๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 08:42:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 28
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงเสนอ - ไม่สนอง ป. 3 6 บาท ( คดีถึงที่สุดศาลยกฟ้อง )  (อ่าน 87875 ครั้ง)
bomb1985
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #210 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 12:43:24 AM »

สุดยอดครับ นับถือท่านมาก ไหว้ ไหว้
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #211 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 01:20:05 PM »

ผู้ถูกฟ้องได้ทำคำให้การมาแล้วครับ 

เจ้าหน้าที่กำลังทำหมาย  เพื่อเราทำคำคัดค้าน 
เมื่อหมายส่งมาถึง  ผมจะนำปรึกษา  ส พ ป.  และแจ้งความคืบหน้าครับ  Wink

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
แข่ว-รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้านยาเสพติด
เวลากินไม่ได้นอน เวลานอนไม่ได้กิน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 31

หักแข่วแล้ว หยอกได้

« ตอบ #212 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 01:30:04 PM »

ติดตามมาตลอด
จะติดตามต่อไปครับ
ให้กำลังใจและยกย่องท่านเป็นตัวอย่างครับ
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #213 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 02:05:57 PM »

Cheesy  ขอเล่าย้อนหลังนิดนึง 

เมื่อก่อนปีใหม่ผมกลับไปบ้าน  วันกลับเลยซื้อขนมไปฝาก  น้องช่วยพิมพ์งานหน้าห้อง
เพราะเคยคุยกัน  น้องเค๊าเปรย ๆ ติดตลกว่า " หนังสือพี่หลายฉบับมากเลยค่ะ  หนูพิมพ์  Tongue "
        โผล่หน้าเข้าไป  เจอน้องคนนี้  พร้อมเจ้าหน้าที่หน้าห้อง........ทำหน้าเลอหราประมาณว่า
 ( มาอีกแล้วเหรอ  จะมาเอาเรื่องอะไรอีกล่ะ )  แล้วก้มทำงานทันที  ผมยิ้ม  ยกถุงขนม  และบอกว่า
วันนี้ไม่มีธุระอะไรหรอกครับ  เอาขนมมาให้เฉย ๆ น้องเค๊าเป็นธุระส่งหนังสือให้หลายฉบับ
        แหม......คราวนี้ยิ้มซะ  แถมยังมีน้ำใจถามถึงเรื่องของผม  ว่าตกลงเรียบร้อยหมดแล้วใช่ไหม
( ขณะนั้นผมรอศาลรับฟ้อง ) ผมบอกยังหรอกครับ  ไม่เป็นไรกำลังทำเรื่องครับ  Cheesy ..........อื้อ 
จะร้องต่ออีกเหรอ  ??
        ผมลากลับ  พร้อมกับชมว่า.......วันนี้ใส่เสื้อสวยนะครับ  Grin

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #214 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 02:43:27 PM »

Cheesy  ขอเล่าย้อนหลังนิดนึง 

เมื่อก่อนปีใหม่ผมกลับไปบ้าน  วันกลับเลยซื้อขนมไปฝาก  น้องช่วยพิมพ์งานหน้าห้อง
เพราะเคยคุยกัน  น้องเค๊าเปรย ๆ ติดตลกว่า " หนังสือพี่หลายฉบับมากเลยค่ะ  หนูพิมพ์  Tongue "
        โผล่หน้าเข้าไป  เจอน้องคนนี้  พร้อมเจ้าหน้าที่หน้าห้อง........ทำหน้าเลอหราประมาณว่า
 ( มาอีกแล้วเหรอ  จะมาเอาเรื่องอะไรอีกล่ะ )  แล้วก้มทำงานทันที  ผมยิ้ม  ยกถุงขนม  และบอกว่า
วันนี้ไม่มีธุระอะไรหรอกครับ  เอาขนมมาให้เฉย ๆ น้องเค๊าเป็นธุระส่งหนังสือให้หลายฉบับ
        แหม......คราวนี้ยิ้มซะ  แถมยังมีน้ำใจถามถึงเรื่องของผม  ว่าตกลงเรียบร้อยหมดแล้วใช่ไหม
( ขณะนั้นผมรอศาลรับฟ้อง ) ผมบอกยังหรอกครับ  ไม่เป็นไรกำลังทำเรื่องครับ  Cheesy ..........อื้อ 
จะร้องต่ออีกเหรอ  ??
        ผมลากลับ  พร้อมกับชมว่า.......วันนี้ใส่เสื้อสวยนะครับ  Grin

ป้าหน้าห้องยังไม่เกษียณนะครับ... ไม่รู้ว่าแกคิดตกแล้วหรือยังว่านายฯ ดื้อ... ฮา

ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #215 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 03:01:29 PM »

ปีนี้ยังมีขอช่วยกาชาด (หลายพัน) อีกหรือเปล่าครับ ปีก่อนๆแถวบ้านโดนกันทุกคนเลย คล้ายๆเป็นเงื่อนไขเลยว่าถ้าไม่ช่วยไม่ได้ ป3 ข้าราชการด้วยกันก็ไม่เว้น
ม้าป่า - รักในหลวง
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #216 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 05:05:34 PM »

สุดยอดเลยครับ นับถือ
Buc1911
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 15

« ตอบ #217 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 05:11:13 PM »

ปีนี้ยังมีขอช่วยกาชาด (หลายพัน) อีกหรือเปล่าครับ ปีก่อนๆแถวบ้านโดนกันทุกคนเลย คล้ายๆเป็นเงื่อนไขเลยว่าถ้าไม่ช่วยไม่ได้ ป3 ข้าราชการด้วยกันก็ไม่เว้น

อำเภอเมือง บ้านผมก็โดนครับ  ใครที่จะขอ ป.3 ต้องเข้าพบ นายฯ ทุกคน  (หลังโต๊ะนายฯ บัตรกาชาดเป็นลังเลย)  พวกนกรู้  ก็จะ รอ จนงานกาชาดหมดก่อน...  แล้วจึงค่อยไปยื่นครับ     ขำก๊าก   แบร่ 
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #218 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 07:49:08 PM »

เอาใจช่วยครับ... Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
toygun
Hero Member

คะแนน 194

« ตอบ #219 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 01:40:51 AM »

+1 ให้เจ้าของกระทู้ครับ ผมก็เจอปัญหาเดียวกันกับท่านครับ อีกไม่กี่วันคงต้องได้พึ่งพี่ๆในเวปนี้บ้างแล้วครับ
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #220 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 01:19:51 PM »

.....................................ช่วยอีกแรงครับ...................มาฟังข่าวครับ....................................... ไหว้
Aukarapon
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #221 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 01:40:45 PM »

ถามท่านผู้รู้ และเจ้าของกระทู้นะครับ
    ทราบมาว่าบุคคลธรรมดาสามารถมีอาวุธปืนได้อย่างละ 1 กระบอก คือ สั้น 1 ยาว 1 ใช่หรือไม่?
....ถ้าใช่...
    ขอถามท่านเจ้าของกระทู้ว่า
    ท่านมี ขนาด 11 มม. อยู่ 1 กระบอก และลูกกรด .22 อีก 1 กระบอก
    แล้วท่านก็ขอ 9 มม. อีก 1 กระบอกซึ่งท่านก็ได้เรียบร้อยแล้ว
    ขาดแต่ .22 ซึ่งท่านได้รับการปฏิเสธจากอำเภอเพราะซ้ำขนาด
    ก็ถูกต้องของทางอำเภอแล้วไม่ใช่หรือครับ
    และก็ทราบมาว่า "ผู้ให้ถ้อยคำ" ของท่านแจ้งว่าท่านมิได้มีที่อยู่เป็นหลักแหล่ง
    บ้านในอำเภอที่ท่านอยู่ก็ให้ไปแล้วไม่ใช่หรือครับ
    ผมในฐานะคนบ้านเดียวกับท่าน ผมอยากจะบอกว่าผมขอ ป.3 ผมรอ 3 เดือนครับ
    จ่ายเท่ากับที่ท่านจ่ายแหละครับ มีขอเหมือนกับที่ท่านโดนขอ แต่เมื่อไม่พร้อมก็ไม่เป็นไร
    เท่าที่ทางอำเภอออกใบ ป.3 ขนาด 9 มม. ให้ท่านผมว่าทางอำเภอก็อนุโลมให้พอสมควรแล้วนะครับ
    ในอำเภอที่ผมอยู่ (อำเภอเดียวกับท่าน) การขอใบ ป.3 ในแต่ละรอบนั้น(1 เดือน) ทางจังหวัดกำหนด ให้เพียง 5 กระบอกครับ
    แต่ขอกันมากครับก็ต้องเข้าคิวกันไปครับ
    ปล.แทบทุกทีที่มีค่าใช้จ่ายส่วนมากนะครับไม่ได้เอาเข้ากระเป๋าหรอกครับ
         ใช้เป็นค่าบัตรยัดครับ (ประเภทว่านายให้ช่วยซื้อ) อย่างเช่น บัตรกาชาด เหรียญปลุกเสกต่างๆ
         ล่าสุดเลยครับ หอมแดง เป็นกระสอบๆ
         แล้วโดยส่วนมากผู้ที่ขอใบ ป.3 เพื่อซื้ออาวุธปืนนั้นเป็นบุคคลที่พร้อมในหลายๆเรื่อง ทางอำเภอเลยขอค่าใช้จ่ายบ้าง
         แต่ถ้าไม่พร้อมเขาก็ไม่ได้บังคับนะครับ

ที่ผมโพสนี้ไม่ได้ต้องการมีปัญหากับใครและไม่ได้ต้องการแก้ตัวให้ใครเพราะทั้งปลัดและหน้าห้องไม่ใช่พ่อแม่ผม
เพียงแต่รู้มาแบบนี้ก็เลยขอชี้แจงนิดนึง.... สุดท้ายผมก็ชาวบ้านธรรมดาๆ เหมือนกับท่านหลายๆคน
                                                        ขอบคุณนะครับ....บุญรักษาสวัสดี

"ยิงไม่แม่น...อาศัยลูกเยอะ"
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #222 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 02:02:27 PM »

ตอบสั้นๆว่า..

ไม่ใช่ครับ...

กฎหมาย ไม่ใช่กฎกู.....ที่ใครจะคิดอะไรใส่ไปเรื่อยๆก็ได้ครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
Stevie G - รักในหลวง
LABOR OMNIA VINCIT
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

"Don't let your feeling controls your life"

« ตอบ #223 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 02:07:04 PM »

ถามท่านผู้รู้ และเจ้าของกระทู้นะครับ
    ทราบมาว่าบุคคลธรรมดาสามารถมีอาวุธปืนได้อย่างละ 1 กระบอก คือ สั้น 1 ยาว 1 ใช่หรือไม่?
    ท่านมี ขนาด 11 มม. อยู่ 1 กระบอก และลูกกรด .22 อีก 1 กระบอก
    แล้วท่านก็ขอ 9 มม. อีก 1 กระบอกซึ่งท่านก็ได้เรียบร้อยแล้ว
    ขาดแต่ .22 ซึ่งท่านได้รับการปฏิเสธจากอำเภอเพราะซ้ำขนาด
    ก็ถูกต้องของทางอำเภอแล้วไม่ใช่หรือครับ
    และก็ทราบมาว่า "ผู้ให้ถ้อยคำ" ของท่านแจ้งว่าท่านมิได้มีที่อยู่เป็นหลักแหล่ง
    บ้านในอำเภอที่ท่านอยู่ก็ให้ไปแล้วไม่ใช่หรือครับ
    ผมในฐานะคนบ้านเดียวกับท่าน ผมอยากจะบอกว่าผมขอ ป.3 ผมรอ 3 เดือนครับ
    จ่ายเท่ากับที่ท่านจ่ายแหละครับ มีขอเหมือนกับที่ท่านโดนขอ แต่เมื่อไม่พร้อมก็ไม่เป็นไร
    เท่าที่ทางอำเภอออกใบ ป.3 ขนาด 9 มม. ให้ท่านผมว่าทางอำเภอก็อนุโลมให้พอสมควรแล้วนะครับ
    ในอำเภอที่ผมอยู่ (อำเภอเดียวกับท่าน) การขอใบ ป.3 ในแต่ละรอบนั้น(1 เดือน) ทางจังหวัดกำหนด ให้เพียง 5 กระบอกครับ
    แต่ขอกันมากครับก็ต้องเข้าคิวกันไปครับ
    ปล.แทบทุกทีที่มีค่าใช้จ่ายส่วนมากนะครับไม่ได้เอาเข้ากระเป๋าหรอกครับ
         ใช้เป็นค่าบัตรยัดครับ (ประเภทว่านายให้ช่วยซื้อ) อย่างเช่น บัตรกาชาด เหรียญปลุกเสกต่างๆ
         ล่าสุดเลยครับ หอมแดง เป็นกระสอบๆ
         แล้วโดยส่วนมากผู้ที่ขอใบ ป.3 เพื่อซื้ออาวุธปืนนั้นเป็นบุคคลที่พร้อมในหลายๆเรื่อง ทางอำเภอเลยขอค่าใช้จ่ายบ้าง
         แต่ถ้าไม่พร้อมเขาก็ไม่ได้บังคับนะครับ

ที่ผมโพสนี้ไม่ได้ต้องการมีปัญหากับใครและไม่ได้ต้องการแก้ตัวให้ใครเพราะทั้งปลัดและหน้าห้องไม่ใช่พ่อแม่ผม
เพียงแต่รู้มาแบบนี้ก็เลยขอชี้แจงนิดนึง.... สุดท้ายผมก็ชาวบ้านธรรมดาๆ เหมือนกับท่านหลายๆคน
                                                        ขอบคุณนะครับ....บุญรักษาสวัสดี

เอาประเด็นแรกก่อนนะครับ    คำตอบคือ ไม่ใช่

http://www.youtube.com/watch?v=zw5pAshxY80

โลกต้องการคนดี
มิใช่เพื่อให้มารับรางวัล
แต่เพื่อมาช่วยทำชีวิตและสังคมให้มันดี ...
Aukarapon
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #224 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 02:15:53 PM »

เอาประเด็นแรกก่อนนะครับ    คำตอบคือ ไม่ใช่

อาจเป็นเพราะผมเข้าใจผิดเอง แต่ที่ผมเห็นคือหนังสือสั่งการจากกรมการปกครองที่ส่งมาให้อำเภอนะครับ
ที่เห็นเพราะผมไปขอปืนสั่นอีก 1 กระบอกไม่ได้ผมเลยถามเหตุผลเจ้าหน้าที่ก็เลยเอามาให้ดู

"ยิงไม่แม่น...อาศัยลูกเยอะ"
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 28
  พิมพ์