๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 13, 2024, 01:45:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 34
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พืชกินแมลง  (อ่าน 73308 ครั้ง)
mooh.cha<LOVE THE KING>
แม้นหวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

หนูคือลูกสาวของ พ่อหมู....ค่ะ

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 02:19:05 PM »

หางช้างต้นโตมากๆไม่ดีหรอก  งอน งอน งอน
 เกะกะ เดี๋ยวสัตว์มพิษมาอาศัย
ต้องตัดลำมาปักชำ แยกลำ แยกหน่อดีกว่าครับ.... Grin Grin Grin

เอ๋......ลำปักชำได้หรือครับ Shocked

เคยเสิร์ชเจอ เขาว่าไว้

ลองเอาคำ หางช้าง ขยายพันธุ์ เข้ากูเกิ้ลดูอีกที ปรากฎว่าที่เห็นว่าชำนั้นดันเป็นตระกูลหวายซะโน่น

ขออภัยที่ทำให้สับสนครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ทำได้อีกอย่างครับ Grin

นำลำที่แก่จัด  มาฝานบางๆ  ตากแดด  แล้วเอาไปดองเหล้า น้ำลายหก น้ำลายหก

เกี่ยวกันมั้ยเนี่ย หัวเราะร่าน้ำตาริน

บางครั้งระหว่างทาง  สำคัญกว่าจุดหมายปลายทาง
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 02:30:43 PM »

หางช้างต้นโตมากๆไม่ดีหรอก  งอน งอน งอน
 เกะกะ เดี๋ยวสัตว์มพิษมาอาศัย
ต้องตัดลำมาปักชำ แยกลำ แยกหน่อดีกว่าครับ.... Grin Grin Grin

เอ๋......ลำปักชำได้หรือครับ Shocked

เคยเสิร์ชเจอ เขาว่าไว้

ลองเอาคำ หางช้าง ขยายพันธุ์ เข้ากูเกิ้ลดูอีกที ปรากฎว่าที่เห็นว่าชำนั้นดันเป็นตระกูลหวายซะโน่น

ขออภัยที่ทำให้สับสนครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ทำได้อีกอย่างครับ Grin

นำลำที่แก่จัด  มาฝานบางๆ  ตากแดด  แล้วเอาไปดองเหล้า น้ำลายหก น้ำลายหก

เกี่ยวกันมั้ยเนี่ย หัวเราะร่าน้ำตาริน

สรรพคุณเป็นอย่างไรครับ   หลงรัก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
แม้นหวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 02:35:18 PM »

รสร้อนแรง  วาวๆ น้ำลายหก

ท่านว่า  ขับลมและไอ้นั่น  ดีหนักหนา Grin

บางครั้งระหว่างทาง  สำคัญกว่าจุดหมายปลายทาง
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 02:53:43 PM »

รสร้อนแรง  วาวๆ น้ำลายหก

ท่านว่า  ขับลมและไอ้นั่น  ดีหนักหนา Grin

ออกลมแล้ว คิก คิก  ก่อนลมจะพาออกทะเล  มาดูรูปหม้อแดง ๆ ของผมตัวต่อไปครับ   หลงรัก

N.viking x rafflesiana  ถ่ายตอนฝาเปิดใหม่ ๆ ปากยังไม่บานเต็มที หลงรัก

ตัวนี้ซื่้อมา  ๓๕๐  บาท   หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2010, 02:55:21 PM โดย ~ Sitthipong - รักในหลวง ~ » บันทึกการเข้า

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 02:56:35 PM »

สงสัยค่ะ...สงสัย... Cheesy

ผิวด้านในของหม้อแกงเหนียวรึเปล่าคะ...ทำไมแมลงไต่ลงไปแล้วขึ้นมาไม่ได้ รึว่าเค้ารู้เลยปิดฝาขังซะเลย... คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 03:00:07 PM »

ผิวด้านในของหม้อแกงเหนียวรึเปล่าคะ...ทำไมแมลงไต่ลงไปแล้วขึ้นมาไม่ได้ รึว่าเค้ารู้เลยปิดฝาขังซะเลย... คิก คิก

ตรงกันข้ามครับ  ลื่นปื๊ดๆ  จนเกาะไม่ได้และไม่จำเป็นต้องปิดฝาครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2010, 03:02:48 PM โดย mooh.cha<LOVE THE KING> » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 03:01:55 PM »

N.viking x rafflesiana  ถ่ายตอนฝาเปิดใหม่ ๆ ปากยังไม่บานเต็มที หลงรัก

ตัวนี้ซื่้อมา  ๓๕๐  บาท   หัวเราะร่าน้ำตาริน

ปากสวยมากครับ เยี่ยม

เดี๋ยวผมจะเก็บภาพมาถามชื่อหน่อยครับ
ตอนซื้อ  แม่ค้าบอกได้แค่ว่าเป็นลูกผสม   เยาะเย้ย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 03:09:00 PM »

มาดูตอนปากหม้อบานชัด ๆ ครับ   คิก คิก

N.viking x rafflesiana   Grin

ที่แมลงตกลงไปแล้วขึ้นมาไม่ได้เพราะปากหม้อลื่น  มีหนาม  เล็ก ๆ อยู่ที่ปากด้านใน  ผนังด้านในหม้อก็ลื่นอีกด้วยครับ 

ที่สำคัญในหม้อมีน้ำด้วย  แมลงตกลงไปแล้วจมนำหม้อขึ้นมาไม่ได้ครับ   ออ...น้ำในหม้อเป็นน้ำย่อยด้วยนะ   Wink

ปล. อย่าให้น้ำในหม้อแห้งนะ  ถ้าน้ำแห้งหม้อมันจะเหี่ยวเร็วครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 03:13:26 PM »

แบบนี้นี่เอง.... Grin

ถ้าน้ำในหม้อเป็นน้ำย่อยด้วย เวลาเอามาทำอาหารแค่ล้างอย่างเดียวก็ใช้ได้แล้วเหรอคะ

ตรงกันข้ามครับ  ลื่นปื๊ดๆ  จนเกาะไม่ได้และไม่จำเป็นต้องปิดฝาครับ Grin
อ๋อ...ขอบคุณมากค่ะ... ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 03:22:50 PM »

ถ้าน้ำในหม้อเป็นน้ำย่อยด้วย เวลาเอามาทำอาหารแค่ล้างอย่างเดียวก็ใช้ได้แล้วเหรอคะ

น้ำย่อยเป็นกรดอ่อน ๆ ครับ  ล้างน้ำก็พอครับ  แต่เอาหม้อสวย ๆ มาทำอาหารเสียดายนะครับ   Grin

ถ้าเป็นพันธุ์พื้นเมืองน่าจะเหมาะสมกว่าได้สีเขียวธรรมชาติครับ  แยกหน่อมาปลูกไว้เอาหม้อทำอาหาร   หลงรัก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 03:25:54 PM »

น้ำย่อยเป็นกรดอ่อน ๆ ครับ  ล้างน้ำก็พอครับ  แต่เอาหม้อสวย ๆ มาทำอาหารเสียดายนะครับ   Grin

ถ้าเป็นพันธุ์พื้นเมืองน่าจะเหมาะสมกว่าได้สีเขียวธรรมชาติครับ  แยกหน่อมาปลูกไว้เอาหม้อทำอาหาร   หลงรัก

ของผมก็ตัวท้องถิ่นครับ
แต่บังเอิญ  หม้อเค้าแดงครับ Grin

ช่วงนี้เลี้ยงเอาฝักก่อนครับ 
มีคนสนใจ Wink

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 03:34:44 PM »

น้ำย่อยเป็นกรดอ่อน ๆ ครับ  ล้างน้ำก็พอครับ  แต่เอาหม้อสวย ๆ มาทำอาหารเสียดายนะครับ   Grin

ถ้าเป็นพันธุ์พื้นเมืองน่าจะเหมาะสมกว่าได้สีเขียวธรรมชาติครับ  แยกหน่อมาปลูกไว้เอาหม้อทำอาหาร   หลงรัก

แต่บังเอิญ  หม้อเค้าแดงครับ Grin

พันธุ์พื้นเมืองแดง ๆ แบบนี้มีเยอะมั้ยครับ  น่าขยายพันธุ์ไว้  น้ำลายหก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #72 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 03:44:13 PM »

พันธุ์พื้นเมืองแดง ๆ แบบนี้มีเยอะมั้ยครับ  น่าขยายพันธุ์ไว้  น้ำลายหก

ผมก็กำลังหาวิธีอยู่นี่แหละครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เกาะกลุ่มกันไว้  เพื่ออนาคตหม้อของเรา ขำก๊าก ขำก๊าก

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #73 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 03:48:09 PM »

พันธุ์พื้นเมือง หม้อออกแดงๆ เคยขุดจากสวนของญาติมาปลูกที่บ้าน
ตอนมันอยู่ที่สวนญาตินะ หญ้าคาที่ขึ้นรอบๆตัวเขาสูงกว่าตัวเขาอีก
งแต่เขาสู้ชีวิตมากไม่ตาย ต้นนิดเดียว พยายามยืดแขนเอาหม้อออก
มาดักแมลงยาวเกินฟุต แล้วดินก็แบบดินที่หญ้าคาขึ้นน่ะ มันดีสักแค่ไหนเชียว
ลำต้น ใบเขาเขียวชะอุ่ม ท่าทางเเข็งแรง ทั้งที่รับแดดไม่เต็มที่ โดนหญ้าคาเบียดไปเยอะ

เอามาปลูกบ้าน ใส่ปุ๋ยคอก คลุกดินอย่างดี รดน้ำเช้าเย็น..............แล้วเขาก็สู่สุขคติ....  หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #74 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 03:53:32 PM »

พันธุ์พื้นเมือง หม้อออกแดงๆ เคยขุดจากสวนของญาติมาปลูกที่บ้าน
ตอนมันอยู่ที่สวนญาตินะ หญ้าคาที่ขึ้นรอบๆตัวเขาสูงกว่าตัวเขาอีก
งแต่เขาสู้ชีวิตมากไม่ตาย ต้นนิดเดียว พยายามยืดแขนเอาหม้อออก
มาดักแมลงยาวเกินฟุต แล้วดินก็แบบดินที่หญ้าคาขึ้นน่ะ มันดีสักแค่ไหนเชียว
ลำต้น ใบเขาเขียวชะอุ่ม ท่าทางเเข็งแรง ทั้งที่รับแดดไม่เต็มที่ โดนหญ้าคาเบียดไปเยอะ

เอามาปลูกบ้าน ใส่ปุ๋ยคอก คลุกดินอย่างดี รดน้ำเช้าเย็น..............แล้วเขาก็สู่สุขคติ....  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

เอาใหม่ครับ  สู้เค้าๆ เยี่ยม

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 34
  พิมพ์