880 ครั้ง)
ลิ้ง รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #285 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 05:53:03 PM »

รอฟังผลพรุ่งนี้ครับ เป็นกำลังใจให้สู้ๆๆๆ เอาให้พวกไม่ได้เรื่องหมดไปจากประเทศไทย เยี่ยม

แผ่นดินสยามนี้ บรรพบุรุษได้เอาเลือด เอาเนื้อ เอาชีวิตเข้าแลกไว้ ไอ้อีมันผู้ใดคิดบังอาจทำลายแผ่นดิน ทำลายชาติ ทำลายศาสนา พระมหากษัตริย์ ฤๅ กระทำการทุจริตก่อให้เกิดความเดือดร้อนต่อส่วนรวม จงหยุดการกระทำนั้นโดยเร็ว ก่อนที่กูจะสั่งทหารผลาญสิ้นทั้งโคตร
                      "กรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์"
พ่อค้าภูธร- รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 202

« ตอบ #286 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 09:03:53 PM »

ผมว่านายทะเบียนที่กำลังจะโดนฟ้อง ถือทิฐิ งี่เง่าไร้สาระมากจริงๆ เรื่องตัวบทกฎก็ใช่ว่าจะไม่รู้ โดนฟ้องขึ้นศาลโอกาสจะแพ้ก็มี

พอโดนศาลปกครองตัดสินว่าผิดจริง ก็เดือดร้อนอีก อนาคตหน้าทีการงานก็ล่มจม ได้ไม่คุ้มเสียจริงๆท่านนายอำเภอ
ยังมีนายทะเบียนอีกไม่น้อยครับ ที่เอาหน้าที่การงานของตัวเองมาเสี่ยงเพราะ ป.3ใบเดียว เพราะคิดแต่เพียงว่าตัวเองมีอำนาจ โดนฟ้องเสียบ้างก็ดีครับ.. ไหว้
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #287 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 09:18:56 PM »

ผมว่านายทะเบียนที่กำลังจะโดนฟ้อง ถือทิฐิ งี่เง่าไร้สาระมากจริงๆ เรื่องตัวบทกฎก็ใช่ว่าจะไม่รู้ โดนฟ้องขึ้นศาลโอกาสจะแพ้ก็มี

พอโดนศาลปกครองตัดสินว่าผิดจริง ก็เดือดร้อนอีก อนาคตหน้าทีการงานก็ล่มจม ได้ไม่คุ้มเสียจริงๆท่านนายอำเภอ
ยังมีนายทะเบียนอีกไม่น้อยครับ ที่เอาหน้าที่การงานของตัวเองมาเสี่ยงเพราะ ป.3ใบเดียว เพราะคิดแต่เพียงว่าตัวเองมีอำนาจ โดนฟ้องเสียบ้างก็ดีครับ.. ไหว้

เหมือนเป็นโรคติดต่อเรื้อรังเลยครับพี่  การที่คิดว่าตัวเองมีอำนาจในมือแล้วคิดว่าจะทำอะไรก็ได้ ยิ่งพวกตาสีตาสาหาเช้ากินค่ำนี่พวกยิ่งเอาใหญ่

ข้าราชการถ่อยๆไร้จิตสำนึกแบบนี้  พลอยทำให้ข้าราชการดีๆเสียไปหมด น่าอนาถใจ
พ่อค้าภูธร- รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 202

« ตอบ #288 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 09:58:36 AM »

เหมือนเป็นโรคติดต่อเรื้อรังเลยครับพี่  การที่คิดว่าตัวเองมีอำนาจในมือแล้วคิดว่าจะทำอะไรก็ได้ ยิ่งพวกตาสีตาสาหาเช้ากินค่ำนี่พวกยิ่งเอาใหญ่

ข้าราชการถ่อยๆไร้จิตสำนึกแบบนี้  พลอยทำให้ข้าราชการดีๆเสียไปหมด น่าอนาถใจ
ท่านอรชุน-รักในหลวง เรียกผมพี่ ผมเขินนะครับ.. คิก คิกผมก็เป็นอีกคนหนึ่งครับที่ขึ้นอำเภอไปขออนุญาตอาวุธปืน แล้วเจ้าหน้าที่บริการไม่ประทับใจเอาเสียเลย.. เศร้าหาว่าผมหัวหมอเพราะผมเขียน ป.1ไปเองเตรียมเอกสารไปครบได้ยินอย่างนี้แล้วผมพูดไม่ออกเลยครับ.. เศร้าตอนนี้ก็ได้แต่ฟ้องศาลปกครองอย่างเดียว..อิอิ ยิ้มีเลศนัย
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #289 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 04:15:26 PM »

กลับจากธุระแล้วครับ  เหตุการณ์ปกติ  Cheesy

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #290 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 04:37:36 PM »

กลับจากธุระแล้วครับ  เหตุการณ์ปกติ  Cheesy

นับว่าทางอำเภอรู้หน้าที่ครับ...

เพราะเมื่อคดีขึ้นถึงศาลแล้วต้องห้ามยุ่งเกี่ยวข้องในทุกทาง ปล่อยให้ศาลดำเนินตามกลไก หากมาข่มขู่นอกศาลแล้วเป็นคดีอาญาใหม่ขึ้นมาละก้อ... เสร็จมะก๊อกด๊อกแน่ครับ...
ek
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #291 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 01:04:34 PM »

คำตัดสินของศาลออกรึยังครับ
pisitson
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #292 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 10:43:06 PM »

ไม่ว่าคำตัดสินจะออกมาเป็นอย่างไร ขอเป็นกำลังใจและชื่นชมเจ้าของกระทู้และพี่ๆ อวป.ทุกท่าน  ทำในสิ่งที่ถูกต้อง กำจัดการทุจริตในระบบราชการ คดีนี้ต้องมีอาญา หรือ ปปช.กันบ้างละครับผมว่า
• WALKING TALL •
• Don't try to understand everything in life. Because something doesn't happen, let us understand. •
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

สยป.ตร.#80,#18 SPD#16, PPD#2

« ตอบ #293 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 03:36:10 AM »

สุดยอดเลยครับพี่

เป็นการง่ายยิ้มได้ไม่ต้องฝืน เมื่อชีพชื่นเหมือนบรรเลงเพลงสวรรค์ แต่คนที่ควรชมนิยมกัน ต้องใจมั่นยิ้มได้เมื่อภัยมา ...พลตรีหลวงวิจิตรวาทการ...
santi.smith
จงทำดี
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

จงทำดี

« ตอบ #294 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 07:16:33 AM »

สวัสดีครับ อ่านแล้วนับถือสุดสุด สุดยอดเหนือคำบรรยาย ขอเป็นกำลังใจให้สู้ต่อไปครับ
OA_GUN
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #295 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 02:13:28 PM »

ผมนั่งอ่านกระทู้ 20 หน้า แสดงถึงความอดทน และการต่อสู้เพื่อเอาชนะความอยุติอรรมภายในสังคม

ที่ผู้มีอำนาจหน้าที่กระทำต่อประชาชน ผมขอให้เจ้าของกระทู้จงประสบผลสำเร็จในการฟ้องคดี

และขอให้เป็นตัวอย่างที่ดีสำหรับคนที่จะขอ ป.3 และเป็นอุธาหรณ์กับผู้มีอำนาจหน้าที่ทั้งหลาย

จงปฏิบัติหน้าที่ด้วยความถูกต้อง เพราะกฎหมายไม่ได้มีไว้เพื่อฟ้องสุนัข
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #296 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 03:26:13 PM »

ป่านนี้ผู้ถูกฟ้องคดี  สงสัยเวลากินของหวานขมปากขมคอไปหมด   คิก คิก

โดยเฉพะหน้าห้อง    ตัวดีจริง ๆ   ยี๊

งานนี้ส่งยาวถึง ปปช.  เลยนะครับ    เยาะเย้ย ไหว้
winthai ยาวแค่ไหน ก็ต้องมีปลายสุดเสมอ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

ไม่มีความคิด ใดๆ ในโลกนี้ ที่สมบูรณ์แบบ

« ตอบ #297 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 03:44:59 PM »

ผมนั่งอ่านกระทู้ 20 หน้า แสดงถึงความอดทน และการต่อสู้เพื่อเอาชนะความอยุติอรรมภายในสังคม

ที่ผู้มีอำนาจหน้าที่กระทำต่อประชาชน ผมขอให้เจ้าของกระทู้จงประสบผลสำเร็จในการฟ้องคดี

และขอให้เป็นตัวอย่างที่ดีสำหรับคนที่จะขอ ป.3 และเป็นอุธาหรณ์กับผู้มีอำนาจหน้าที่ทั้งหลาย

จงปฏิบัติหน้าที่ด้วยความถูกต้อง เพราะกฎหมายไม่ได้มีไว้เพื่อฟ้องสุนัข

ชอบครับ ตรงที่ว่า เพราะกฎหมายไม่ได้มีไว้เพื่อฟ้องสุนัข

ผมอ่านไม่จบเพราะไม่มีเวลาิ่อ่านมากเท่าไหร่ แต่ยังไงก็ขอให้สมดั่งหวังนะครับ ขอส่งแรงเชียร์ครับ

ทุกสิ่งทุกอย่างปรับเปลี่ยนได้ด้วยความคิดของเราเอง

มองโลกให้เป็นอย่างที่เราเห็น อย่ามองโลกให้เป็นอย่างที่เราหวัง
ZeroBravo
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #298 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 07:16:56 PM »

สร้างบรรทัดฐานใหม่

เอาใจช่วยและรอฟังข่าวครับ

คารวะจากใจครับ
เทียนทะเล
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #299 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 09:10:16 AM »

เข้ามาขอบคุณ และ ชื่นชมทุกท่านที่ร่วมต่อสู้ครับ ผมเพิ่งไปยื่นขอมา .38 กับ ลูกซอง ป.ขอกระบอก ละ5000  Shockedวันเดียวได้ มึนเลยครับ ขอเรื่องกลับมาตั้งหลักใหม่ เดี๋ยวเตรียมตัวใหม่แล้วค่อยไปลุยครับ Undecided
หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22 23 ... 28
  พิมพ์