๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 09:23:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 28
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงเสนอ - ไม่สนอง ป. 3 6 บาท ( คดีถึงที่สุดศาลยกฟ้อง )  (อ่าน 87878 ครั้ง)
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #225 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 02:33:53 PM »

สั้น 1 ยาว 1 เป็นคำสั่งที่ไม่ชอบครับ
Aukarapon
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #226 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 02:37:20 PM »

สั้น 1 ยาว 1 เป็นคำสั่งที่ไม่ชอบครับ

แล้วตอนนี้คำสั่งมีการแก้ไขหรือยังครับ (ใจอยากได้สั้นอีก 1 กระบอก)
ขอบคุณนะครับ....บุญรักษาสวัสดี

"ยิงไม่แม่น...อาศัยลูกเยอะ"
Stevie G - รักในหลวง
LABOR OMNIA VINCIT
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

"Don't let your feeling controls your life"

« ตอบ #227 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 02:54:29 PM »

ถามท่านผู้รู้ และเจ้าของกระทู้นะครับ
    ทราบมาว่าบุคคลธรรมดาสามารถมีอาวุธปืนได้อย่างละ 1 กระบอก คือ สั้น 1 ยาว 1 ใช่หรือไม่?
....ถ้าใช่...
    ขอถามท่านเจ้าของกระทู้ว่า
    ท่านมี ขนาด 11 มม. อยู่ 1 กระบอก และลูกกรด .22 อีก 1 กระบอก
    แล้วท่านก็ขอ 9 มม. อีก 1 กระบอกซึ่งท่านก็ได้เรียบร้อยแล้ว
    ขาดแต่ .22 ซึ่งท่านได้รับการปฏิเสธจากอำเภอเพราะซ้ำขนาด
    ก็ถูกต้องของทางอำเภอแล้วไม่ใช่หรือครับ
    และก็ทราบมาว่า "ผู้ให้ถ้อยคำ" ของท่านแจ้งว่าท่านมิได้มีที่อยู่เป็นหลักแหล่ง
    บ้านในอำเภอที่ท่านอยู่ก็ให้ไปแล้วไม่ใช่หรือครับ
    ผมในฐานะคนบ้านเดียวกับท่าน ผมอยากจะบอกว่าผมขอ ป.3 ผมรอ 3 เดือนครับ
    จ่ายเท่ากับที่ท่านจ่ายแหละครับ มีขอเหมือนกับที่ท่านโดนขอ แต่เมื่อไม่พร้อมก็ไม่เป็นไร
    เท่าที่ทางอำเภอออกใบ ป.3 ขนาด 9 มม. ให้ท่านผมว่าทางอำเภอก็อนุโลมให้พอสมควรแล้วนะครับ
    ในอำเภอที่ผมอยู่ (อำเภอเดียวกับท่าน) การขอใบ ป.3 ในแต่ละรอบนั้น(1 เดือน) ทางจังหวัดกำหนด ให้เพียง 5 กระบอกครับ
    แต่ขอกันมากครับก็ต้องเข้าคิวกันไปครับ
    ปล.แทบทุกทีที่มีค่าใช้จ่ายส่วนมากนะครับไม่ได้เอาเข้ากระเป๋าหรอกครับ
         ใช้เป็นค่าบัตรยัดครับ (ประเภทว่านายให้ช่วยซื้อ) อย่างเช่น บัตรกาชาด เหรียญปลุกเสกต่างๆ
         ล่าสุดเลยครับ หอมแดง เป็นกระสอบๆ
         แล้วโดยส่วนมากผู้ที่ขอใบ ป.3 เพื่อซื้ออาวุธปืนนั้นเป็นบุคคลที่พร้อมในหลายๆเรื่อง ทางอำเภอเลยขอค่าใช้จ่ายบ้าง
         แต่ถ้าไม่พร้อมเขาก็ไม่ได้บังคับนะครับ

ที่ผมโพสนี้ไม่ได้ต้องการมีปัญหากับใครและไม่ได้ต้องการแก้ตัวให้ใครเพราะทั้งปลัดและหน้าห้องไม่ใช่พ่อแม่ผม
เพียงแต่รู้มาแบบนี้ก็เลยขอชี้แจงนิดนึง.... สุดท้ายผมก็ชาวบ้านธรรมดาๆ เหมือนกับท่านหลายๆคน
                                                        ขอบคุณนะครับ....บุญรักษาสวัสดี

เอาประเด็นแรกก่อนนะครับ    คำตอบคือ ไม่ใช่

อาจเป็นเพราะผมเข้าใจผิดเอง แต่ที่ผมเห็นคือหนังสือสั่งการจากกรมการปกครองที่ส่งมาให้อำเภอนะครับ
ที่เห็นเพราะผมไปขอปืนสั่นอีก 1 กระบอกไม่ได้ผมเลยถามเหตุผลเจ้าหน้าที่ก็เลยเอามาให้ดู

หนังสือสั่งการที่ท่านกล่าวถึง เป็นเพียงแนวปฏิบัติภายในเท่านั้น  ความโดยละเอียดได้มีการนำเสนอในกระทู้นี้แล้ว  http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=77109.15 
ผมคงไม่ขอกล่าวถึงในกระทู้นี้   
เครดิตของทีมงาน  สพป. และผู้ใหญ่ในเวปนี้หลายๆท่านครับ      ไหว้

http://www.youtube.com/watch?v=zw5pAshxY80

โลกต้องการคนดี
มิใช่เพื่อให้มารับรางวัล
แต่เพื่อมาช่วยทำชีวิตและสังคมให้มันดี ...
birdwhistle...รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #228 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 05:04:59 PM »

ผมช่วยย้ำอีกเสียงหนึ่งครับ "ไม่ใช่" ครับ

กฎหมายไม่ได้ระบุไว้เลยครับว่าอนุญาตประชาชนมีปืนได้สั้น 1 ยาว 1

อำเภอผมไม่มีปัญหาครับ  ของผมสั้น 4 แล้ว แต่ยาวยัง 0 อยู่

เมื่อมั่งมี มิตรมากมาย มาหมายมอง  
เมื่อมัวหมอง มิตรมอง เหมือนหมูหมา
ไม่มั่งมี มิตรมากมาย ไม่มีมา
แม้มอดม้วย มิตรหมูหมา ไม่มามอง
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #229 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 05:42:44 PM »

ถามท่านผู้รู้ และเจ้าของกระทู้นะครับ
    ทราบมาว่าบุคคลธรรมดาสามารถมีอาวุธปืนได้อย่างละ 1 กระบอก คือ สั้น 1 ยาว 1 ใช่หรือไม่?
    ท่านมี ขนาด 11 มม. อยู่ 1 กระบอก และลูกกรด .22 อีก 1 กระบอก
    แล้วท่านก็ขอ 9 มม. อีก 1 กระบอกซึ่งท่านก็ได้เรียบร้อยแล้ว
    ขาดแต่ .22 ซึ่งท่านได้รับการปฏิเสธจากอำเภอเพราะซ้ำขนาด
    ก็ถูกต้องของทางอำเภอแล้วไม่ใช่หรือครับ
    และก็ทราบมาว่า "ผู้ให้ถ้อยคำ" ของท่านแจ้งว่าท่านมิได้มีที่อยู่เป็นหลักแหล่ง
    บ้านในอำเภอที่ท่านอยู่ก็ให้ไปแล้วไม่ใช่หรือครับ
    ผมในฐานะคนบ้านเดียวกับท่าน ผมอยากจะบอกว่าผมขอ ป.3 ผมรอ 3 เดือนครับ
    จ่ายเท่ากับที่ท่านจ่ายแหละครับ มีขอเหมือนกับที่ท่านโดนขอ แต่เมื่อไม่พร้อมก็ไม่เป็นไร
    เท่าที่ทางอำเภอออกใบ ป.3 ขนาด 9 มม. ให้ท่านผมว่าทางอำเภอก็อนุโลมให้พอสมควรแล้วนะครับ
    ในอำเภอที่ผมอยู่ (อำเภอเดียวกับท่าน) การขอใบ ป.3 ในแต่ละรอบนั้น(1 เดือน) ทางจังหวัดกำหนด ให้เพียง 5 กระบอกครับ
    แต่ขอกันมากครับก็ต้องเข้าคิวกันไปครับ
    ปล.แทบทุกทีที่มีค่าใช้จ่ายส่วนมากนะครับไม่ได้เอาเข้ากระเป๋าหรอกครับ
         ใช้เป็นค่าบัตรยัดครับ (ประเภทว่านายให้ช่วยซื้อ) อย่างเช่น บัตรกาชาด เหรียญปลุกเสกต่างๆ
         ล่าสุดเลยครับ หอมแดง เป็นกระสอบๆ
         แล้วโดยส่วนมากผู้ที่ขอใบ ป.3 เพื่อซื้ออาวุธปืนนั้นเป็นบุคคลที่พร้อมในหลายๆเรื่อง ทางอำเภอเลยขอค่าใช้จ่ายบ้าง
         แต่ถ้าไม่พร้อมเขาก็ไม่ได้บังคับนะครับ

ที่ผมโพสนี้ไม่ได้ต้องการมีปัญหากับใครและไม่ได้ต้องการแก้ตัวให้ใครเพราะทั้งปลัดและหน้าห้องไม่ใช่พ่อแม่ผม
เพียงแต่รู้มาแบบนี้ก็เลยขอชี้แจงนิดนึง.... สุดท้ายผมก็ชาวบ้านธรรมดาๆ เหมือนกับท่านหลายๆคน

เขาสั่งกันมาเป็นทอดๆน่ะครับ ส่วนกลางก็สั่งจังหวัด จังหวัดก็สั่งอำเภอ ทางอำเภอก็สั่งข้าราชการบนอำเภอ คำสั่งที่สั่งกันมานั้นก็สามารถสั่งกันได้ เพราะวินัยข้าราชการต้องฟังคำสั่ง ผบ. ครับ... แต่ทีนี้คำสั่งที่ว่านั้นมันสั่งชาวบ้านไม่ได้ครับ เพราะชาวบ้านไม่มีวินัยข้าราชการกำกับ...

หากจะให้ทางอำเภอมาสั่งชาวบ้านได้ ต้องเป็นกฎหมาย ซึ่งจุดนี้ศาลปกครองจะพิจารณาก้าวล่วงถึงมูลเหตุที่"ผู้มีอำนาจ"ใช้"ดุลยพินิจ"ด้วยครับ... หากไม่มีกฎหมายรองรับจะสั่งไม่ได้...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #230 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 05:45:06 PM »

แล้วตอนนี้คำสั่งมีการแก้ไขหรือยังครับ (ใจอยากได้สั้นอีก 1 กระบอก)

ไม่ต้องแก้ครับ เพราะสั่งชาวบ้านไม่ได้... หากลองค้นเรื่องเดิมดู(เริ่มค้นจากกระทู้เก่าพี่ธำรงฯ) จะทราบว่าศาลปกครองวินิจฉัยเอาไว้แล้วครับ...
Stevie G - รักในหลวง
LABOR OMNIA VINCIT
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

"Don't let your feeling controls your life"

« ตอบ #231 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 05:57:29 PM »

เอาประเด็นแรกก่อนนะครับ    คำตอบคือ ไม่ใช่

อาจเป็นเพราะผมเข้าใจผิดเอง แต่ที่ผมเห็นคือหนังสือสั่งการจากกรมการปกครองที่ส่งมาให้อำเภอนะครับ
ที่เห็นเพราะผมไปขอปืนสั่นอีก 1 กระบอกไม่ได้ผมเลยถามเหตุผลเจ้าหน้าที่ก็เลยเอามาให้ดู

หนังสือสั่งการที่ท่านกล่าวถึง เป็นเพียงแนวปฏิบัติภายในเท่านั้น  ความโดยละเอียดได้มีการนำเสนอในกระทู้นี้แล้ว  http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=77109.15 
ผมคงไม่ขอกล่าวถึงในกระทู้นี้  
เครดิตของทีมงาน  สพป. และผู้ใหญ่ในเวปนี้หลายๆท่านครับ      ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 08:42:43 AM โดย Stevie G » บันทึกการเข้า

http://www.youtube.com/watch?v=zw5pAshxY80

โลกต้องการคนดี
มิใช่เพื่อให้มารับรางวัล
แต่เพื่อมาช่วยทำชีวิตและสังคมให้มันดี ...
ลิ้นช้าง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #232 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 07:38:55 PM »

ขอเอาใจช่วยผู้ที่ผดุงความยุติธรรมในสังคมของเราครับ 

"อันมนุษย์สุดดีอยู่ที่ปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ"
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #233 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 11:57:40 AM »

สวัสดีครับ  Smiley

มิได้มีที่อยู่เป็นหลักแหล่งบ้านในอำเภอที่ท่านอยู่ก็ให้ไปแล้วไม่ใช่หรือครับ
  -  ประโยคนี้ผมไม่เข้าใจคำถามครับ  Cheesy
     1 . บ้านให้คนอื่นเช่าอยู่ ไม่ได้ให้ใครครับ  มีเลขที่บ้าน  มีการทำประโยชน์ในที่ดิน
          มีการปลูกไม้ยืนต้น  ทะเบียนราษฎร์อยู่ในท้องที่นี้  และผมไปใช้สิทธิเลือกตั้งครับ
     2 . ถ้ายังถือว่าที่อยู่ไม่เป็นหลักแหล่ง คงจะค้านกับคุณสมบัติการขอ ป.3 และ ป .4 ที่ออกมาก่อนหน้านี้

อำเภอออกใบ ป.3 ขนาด 9 มม. ให้ท่านผมว่าทางอำเภอก็อนุโลมให้พอสมควรแล้ว
  -  อนุโลมหมายถึงอย่างไรครับ  ป. 3 ออกมานั้น  เพราะผมมิได้ขาดคุณสมบัติ  หรือขอให้
     เจ้าหน้าที่ช่วยผ่อนปรน  กระทำนอกเหนือหน้าที่  กระทำผิดกฎหมาย  หรือช่วยข้ามขั้นตอนใด ๆ ครับ
  Smiley

ในแต่ละรอบนั้น ( 1 เดือน ) ทางจังหวัดกำหนด ให้เพียง 5 กระบอกครับ
  -  เหตุข้อนี้  ยังไม่พบว่าทางเจ้าหน้าที่แจ้งมาในหนังสือปฎิเสธฉบับใดครับ  Wink

แทบทุกทีที่มีค่าใช้จ่ายส่วนมากนะครับไม่ได้เอาเข้ากระเป๋าหรอกครับ  ใช้เป็นค่าบัตรยัดครับ
( ประเภทว่านายให้ช่วยซื้อ ) อย่างเช่น บัตรกาชาด เหรียญปลุกเสกต่างๆ ล่าสุดเลยครับ
หอมแดง เป็นกระสอบๆ
  -  ไม่เกี่ยวกับผมครับ  ผมไม่ได้ความดีความชอบด้วย  แต่การมาเรียกรับกับผม ๆ เดือดร้อนครับ  Grin

โดยส่วนมากผู้ที่ขอใบ ป.3 เพื่อซื้ออาวุธปืนนั้นเป็นบุคคลที่พร้อมในหลายๆเรื่อง ทางอำเภอเลย
ขอค่าใช้จ่ายบ้าง  แต่ถ้าไม่พร้อมเขาก็ไม่ได้บังคับนะครับ
  -  ผมเสียภาษีไปแล้วครับ  งอน

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
Aukarapon
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #234 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 05:37:37 PM »

-  ประโยคนี้ผมไม่เข้าใจคำถามครับ   
     1 . บ้านให้คนอื่นเช่าอยู่ ไม่ได้ให้ใครครับ  มีเลขที่บ้าน  มีการทำประโยชน์ในที่ดิน
          มีการปลูกไม้ยืนต้น  ทะเบียนราษฎร์อยู่ในท้องที่นี้  และผมไปใช้สิทธิเลือกตั้งครับ
- ผมหมายถึงว่าบ้านท่านให้เช่าไปแล้ว แต่เหตุผลยังไงไม่ทราบท่านต้องไปถาม "ผู้ให้ถ้อยคำ" ของท่านเองนะครับ
     2 . ถ้ายังถือว่าที่อยู่ไม่เป็นหลักแหล่ง คงจะค้านกับคุณสมบัติการขอ ป.3 และ ป .4 ที่ออกมาก่อนหน้านี้
-อันนี้ก็ไม่ทราบอีกอาจเป็นเพราะตอนนั้นที่ท่านขอโอนขนาด 11 มม. เข้าท่านยังอยู่ในพื้นที่รึเปล่า
อำเภอออกใบ ป.3 ขนาด 9 มม. ให้ท่านผมว่าทางอำเภอก็อนุโลมให้พอสมควรแล้ว
  -  อนุโลมหมายถึงอย่างไรครับ  ป. 3 ออกมานั้น  เพราะผมมิได้ขาดคุณสมบัติ  หรือขอให้
     เจ้าหน้าที่ช่วยผ่อนปรน  กระทำนอกเหนือหน้าที่  กระทำผิดกฎหมาย  หรือช่วยข้ามขั้นตอนใด ๆ ครับ 
-อาจเป็นเพราะเจ้าหน้าที่ปฏิบัติตามหนังสือของกรมการปกครอง ที่ให้มีได้สั้น 1 ยาว 1 มั้งถ้าไม่มีเหตุจำเป็นไปกว่านี้
ในแต่ละรอบนั้น ( 1 เดือน ) ทางจังหวัดกำหนด ให้เพียง 5 กระบอกครับ
  -  เหตุข้อนี้  ยังไม่พบว่าทางเจ้าหน้าที่แจ้งมาในหนังสือปฎิเสธฉบับใดครับ
-อันนี้รู้เองเพราะถามมาเหตุที่เป็นเช่นนี้เพราะจังหวัดเราเกิดคดีร้ายแรงจากอาวุธปืนบ่อยๆ เลยเป็นเหตุให้อนุญาตน้อยลง
แทบทุกทีที่มีค่าใช้จ่ายส่วนมากนะครับไม่ได้เอาเข้ากระเป๋าหรอกครับ  ใช้เป็นค่าบัตรยัดครับ
( ประเภทว่านายให้ช่วยซื้อ ) อย่างเช่น บัตรกาชาด เหรียญปลุกเสกต่างๆ ล่าสุดเลยครับ
  -  ไม่เกี่ยวกับผมครับ  ผมไม่ได้ความดีความชอบด้วย  แต่การมาเรียกรับกับผม ๆ เดือดร้อนครับ 

โดยส่วนมากผู้ที่ขอใบ ป.3 เพื่อซื้ออาวุธปืนนั้นเป็นบุคคลที่พร้อมในหลายๆเรื่อง ทางอำเภอเลย
ขอค่าใช้จ่ายบ้าง  แต่ถ้าไม่พร้อมเขาก็ไม่ได้บังคับนะครับ
  -  ผมเสียภาษีไปแล้วครับ 
-ผมก็แจ้งแล้วไงครับว่าไม่พร้อมเขาก็ไม่ได้บังคับ ไหว้

"ยิงไม่แม่น...อาศัยลูกเยอะ"
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #235 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 08:03:48 PM »

ผมแค่คิดตามเล่นๆ  ขำก๊าก

1/ บ้านผมอาศัยเมียอยู่
2/ ผมมีบ้านเล็กบ้านน้อยบ้าง แต่ก็ต้องขอฯโดยหลักฐานทะเบียนราษฎร์ใช้ทะเบียนบ้านเมีย
3/ สั้น1ยาว1เป็นกฎกูไม่ใช่กฎหมาย ไม่ได้เป็นกฎกระทรวง ไม่ได้ประกาศราชกิจจานุเบกษา
4/ หากมีปัญหาความสงบ ความมั่นคง......อำนาจการจำกัดการอนุญาต มท.1เท่านั้นใช้อำนาจนี้ได้ตามมาตรา57ฯ
5/ ผมรวยนะ...มีเงินพอจ่ายได้ แต่ขอใบเสร็จนะ จะเอาไปหักภาษี

ผมมีปืนหลายกระบอกแฮะ  คิก คิก
ฟลุค รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #236 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 08:46:40 PM »

เห็นเงียบไปนาน ขอเป็นกำลังใจให้ท่านเจ้าของกระทู้อีกคนครับ

ใ้ช้แรงน้อย ๆ ใช้สมองเยอะ ๆ
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #237 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 09:36:49 PM »

-อันนี้ก็ไม่ทราบอีกอาจเป็นเพราะตอนนั้นที่ท่านขอโอนขนาด 11 มม. เข้าท่านยังอยู่ในพื้นที่รึเปล่า
-อาจเป็นเพราะเจ้าหน้าที่ปฏิบัติตามหนังสือของกรมการปกครอง ที่ให้มีได้สั้น 1 ยาว 1 มั้งถ้าไม่มีเหตุจำเป็นไปกว่านี้
-อันนี้รู้เองเพราะถามมาเหตุที่เป็นเช่นนี้เพราะจังหวัดเราเกิดคดีร้ายแรงจากอาวุธปืนบ่อยๆ เลยเป็นเหตุให้อนุญาตน้อยลง
-ผมก็แจ้งแล้วไงครับว่าไม่พร้อมเขาก็ไม่ได้บังคับ ไหว้

- สถานะตอนนั้นเป็นเช่นปัจุบันนี้ทุกประการครับผม 
- ถ้า " พร้อม "  คำว่า สั้น 1 ยาว 1
- ถ้า " พร้อม "  คำว่า 5 กระบอก / เดือน
- ไม่ได้บังคับครับ  แต่ไม่พร้อม  ผ่าน 

เราทราบเหมือน ๆ กันครับ  Smiley

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #238 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 03:03:21 PM »

....................................ทุกคนอยู่ภายใต้บทบัญญัติกฎหมายฉบับเดียวกัน........มีสิทธิเท่าเทียมกันครับ..............สู้ต่อไปครับ......................................... ไหว้
เขาใหญ่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #239 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 09:00:31 PM »

สวัสดีครับ  Smiley

มิได้มีที่อยู่เป็นหลักแหล่งบ้านในอำเภอที่ท่านอยู่ก็ให้ไปแล้วไม่ใช่หรือครับ
  -  ประโยคนี้ผมไม่เข้าใจคำถามครับ  Cheesy

Smiley

-  เหตุข้อนี้  ยังไม่พบว่าทางเจ้าหน้าที่แจ้งมาในหนังสือปฎิเสธฉบับใดครับ  Wink

-  ไม่เกี่ยวกับผมครับ  ผมไม่ได้ความดีความชอบด้วย  แต่การมาเรียกรับกับผม ๆ เดือดร้อนครับ  Grin

-  ผมเสียภาษีไปแล้วครับ  งอน

ผมเป็นกำลังใจให้ท่านครับ สู้ต่อไปเพื่อความถูกต้อง ครับ

"เป้าหมาย...มีไว้เเล่นตำ"
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 28
  พิมพ์