๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 06:45:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยวิจารญ์คิมเบอร์ทีมแม็ทช์กับกล็อก36....ด่วน  (อ่าน 6547 ครั้ง)
สมปองน้องสมชาย
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2004, 05:59:55 PM »

ช่วยวิจารณ์
1.คิมเบอร์ทีมแม็ทช์ 5 นิ้ว
2.กล็อก 26
3.กล็อก36

ผมเล็งคิมเบอร์ไว้ เป็นทีมแม็ทช์ 5 นิ้ว  ที่ปืนไพศิษฐ์ราคา 82,000 บาท   (แต่ใจจริงอย่ากได้ โคลท์โกลด์คัพ แต่ไปถามที่          ปืนเอนก    ราคาฟันเต็มที่เลย 110,000 บาท ) แต่เปลี่ยนใจตรงที่ไปเล็งทีมแม็ทช์เพราะทั้งด้านความเรียบร้อยและราคา  กระบอกที่2เล็งไว้อีกแล้ว เป็นกล็อก26กับกล็อก36  (สําหรับกล็อกผมยังตัดใจเลือกไม่ได้ แบบว่ารักพี่เสียดายน้อง ยังไงช่วยวิจารณ์ด้วย)ผมมีงบอยู่  150,000 บาท  อ้อ ลืมอีกอย่าง ช่วยแนะนําร้านปืนที่เชื่อถือและไว้ใจได้ให้ผมด้วย   
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2004, 07:24:38 PM »

งบประมาณนี้ก็เลือก เบอร์ 1 คิมเบอร์ทีมแม็ทช์ 5 นิ้ว กับ เบอร์ 2.กล็อก 26  ก็ยังเหลือซื้อเบอร์ 4 เรฯ 870 อีกตัวก็จบแล้วครับ อ้อ ร้านปืนก็ร้านที่คุณบอกมานี่ก็ตรงไปตรงมาดีแล้วนะครับ Wink Wink

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2004, 09:31:09 PM »

งงครับ.............เท่าที่คุณบอกมา แสดงว่า คุณมีทั้งเงิน(150000) กับ ป.3 (ขนาด.45)...........แล้วเอา Glock26 ซึ่งเป็น 9 มม. มาเปรียบเทียบทำไม? Huh

มีงบ ขนาดนี้ ไม่ต้องไปมอง Glock 36 cแล้วครับ...................เลือก Kimber หรือ up ขึ้นไป เล่น เลสแบร์ หรือ STI  ไปเลย ถ้าชอบ ปืนตระกูล 1911 Grin

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2004, 09:57:29 PM »

:-*โอ้โฮ น่าอิจฉาจัง มีงบประมาณตั้งเยอะ Grin Grin Grin เป็นผมนะหาโคลท์ 1911 มือ2 ซักกระบอก น่าจะอยู่ราว 3หมื่นกว่าๆ อยากแต่งให้มันสวยเหมือนดั่งชาวบ้านก็ย่อมได้ จะชุปฮารด์โครม เปลี่ยนนก เปลี่ยน หลังอ่อนก็ว่ากันไป ลงทุนอีกประมาณ 2หมื่น คุณก็จะได้ปืนแบบซิ่งไปเลย สรุปว่ายังมีเงินเหลืออีก ตั้ง 1 แสน แหนะ  เอามาซื้อเครื่องเสียงซักชุดไว้ฟังอยู่บ้านแบบ หรูๆ ซักชุดสบายๆเลยนะครับ Grin Grin Grin Grin

อยากให้ลองคำนวนงบดู ถ้าคุณไม่ได้ซื้อปืนไว้แข่ง เอาไว้ป้องกันตัวเองนี้ ปืนมือ2 แล้วเอามาแต่งก็ไม่เลวนะครับ  หรือถ้ามีงบเหลือเฟือ หันมามองปืนระดับ คัสตอม อย่าง Les baer ไปเลยครับ รับรองไม่ผิดหวัง

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2004, 10:59:54 PM »

Cheesy ถ้าเป็นผมคงเลือกซื้อ คิมเบอร์ ทีมแมทช์ทู แค่กระบอกเดียวก่อน...ตังค์ที่เหลือเอาเก็บไว้ก่อนคับ...เอาไว้เป็นค่ากระสุนและอื่นๆคับ... Cheesy
RECON
+++ 130 gr. 1,305 ft/sec +++
Full Member

คะแนน 9

<<< Leave no man behind >>>

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2004, 08:42:53 AM »

ถ้าตั้งใจจะใช้งบให้เกือบหมดเลย 150 000 ก็ต่องซื้อ Les Baer ไปเลยครับ เป็นเหล็กล้วน ชุบฮาร์ดโครม ฝีมือการผลิตดีมาก ดูแลรักษาง่าย ช่วงแรกๆที่ปืนยังยิง 0-500 นัด ปืนจะฟิตมากๆๆๆนะครับ เลื่อนสไลด์แทบไม่ได้ ต้องกระแทกกับขอบโต๊ะ

ถ้าจะคิดว่าเอาแบบคุ้มค่า ก็น่าจะเลือก Kimber Team Match นะครับ แต่งมาหมดเกือบทุกอย่างแล้ว ราคาที่คุณได้มา 82 000 นี่ค่อนข้างถูกแล้วนะครับ ซื้อตัวนี้แล้วยังเหลือเงินไว้ซื้อ กล็อก 19 กับ เร 870 อีก อิอิ ผมไม่อยากจะเชื่อว่าคุณสมปองน้องสมชายจะมีและจบที่ .45 กระบอกสุดท้ายครับ

ความแม่นยำทั้งสองกระบอกนี่ไม่มีความแตกต่างนะครับ สำหรับการยิงที่ 15 ม.
ปล เคยยิงทั้งสองกระบอกแล้วครับ แล้วลองเทียบดูจากการยิงของคนอื่นด้วย (ที่เคยยิงได้รางวัล)

RECON
+++ 130 gr. 1,305 ft/sec +++
Full Member

คะแนน 9

<<< Leave no man behind >>>

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2004, 08:50:57 AM »

ถ้าแบ่งตามจุดประสงค์ นะครับ

- เฝ้าบ้าน และ ยิงเล่นเอาแม่น
ต้องเลือก .45 ลำกล้อง 5 นิ้วครับ

- เฝ้าบ้าน และ พกพาให้มิชิดเป็นครั้งคราว (ไม่ยิงเพื่อเอาแม่น)
เลือกกล็อกตามที่คุณคิดไว้ก็ได้ครับ หรือจะเป็นปืนลูกโม่ .38 ลำกล้อง 2 นิ้ว เช่น สมิท M 60 หรือ เทารัส ก็ได้
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2004, 09:30:36 AM »

Grin ถ้าเป็นผมนะ... เนื่องจากกระบอกแรกไว้เฝ้าบ้านมีแล้ว กระบอกนี้ งบแสนห้า ก็จะเลือก Kimber Team Match ครับ ( เพราะคุณสมปองไม่มอง Les Baer) เงินที่เหลือเอาไปซ่อมรถครับ  Grin

...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2004, 12:46:36 PM »

ถ้าการใช้เงินแสนห้าของเจ้าของกระทู้ ไม่ทำให้ต้องเดือดร้อนเรื่องเงินสำหรับการอื่นๆในภายหลังแล้ว ใช้ไปเถอะครับ งบระดับนี้น่าจะได้ปืนที่ชื่อชั้นดีกว่าคิมเบอร์เสียอีกแน่ะ

แต่ถ้าพิจารณาแล้วเห็นว่า หากปันเงินนี้บางส่วนไว้เพื่อซื้อปืน ส่วนที่เหลือเพื่อการอื่น จะเกี่ยวกับปืนก็ดี หรือไม่เกี่ยวกับปืนก็ดี  ก็เลือกปืนที่ชอบเถอะครับ ว่าแต่ว่า คิมเบอร์ทีมแมทช์กะกล็อก 36 นี่... ผมว่าเทียบกันไม่ได้เลยนา ปัจจัยให้คิดพิจารณามันต่างกันมาก จะตัดสินใจไม่ถูกครับ

อ้อ... งบนี้พอซื้อทั้ง 2 กระบอกหรือเปล่าครับ? ถ้าพอก็ซื้อเลย  Wink

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
สมปองน้องสมชาย
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2004, 02:40:10 PM »

ในงบ 150,000 บาท นั้นสําหรับปืน 2 กระบอก
กระบอกแรก คิมเบอร์ ทีมแม็ทช์ (.45)เอาไว้เผื่อแข่งขันกะเขาบ้างและเอาไว้เฝ้าบ้านด้วย    (กระบอกนี้ ที่จะถามว่า  ผมเลือกเป็นปืนกระบอกแรกดีหรือยัง)ถ้ายังช่วยแนะนําด้วย
ส่วนกระบอกที่สอง ผมยังตัดสินใจไม่ได้ว่าจะเลือกอะไรดีระหว่าง กล็อก26 (9มม.)หรือกล็อก36 (.45)กะว่าจะไว้เป็นกระบอกที่ 2 เอาติดตัว(พกพามิดชิด)ไว้ป้องกันตัวเวลาเดินทาง
ที่รู้มาว่ากล็อก36 บางมากกว่ากล็อก26 ผมอยากรู้ว่าบางกว่ามากหรือเปล่า อยากพกพาแบบไม่อึดอัด (เอว 32 นิ้ว)
หรือว่ากระบอกที่ 2 นั้นจะเลือกเป็นอย่างอื่น
ช่วยแนะนําด้วย ครับ [/color]
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2004, 04:10:17 PM »

ชื่อ Kimber บ่งบอกว่าคุณภาพคุ้มราคาอยู่แล้วครับ

กระบอกไว้พกน่ะ ถ้าเลือกปืนหลักเป็น 1911 แล้ว ผมว่าโยน Glock ทิ้งไปเถอะ มาเอาดีทาง 1911 ดีกว่าครับ อาจจะเป็น Bul Ultra-X หรือกลับไปหา Kimber แต่เป็น Ultra Carry/CDP ก็ได้

เหตุผลเพราะระบบไกต่างกันครับ ฝึกกระบอกใหญ่จนคุ้น ก็จะยิงกระบอกเล็กได้ดีครับ

อ้อ! G36 บางกว่า G26 เล็กน้อยครับ ถ้าจะพกให้สนิทจริง ๆ ผมว่าหา .๓๘๐ อย่าง Kavin มาใช้ก็ไม่เลวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2004, 04:16:01 PM โดย จักรกฤช » บันทึกการเข้า

เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2004, 06:22:39 PM »

:Smiley glock 26 อ้วนกว่าแต่ลำกล้องด้ามสั้นกว่าน่าจะพกซ่อนง่ายกว่านะครับ ส่วน glock 36 ใช้ลูก .45 เหมือนตัวหลัก(ถ้าเลือกทีมแม็ทช์)ก็ใช้ลูก(.45)ร่วมกันได้สะดวกดีครับ  Cheesy

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2004, 11:38:59 PM »

Grin เปลี่ยนคำตอบตามความต้องการของคุณสมปองก็ได้คับ...ทีมแม็ทช์ ทู น่ะเลือกเหมือนเดิมคับ...ส่วนกระบอกที่สองผมเลือก กล็อก ๓๖ คับ...ถึงตัวเองผมจะใช้ ๒๖ แต่ถ้าหากคุณสมปองใช้ปืนสองกระบอกที่กระสุนขนาดเดียวกันย่อมสะดวกกว่าสองขนาดคับ...เรื่องที่หนานั้นกล็อก ๒๖ หนากว่าหน่อยคับ...ประมาณสองมิลลิเมตรมั้งคับ...ถ้าจำไม่ผิดนะคับ... Grin

ว่าแต่ก่อนซื้อลองไปดูตัวนี้ซักนิดนะคับ... Grin

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2004, 05:19:31 AM »

Grin สำหรับผมขอเลือกขนาดไว้ก่อนครับ....ในความเป็นจริงหลายท่านในนี้ ซื้อปืน เพื่อการกีฬา เพื่อสะสม เพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน ฯลฯ หากซื้อกระบอกเดียว ขนาดคงไม่ใช่ปัญหาในการเลือก... แต่ถ้าต้องการมีเพิ่ม 2 , 3, 4 แบบไม่รู้จบ ผมเลือกขนาดเป็นคอลเลคชั่นดีกว่า..แบบว่า มีทั้ง .45 , .40, 9มม. , .38 Sup , .380 , .357, .38 , .32 , .22 เอาให้ครบครับ... Grin Grin Grin

...เลือก .45 ในใจแล้ว เอา 9 มม. มาคู่กัน ก็ดีนะครับ Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2004, 05:38:23 AM »

เป็นผมนะครับ ผมก็เลือกทีมแมทช์+กล็อก26+เรฯ870 ละครับ เต็มงบพอดี ครบครันทุกสถานการณ์ครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์