๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 13, 2024, 04:13:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผลการแข่งขันลพบุรีชู๊ตติ้งเกมส์ ครั้งที่ 2 (หน้า 7)  (อ่าน 35027 ครั้ง)
piyagun ( กระต่าย ไม่ขูดมะพร้าว )
Jr. Member
**

คะแนน 2

"นักรบ ย่อมมีบาดแผล"

« ตอบ #60 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 09:50:03 AM »

คงมีโอกาสได้ทักทายพี่ๆและเพื่อนอีกครับ.

ไปก็ได้  จะติดรถไปด้วย คร๊าบ อิอิ

วีรบุรษผู้กล้าแต่โบราณ  มีสักกี่คนไม่รุ่มหลงในเมรัย  งมงายในนารี...........?
       เพียงน่าเสียดายที่ผู้ที่ลุ่มหลงงมงายสุราและนารี  มีอยู่กว่าครึ่งไม่ใช่วีรบุรษผู้กล้า.............
bever2515 (โย่งคับ)
จำหน่ายเครื่องตัดสติ๊กเกอร์ คับ
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #61 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 11:57:41 AM »

พี่สมยศ ครับ รุ่นเลดี้นี่ 10 หรือ 15 เมตรคับ
ในเวป บอกเลดี้ 10 เมตร
แต่ในใบที่ส่งมาที่บ้านผม เป็น เลดี้  15 เมตรคับ
ปล. ไม่ได้จะลงรุ่นนี้นะครับ 5555555
แต่พี่สาว เขาฝากถามมา
จาได้ซ้อมถูก
รบกวนฟันธง......ด้วยครับพี่
ขอบคุณครับ

บทำงานป้ายและโฆษณาทุกชนิดถึงที่และปรึกษาฟรีครับผม
จำหน่ายเครื่องตัดสติ๊กเกอร์ คับ ROLAND MIMAKI P-CUT 3 ยี่ห้อ
พิมพ์งาน INKJET INDOOR&OUTDOOR 720 dpi ราคาถูกมาก
720 dPI สีสด คมชัด ทนทาน พร้อมต่อซีล และตอกตาไก่
http://www.godofsign.com
NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 01:53:37 PM »

คงมีโอกาสได้ทักทายพี่ๆและเพื่อนอีกครับ.

ไปก็ได้  จะติดรถไปด้วย คร๊าบ อิอิ
เดี๋ยวให้นั่งหน้า (กระจัง)
usedguns
Full Member

คะแนน 9

843 TEAM SPIRIT

« ตอบ #63 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 11:13:21 PM »

พี่สมยศ ครับ รุ่นเลดี้นี่ 10 หรือ 15 เมตรคับ
แต่ในใบที่ส่งมาที่บ้านผม เป็น เลดี้  15 เมตรคับ
ปล. ไม่ได้จะลงรุ่นนี้นะครับ 5555555
ขอบคุณครับ

Grinปีนี้ใจดีจัดให้ทั้ง 2 ระยะเลย มีทั้ง 10 เมตร และ 15 เมตร

นักกีฬาสาวๆ (น้อย) ที่ยิงมานานแล้วจะได้ขยับขึ้นไป 15 เมตร

เปิดทางให้หลานๆ ได้มีโอกาสได้แสดงฝีมือบ้าง

เอ้า..งานนี้ใครที่เคยแต่เดินซื้อเป้า  ซื้อกระสุนอย่างเดียว ปีนี้แจ้งเกิดได้แล้ว Grin

ความสามารถทำให้คุณไปสู่จุดสูงสุด แต่ความอ่อนน้อมทำให้คุณอยู่จุดนั้นได้นานสุด
tony53
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #64 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 06:18:41 AM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
boom boom
Full Member

คะแนน 27

ดุจดังขุนเขา หรือจะไปสน ต่อลมฝน ฟ้าดิน

« ตอบ #65 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 09:28:53 AM »

ขอบคุณครับ

Grinปีนี้ใจดีจัดให้ทั้ง 2 ระยะเลย มีทั้ง 10 เมตร และ 15 เมตร

นักกีฬาสาวๆ (น้อย) ที่ยิงมานานแล้วจะได้ขยับขึ้นไป 15 เมตร

เปิดทางให้หลานๆ ได้มีโอกาสได้แสดงฝีมือบ้าง

เอ้า..งานนี้ใครที่เคยแต่เดินซื้อเป้า  ซื้อกระสุนอย่างเดียว ปีนี้แจ้งเกิดได้แล้ว Grin

เอ้า..งานเข้าแล้วโย่ง งั้นแข่งเที่ยวนี้ สงสัยต้องเดินซื้อเป้า และกระสุนเองซะแล้ว เพราะซ้อลุยเอง...(โธ่...แล้วใครจะเดินซื้อเป้า ให้เสี่ยเนี่ย) คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ดุจดังขุนเขา หรือจะไปสน ต่อลมฝน ฟ้าดิน
piyagun ( กระต่าย ไม่ขูดมะพร้าว )
Jr. Member
**

คะแนน 2

"นักรบ ย่อมมีบาดแผล"

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 08:23:24 PM »

เดี๋ยวให้นั่งหน้า (กระจัง)

ฝากน้องๆนั่งตักไปก็แล้วกันครับ   (ตัวใครตัวมัน)55555

วีรบุรษผู้กล้าแต่โบราณ  มีสักกี่คนไม่รุ่มหลงในเมรัย  งมงายในนารี...........?
       เพียงน่าเสียดายที่ผู้ที่ลุ่มหลงงมงายสุราและนารี  มีอยู่กว่าครึ่งไม่ใช่วีรบุรษผู้กล้า.............
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 06:29:19 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2008, 07:43:34 AM โดย Golf : 75P-01 » บันทึกการเข้า

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
usedguns
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 07:18:06 PM »

ขอเรียนถามการกำหนด คุณสมบัติ ของผู้แข่งขันหน่อยครับว่า เอาอะไรมาเป็นตัวตัดสินครับ

เรื่องควรหรือไม่ควรลงทำการแข่งรุ่นไหนถ้านักกีฬาท่านนั้น แข่งมาพอสมควร ได้ถ้วยมาบ้าง 

แต่ ยังไม่เคยได้รับรางวัลถ้วยพระราชทานเลยซักครั้ง 

แบบนี้ สามารถ ลงมือใหม่ได้รึไม่ครับ 

และ  สามารถลงแข่งระยะที่เคยแข่งขันมาตลอดได้รึเปล่า

ไหว้   ไหว้   ไหว้

เฉพาะรุ่น 10 เมตรมือใหม่
ขอเรียนถามการกำหนด คุณสมบัติ ของผู้แข่งขันหน่อยครับว่า เอาอะไรมาเป็นตัวตัดสินครับ

เรื่องควรหรือไม่ควรลงทำการแข่งรุ่นไหนถ้านักกีฬาท่านนั้น แข่งมาพอสมควร ได้ถ้วยมาบ้าง 

แต่ ยังไม่เคยได้รับรางวัลถ้วยพระราชทานเลยซักครั้ง 

แบบนี้ สามารถ ลงมือใหม่ได้รึไม่ครับ 

และ  สามารถลงแข่งระยะที่เคยแข่งขันมาตลอดได้รึเปล่า

เฉพาะรุ่น 10 เมตร มือใหม่ ทั้ง ออโต และรีวอลเวอร์
ห้ามนักกีฬาที่เคยได้รับรางวัลที่ 1 - 3 จากการแข่งขันที่ใดก็ตาม(ที่เป็นทางการ)
เข้าแข่งขัน  อันนี้นักกีฬาต้องรู้ตัวเอง เพราะกรรมการไม่ได้ไปทุกสนาม

ถ้าลงแข่งไปแล้วมีการตรวจสอบพบว่าเคยได้รับรางวัลมาก่อน (มีหลักฐานเป็นเอกสาร)
เช่นประกาศหรือผลการแข่งขันในนิตยสาร หรือเวปไซท์ ต่างๆ
กรรมการจะไม่นำคะแนนของนักกีฬาท่านนั้นมาจัดอันดับใดๆ

ที่จริงผู้จัดคงต้องเสียรายได้ในส่วนนี้ไปไม่น้อย
แต่อยากให้มือใหม่จริงๆ ได้มีโอกาสได้รับรางวัลบ้าง
และอยากให้เป็นบรรทัดฐานต่อไป
มือใหม่แบบยิง 100 เป็นว่าเล่น ขออนุญาตขยับไปยิงมือโปรเถอะครับ
หลายปีมาแล้วที่คะแนนมือใหม่นับ 100 ได้มากกว่ามือโปรซะอีก

ย้ายไปยิงมือโปรระยะยิงก็เท่าเดิม ยิงก็ยิงเหมือนเดิม คู่แข่งก็อาจเป็นคนเดิมๆ
เพราะถ้าไม่มีกฎข้อนี้ คู่แข่งของท่านก็สามารถมายิงมือใหม่ได้เหมือนกัน
ผมว่ายิงมือโปรบ้างทีอาจจะเหนื่อยน้อยกว่า ใช้ชุดยิงน้อยกว่าตอนยิงมือใหม่ซะอีกนะ

ความสามารถทำให้คุณไปสู่จุดสูงสุด แต่ความอ่อนน้อมทำให้คุณอยู่จุดนั้นได้นานสุด
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 07:43:04 AM »

ไหว้ ไหว้

ขอบพระคุณพี่ usedgun มากครับสำหรับคำตอบ   บางครั้งผมไปดู

หรือเชียร์การแข่งขันปืนสั้นชาวบ้านก็  อดสงสัยไม่ได้เหมือนกันครับ

ว่าทำไม  ผู้แข่งขัน สามารถลงประเภทนี้ได้ .... ทั้งหลายทั้งปวงที่พี่

ทำ  มุ่งหวังที่พัฒนา วงการกีฬา  ยิงสั้นชาวบ้าน     ขอบพระคุณมาก

ครับสำหรับคำตอบ   ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2008, 07:46:44 AM โดย Golf : 75P-01 » บันทึกการเข้า

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

usedguns
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 11:37:43 AM »

ไหว้ ไหว้

ขอบพระคุณพี่ usedgun มากครับสำหรับคำตอบ   บางครั้งผมไปดู

หรือเชียร์การแข่งขันปืนสั้นชาวบ้านก็  อดสงสัยไม่ได้เหมือนกันครับ

ว่าทำไม  ผู้แข่งขัน สามารถลงประเภทนี้ได้ .... ทั้งหลายทั้งปวงที่พี่

ทำ  มุ่งหวังที่พัฒนา วงการกีฬา  ยิงสั้นชาวบ้าน     ขอบพระคุณมาก

ครับสำหรับคำตอบ   ไหว้ ไหว้

ขอบคุณครับที่เข้าใจ ถ้าทุกคนเข้าใจในเจตนา และช่วยกันดูแลแก้ไข
ก็คงไม่มีใครมาว่าได้ว่า ปืนสั้นชาวบ้าน มีแต่พวกชอบดองมือ
นักกีฬาใหม่ๆ ก็ไม่กล้าเข้ามา แล้ววงการนี้มันจะเติบโตได้อย่างไร

ผมยังเคยแกล้งแซวนักกีฬาเก่าบางคน ที่ไม่ยอบขยับมือ หรือระยะยิง
ว่า พี่ครับเดี๋ยวคราวหน้าผมจะจัดรุ่นพิเศษให้พี่แข่งเลย แข่งคนเดียว ได้ถ้วยชัวร์
ก็ ฮา ฮา กันไป แต่ก็คุยได้ แซวได้กับคนที่สนิทเท่านั้นนะ

แต่จริงๆ แล้วผมก็เข้าใจนักกีฬาเหมือนกันนะ
ทุกคนต่างมีสภาพที่แตกต่างกัน ข้อจำกัดที่แตกต่างกัน
ด้วยอายุ หรือข้อจำกัดทางร่างกาย บางคนสายตาอาจมีปัญหา
ไม่สามารถยิงที่ระยะไกลๆ ได้ หรือไม่อาจยิงมากชุดได้

และที่น่าเห็นใจคือพวกที่ฝีมือพัฒนาเร็วมาก
เพิ่งยิงเมื่อไม่นาน แต่ฝีมือดีกว่าคนที่ยิงมานานกว่า
ที่จริงน่าจะได้ยิงชิงถ้วยพระราชทาน มือใหม่ซักครั้ง
แต่ก็โดนหางเลข จากกฏข้อนี้ไปด้วย

จงภูมิใจเถอะครับ ที่กรรมการเขาห้ามท่าน
ท่านไม่ได้มีความผิด หรือขาดคุณสมบัติอะไร
แต่เป็นเพราะเขาเห็นว่าท่านฝีมือดีเกินกว่าจะแข่งในรุ่นนั้นแล้วต่างหาก

ลองคิดดูว่าถ้าท่านเข้าไปสนามแข่งขัน แล้วเพื่อนนักกีฬา ทักทายว่า "มาแล้วมือโปร"
กับท่านเดินเข้าไปแล้ว มีคนแอบกระซิบกันว่า "มาแล้วพวกมือใหม่ หน้าเก่า"
“มาแล้วพวกยิงไม่ครบ 10 นัด”  “มาแล้วพวกชอบยืนพิงโต๊ะ”
อันไหนมันน่าภูมิใจกว่ากันครับ

สุดท้ายขอฝากไว้ ถึงเพื่อนๆนักกีฬาที่รักและเคารพทุกท่าน
เรามาแข่งยิงปืนกันเพราะอยากมาสนุก มาผ่อนคลาย
เสียทั้งเงิน ทั้งเวลา ถ้าต้องมาเสียความรู้สึกอีก ก็คงจะแย่

แข่งกันให้สนุก ให้สบายใจ แข่งจบแล้วให้ได้เพื่อนเยอะๆ
มันถึงจะได้กำไร  ถ้ามีบางคนเขายังไม่เข้าใจ ยังไม่มีน้ำใจนักกีฬา
หรือยังไม่เข้าใจอะไรบางอย่าง ยังไม่รู้จักหาความสุข หากำไรตรงนี้
เราก็ต้องเข้าใจเขา ให้เขาอยู่ในโลกของเขาไปก่อน
บางที แทนที่จะหงุดหงิด เราอาจจะมองแล้วยิ้ม
และคิดในใจว่า  "แหม...ทำไปได้"

Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 11:52:23 AM »

ไหว้

ขอบคุณพี่ usedgun

อีกครั้งครับ

ได้เห็น ได้อ่าน แล้ว รู้สึกเข้าใจการแข่งขัน ปืนสั้น ชาวบ้านเพิ่มขึ้นเยอะเลยครับ  ไหว้

สุดท้ายแล้วขอให้นักกีฬาทุกท่าน สนุกสนาน กันทั่วหน้าครับ  เยี่ยม  Grin Grin

usedguns
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #72 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 12:01:29 PM »

Grin เรียนนักกีฬาทุกท่านถ้าจะสำรองที่พัก

ทั้งนักกีฬาที่จอง 50 ชุดยิง และนักกีฬาที่จะชำระค่าที่พักเอง

ติดต่อได้ที่คุณภัลลพ ชูกลีบ 081-9466617

สำหรับที่พักนักกีฬาได้จองไว้ให้ที่ โรงแรมลพบุรีเรสซิเด็นท์ 2
ถ้ามาจากกทม. หรือสระบุรี ทางถนนพหลโยธิน
โรงแรมนี้จะอยู่ทางซ้ายมือเลยแยกนิคม (แยกใหญ่ที่จะไป อ.พัฒนานิคม)
 ประมาณ 2.7 ก.ม.
ถ้าออกจากตัวเมืองลพบุรี ก็ออกจากวงเวียนพระนารายณ์
ไปทางสระบุรีประมาณ 7 ก.ม.

สำหรับสนามแข่งขัน จะออกจากวงเวียนพระนารายณ์
ไปทางโคกสำโรง (ถ้ามาจาก กทม.ให้ออกช่องที่ 3)
ประมาณ 10 ก.ม.

สนามจะอยู่ทางขวามือ ติดเขา หลังโรงเรียนโคกกระเทียมวิทยาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2008, 12:06:06 PM โดย usedguns » บันทึกการเข้า

Mr.Sombat....ฟ่อ ฟ่อ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #73 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 12:32:19 PM »

ผมอยากให้มีการนำมาตรฐานอันนี้ไปใช้ทุกสนามเลยครับ

ซึ่งจะทำให้มือใหม่จริงมีโอกาสพัฒนาตัวเองได้ ไม่ใช่ไปเจอของแข็งตลอด

จนทำให้ท้อใจครับ....ฟ่อ ฟ่อ
Grin Grin
♥Jikky♥
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #74 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 03:18:33 PM »

เฉพาะรุ่น 10 เมตรมือใหม่

เฉพาะรุ่น 10 เมตร มือใหม่ ทั้ง ออโต และรีวอลเวอร์
ห้ามนักกีฬาที่เคยได้รับรางวัลที่ 1 - 3 จากการแข่งขันที่ใดก็ตาม(ที่เป็นทางการ)
เข้าแข่งขัน  อันนี้นักกีฬาต้องรู้ตัวเอง เพราะกรรมการไม่ได้ไปทุกสนาม

ถ้าลงแข่งไปแล้วมีการตรวจสอบพบว่าเคยได้รับรางวัลมาก่อน (มีหลักฐานเป็นเอกสาร)
เช่นประกาศหรือผลการแข่งขันในนิตยสาร หรือเวปไซท์ ต่างๆ
กรรมการจะไม่นำคะแนนของนักกีฬาท่านนั้นมาจัดอันดับใดๆ

ที่จริงผู้จัดคงต้องเสียรายได้ในส่วนนี้ไปไม่น้อย
แต่อยากให้มือใหม่จริงๆ ได้มีโอกาสได้รับรางวัลบ้าง
และอยากให้เป็นบรรทัดฐานต่อไป
มือใหม่แบบยิง 100 เป็นว่าเล่น ขออนุญาตขยับไปยิงมือโปรเถอะครับ
หลายปีมาแล้วที่คะแนนมือใหม่นับ 100 ได้มากกว่ามือโปรซะอีก

ย้ายไปยิงมือโปรระยะยิงก็เท่าเดิม ยิงก็ยิงเหมือนเดิม คู่แข่งก็อาจเป็นคนเดิมๆ
เพราะถ้าไม่มีกฎข้อนี้ คู่แข่งของท่านก็สามารถมายิงมือใหม่ได้เหมือนกัน
ผมว่ายิงมือโปรบ้างทีอาจจะเหนื่อยน้อยกว่า ใช้ชุดยิงน้อยกว่าตอนยิงมือใหม่ซะอีกนะ

ขอเรียนถามเพิ่มเติมค่ะ
หลักเกณฑ์นี้ใช้กับประเภทลูกซองสปีดด้วยหรือเปล่าค๊ะ
เห็นมีเลดี้รวมปืน แต่ไม่ได้แยกมือใหม่ มือโปร
เคยลงแข่งขันและได้รับถ้วยมาแล้ว จะสามารถลงแข่งในประเภทเลดี้ได้อีกหรือเปล่าค๊ะ

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 11
  พิมพ์