๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 09, 2024, 07:23:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Colt M4-.22 ถอดประกอบหน้า 5  (อ่าน 69269 ครั้ง)
ดิ โอลดิ์ สยาม
ขวานทื่อ ต้องฟันให้หนัก
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #75 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 05:12:31 PM »

ของผม ดีนะที่เป็น BB GUN อยากเป็นช่าง ตอนนี้เลยต้องใช้เท็ปใสติดส่วนเกินเอาไว้กับสไลด์ รอส่งให้ช่างตัวจริง
.....แต่เสี่ยงบ้างก็ดีนะครับของผมฟลุ๊คทำสำเร็จมาก็หลายกระบอกอยู่... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยมไม่ลองไม่รู้ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #76 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 08:32:33 PM »

ถอดสลักหลังไม่ออกครับ...  อ๋อย
CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #77 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 08:37:06 AM »

ใช้ไม้ตะเกียบ..ตอกออกเลยครับ.....
DAW PR
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #78 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 08:57:19 AM »

ถอดสลักหลังไม่ออกครับ...  อ๋อย

หมุนปลอกลดแสงออกก่อน แล้วต้องตอกออกค่ะ
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #79 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 07:47:25 PM »

หมุนปลอกลดแสงออกก่อน แล้วต้องตอกออกค่ะ

ขอบคุณพี่ CZ17 และพี่ดาวครับ
p2
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #80 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 03:02:49 PM »

ก่อนอื่น ผมต้องขอขอบคุณเจ้าของเว็ป ฯ ที่ให้โอกาสผมได้สมัครเป็นสมาชิกใหม่  และสวัสดีท่านสมาชิกท่านอื่น ๆ ทุกท่าน ที่จริงแล้ว ตัวผมไม่มีความรู้เรื่องปืนเลย พอผมได้มาทำงานองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น (อบต.)ได้มีหนังสือแจ้งเรื่องโครงการปืนสวัสดิการพนักงาน ฯ ทำให้ผมรู้สึกสนใจมาก และผมก็เริ่มเสริ์ท หาข้อมูลเกี่ยวกับปืน จนมาเจอเว็ปนี้ ผมจึงได้ขอสมัครเป็นสมาชิกด้วยคน ซึ่งในโบว์ชัวปืนสวัสดิการ ผมชอบปืนพก รุ่น M&P9 มาก สวยดี แต่ไม่ทราบคุณสมบัติต่าง ๆ ของปืนเลย พี่ๆ สมาชิกท่านใดที่มีความรู้เรื่องปืนรุ่นนี้ หรือเจ้าของเว็ป ขอความกรุณาให้คำแนะนำด้วยน่ะครับ ว่าปืนรุ่นนี้น่าสนใจหรือไม่ มีข้อดี ข้อเสีย อย่างไร และปืน m686 4 นิ้ว น่าสนมั้ย จุดประสงค์ ป้องกันทรัพย์สิน และป้องกันตัว ผมทำงานที่ จ. ปราจีนบุรี นักเลง และวัยรุ่นเถื่อน ๆ เยอะมาก   หวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะได้รับคำแนะนำดี ๆ น่ะครับ prerapatsorn@gmail.com
sitt_01
รักเธอประเทศไทย
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #81 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 03:11:51 PM »

ซื้อได้เลยคับไม่น่าผิดหวังเพราะที่หน่วยงานผมแข่งขันยิงปืนในหน่วยงานMP9ไม่ทำให้ผิดหวังเลยคับยิงจนได้เข้ารอบชิงกะเขาด้วยแต่ผมไม่ได้ใช้หรอกคับผมใช้PX4 แม่นๆพอๆกันบวกฝีมือเราด้วยคับ
oncb77
ปีนี้อดซื้อปืน ..เพราะ....
Full Member

คะแนน 49

« ตอบ #82 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2009, 07:35:43 AM »

ก่อนอื่น ผมต้องขอขอบคุณเจ้าของเว็ป ฯ ที่ให้โอกาสผมได้สมัครเป็นสมาชิกใหม่  และสวัสดีท่านสมาชิกท่านอื่น ๆ ทุกท่าน ที่จริงแล้ว ตัวผมไม่มีความรู้เรื่องปืนเลย พอผมได้มาทำงานองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น (อบต.)ได้มีหนังสือแจ้งเรื่องโครงการปืนสวัสดิการพนักงาน ฯ ทำให้ผมรู้สึกสนใจมาก และผมก็เริ่มเสริ์ท หาข้อมูลเกี่ยวกับปืน จนมาเจอเว็ปนี้ ผมจึงได้ขอสมัครเป็นสมาชิกด้วยคน ซึ่งในโบว์ชัวปืนสวัสดิการ ผมชอบปืนพก รุ่น M&P9 มาก สวยดี แต่ไม่ทราบคุณสมบัติต่าง ๆ ของปืนเลย พี่ๆ สมาชิกท่านใดที่มีความรู้เรื่องปืนรุ่นนี้ หรือเจ้าของเว็ป ขอความกรุณาให้คำแนะนำด้วยน่ะครับ ว่าปืนรุ่นนี้น่าสนใจหรือไม่ มีข้อดี ข้อเสีย อย่างไร และปืน m686 4 นิ้ว น่าสนมั้ย จุดประสงค์ ป้องกันทรัพย์สิน และป้องกันตัว ผมทำงานที่ จ. ปราจีนบุรี นักเลง และวัยรุ่นเถื่อน ๆ เยอะมาก   หวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะได้รับคำแนะนำดี ๆ น่ะครับ prerapatsorn@gmail.com

สมิธ M&P9 ก็ดีนะครับ สวยงาม บึกบึน...พกสะดวกกว่า 686 เยอะครับ .... แม้ลูก 9 จะไม่ฉมังเท่า .357
แต่ ก็ได้เยอะกว่า อาศัยพวกครับ ...สิบกว่านัดขึ้น ...อิอิ... ซ้อมยิงเยอะๆ นะครับ..จะได้เข้ามือ...
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #83 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2009, 08:01:46 AM »

ก่อนอื่น ผมต้องขอขอบคุณเจ้าของเว็ป ฯ ที่ให้โอกาสผมได้สมัครเป็นสมาชิกใหม่  และสวัสดีท่านสมาชิกท่านอื่น ๆ ทุกท่าน ที่จริงแล้ว ตัวผมไม่มีความรู้เรื่องปืนเลย พอผมได้มาทำงานองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น (อบต.)ได้มีหนังสือแจ้งเรื่องโครงการปืนสวัสดิการพนักงาน ฯ ทำให้ผมรู้สึกสนใจมาก และผมก็เริ่มเสริ์ท หาข้อมูลเกี่ยวกับปืน จนมาเจอเว็ปนี้ ผมจึงได้ขอสมัครเป็นสมาชิกด้วยคน ซึ่งในโบว์ชัวปืนสวัสดิการ ผมชอบปืนพก รุ่น M&P9 มาก สวยดี แต่ไม่ทราบคุณสมบัติต่าง ๆ ของปืนเลย พี่ๆ สมาชิกท่านใดที่มีความรู้เรื่องปืนรุ่นนี้ หรือเจ้าของเว็ป ขอความกรุณาให้คำแนะนำด้วยน่ะครับ ว่าปืนรุ่นนี้น่าสนใจหรือไม่ มีข้อดี ข้อเสีย อย่างไร และปืน m686 4 นิ้ว น่าสนมั้ย จุดประสงค์ ป้องกันทรัพย์สิน และป้องกันตัว ผมทำงานที่ จ. ปราจีนบุรี นักเลง และวัยรุ่นเถื่อน ๆ เยอะมาก   หวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะได้รับคำแนะนำดี ๆ น่ะครับ prerapatsorn@gmail.com

สมิธ M&P9 ก็ดีนะครับ สวยงาม บึกบึน...พกสะดวกกว่า 686 เยอะครับ .... แม้ลูก 9 จะไม่ฉมังเท่า .357
แต่ ก็ได้เยอะกว่า อาศัยพวกครับ ...สิบกว่านัดขึ้น ...อิอิ... ซ้อมยิงเยอะๆ นะครับ..จะได้เข้ามือ...

สนับสนุนอีกคนครับ รุ่นนี้ผมใช้อยู่ครับ

General Lee
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #84 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2009, 11:16:21 AM »

Colt .22 M4 and M16 Rimfire Rifles - Field Stripping, Cleaning, & Adjustment เยี่ยม
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=-zhVBY6e1n0&amp;feature=related" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=-zhVBY6e1n0&amp;feature=related</a>

ไม่ทราบตอนนี้ราคาเท่าไหรแล้วครับ สนใจมากๆๆ น้ำลายหก

Guns don't kill people, people kill people.
if you leave a gun sitting on a table, will it load itself and shoot someone? "No"
rucha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #85 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 08:36:15 AM »

หากดูตาม ชิ้นส่วน อุปกรณ์ ทีถอดออกแล้ว  หากชิ้นส่วนใดชำรุด น่าจะสั่งทำใหม่  หรือมีอะหลั่ย ขาย ทดแทน ใหมครับ
M1911LOVER "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #86 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 01:10:31 AM »

ยอดขายเยอะแยะขนาดนี้
ต่อไปจะมีแมทช์แข่งเฉพาะ M4 .22lr หรือเปล่าครับ
เอาแบบ one make race...
sitt_01
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #87 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 09:42:55 AM »

ผลงานเมื่อวานครับ 25 เมตร ยิงครั้งแรกตั้งแต่ได้ปืนมาเสียงได้อารมณ์ดีถ้ายิงฟลูออโตได้คงจะมันส์มากไม่มีติดขัดเลยครับหน่วยงานผมซื้อพร้อมๆกันมา 7 กระบอกพอมาทดสอบกับผมเมื่อวานไปขอใบ ป.3 เรียบร้อยยิงกันเพลินไป200 นัดลูกของ CCI หัวทองแดง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2009, 10:04:48 AM โดย sitt_01 » บันทึกการเข้า
sitt_01
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #88 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 09:45:57 AM »

อีกรูปครับไหนๆก็เพิ่งอัพรูปได้หาวิธีอยู่ตั้งนานขอบคุณที่ลงวิธีไว้ให้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2009, 10:09:22 AM โดย sitt_01 » บันทึกการเข้า
rucha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #89 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 11:10:01 AM »

อีกรูปครับไหนๆก็เพิ่งอัพรูปได้หาวิธีอยู่ตั้งนานขอบคุณที่ลงวิธีไว้ให้นะครับ

มีรูปแน้นเป้าใกล้ๆใหมครับ ผมได้มาเกือบเดือน ยังไม่ที่ลอง แค่แอบยิงหลังบ้าน 10นัดเอง
ออ้  ใส่ แมกซ์ 10 นัด ดู หล่อ สมส่วนมากครับ
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9
  พิมพ์