๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 05:43:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หากโดนระเบิดโยนใส่แบบ ตร ควบคุมฝูงชน ควรทำอย่างไร  (อ่าน 6448 ครั้ง)
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 08:22:44 PM »

ขอบคุณครับพี่  ไหว้

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 09:06:58 PM »

ลิ้งก์นี่... http://www.manager.co.th/Home/ViewNews.aspx?NewsID=9570000020467 ...

ไมเคิ่ล ยอน นักข่าวที่เคยเป็ทหารมาก่อน, พูดเหมือน เสธ.มะขิ่นครับ ว่าระเบิดลูกนี้เป็นระเบิดสังหาร โดยใครก็ตามที่เคยใช้งานระเบิดมือ จะดูปุ๊บเห็นได้จากแรงระเบิดทันทีว่าไม่ใช่ระเบิดซ้อม... แต่สาเหตุที่มีคนเจ็บน้อย นั่นเกิดจากตำรวจสวมชุดป้องกัน และมีเครื่องมือป้องกันอย่างดีครับ...

ขอบคุณ คุณสมชาย(ฮา)ครับ

จากข้อมูล การวิเคราะห์ที่หลากหลาย ก็เป็นไปได้ตามมุมมองของผู้วิเคราะห์ครับ ซึ่งผมเองก็วิจารณ์ในมุมมองที่เห็น

จากที่ดูคลิป ผมไม่ทราบหรอกว่าใครจะขว้าง แต่เห็น ลข.มันมาจากด้านหน้าของแนว และลักษณะมันเป็น ลข.สังหาร เอ็ม 67 ซึ่งมองยังไงๆก็ใช่ (มีประเด็นที่มองเป็น RGB5 ก็มี)

อำนาจของ ลข.สังหาร ถ้าลงแบบกลางวงข้าว ร้ายแรงมากครับ เพราะจะแจกสะเก็ดไปได้ทั่ว แต่ลงแบบนี้ จะติดโล่ห์ ติดเครื่องป้องกันตัว ทำให้อำนาจการสังหารน้อยลง แต่ก็เจ็บกันเพียบไม่ใช่หรือครับ ....................ซึ่งในอีกมุมหนึ่ง ถ้าเป็นลข.ขว้างรุก(สตั๊น) จะไม่เจ็บขนาดนี้ แต่แก้วหูจะแตก นายดาบที่เตะ แกจะไม่เจ็บมากขนาดนี้  และลักษณะของรูปร่างและการระเบิด ไม่ใช่ ลข.ขว้างรุกอย่างแน่นอน เพราะ ลข.ขว้างรุก จะทำงานด้วยแสงจ้าที่แสบตามากและเสียงที่ดังมากๆ (ใครจะบอกยังไงก็แล้วแต่ แต่ผมยังยืนยันว่าเป็น ลข.สังหาร)

ส่วนใครจะขว้าง มาจากไหน อะไรยังไง ผมไม่ขอวิจารณ์ครับ เพราะตัวเองไม่เห็นรายละเอียดมากกว่านี้ และ ข้อมูลข่าวสารมันมั่วเหลือเกิน

วิจารณ์ตามที่เห็นในคลิปครับ

ปล. อาจจะมองรายละเอียดในคลิปที่เห็นได้ลึกกว่าท่านอื่น เพราะเคยมีประสบการณ์มาพอสมควร รวมทั้งเคยเป็นครูฝึกขว้าง ลข. มานานพอสมควรครับ

อ้อ ................. อีกอย่างหนึ่ง ลข.ซ้อม ลักษณะภายนอกจะทาสีฟ้าครับ ถ้าเอามาทาสีเขียวเองก็ได้ แล้ว ลข.ซ้อม เวลาจุดตัว จะพ่นไฟและควันแบบพ่นฟุ่ด ออกมาทางก้น/ท้ายครับ ให้รู้ว่าระเบิดลงตรงนั้น และรู้ว่าคนที่ฝึกขว้างแม่นหรือไม่แม่นเท่านั้น เป็นเครื่องช่วยฝึกที่ใช้แล้ว เอาไปใส่ดินใส่แก๊ปมาฝึกใหม่ได้ ...... ใครบอกว่าระเบิดที่ทำตำรวจเจ็บนั้นเป็น ลข.ซ้อม ผมบอกได้เลยว่า มั่วครับ 

ไล่ดูวิดีโอ HD ทีละเฟรมแล้วจะเห็นว่าการระเบิดเกิดขึ้นในขณะที่ด้านก้น ลข.หันไปทางกลุ่มตำรวจ  สะเก็ดระเบิดด้านนั้นจะน้อยกว่าด้านอื่นครับ
ผมไปดูหลุมที่ ลข ลงแล้ว  ลึกกว่าที่คิดเยอะครับ  โชคดี่ ที่เจ็บแต่ที่เจ็บนะครับ
หวังว่าจะไม่เกิดเหตุแบบนี้อีก
Barbara vip
Jr. Member
**

คะแนน -32

« ตอบ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 09:22:55 PM »

11

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 09:25:53 PM »

ลิ้งก์นี่... http://www.manager.co.th/Home/ViewNews.aspx?NewsID=9570000020467 ...

ไมเคิ่ล ยอน นักข่าวที่เคยเป็ทหารมาก่อน, พูดเหมือน เสธ.มะขิ่นครับ ว่าระเบิดลูกนี้เป็นระเบิดสังหาร โดยใครก็ตามที่เคยใช้งานระเบิดมือ จะดูปุ๊บเห็นได้จากแรงระเบิดทันทีว่าไม่ใช่ระเบิดซ้อม... แต่สาเหตุที่มีคนเจ็บน้อย นั่นเกิดจากตำรวจสวมชุดป้องกัน และมีเครื่องมือป้องกันอย่างดีครับ...

ขอบคุณ คุณสมชาย(ฮา)ครับ

จากข้อมูล การวิเคราะห์ที่หลากหลาย ก็เป็นไปได้ตามมุมมองของผู้วิเคราะห์ครับ ซึ่งผมเองก็วิจารณ์ในมุมมองที่เห็น

จากที่ดูคลิป ผมไม่ทราบหรอกว่าใครจะขว้าง แต่เห็น ลข.มันมาจากด้านหน้าของแนว และลักษณะมันเป็น ลข.สังหาร เอ็ม 67 ซึ่งมองยังไงๆก็ใช่ (มีประเด็นที่มองเป็น RGB5 ก็มี)

อำนาจของ ลข.สังหาร ถ้าลงแบบกลางวงข้าว ร้ายแรงมากครับ เพราะจะแจกสะเก็ดไปได้ทั่ว แต่ลงแบบนี้ จะติดโล่ห์ ติดเครื่องป้องกันตัว ทำให้อำนาจการสังหารน้อยลง แต่ก็เจ็บกันเพียบไม่ใช่หรือครับ ....................ซึ่งในอีกมุมหนึ่ง ถ้าเป็นลข.ขว้างรุก(สตั๊น) จะไม่เจ็บขนาดนี้ แต่แก้วหูจะแตก นายดาบที่เตะ แกจะไม่เจ็บมากขนาดนี้  และลักษณะของรูปร่างและการระเบิด ไม่ใช่ ลข.ขว้างรุกอย่างแน่นอน เพราะ ลข.ขว้างรุก จะทำงานด้วยแสงจ้าที่แสบตามากและเสียงที่ดังมากๆ (ใครจะบอกยังไงก็แล้วแต่ แต่ผมยังยืนยันว่าเป็น ลข.สังหาร)

ส่วนใครจะขว้าง มาจากไหน อะไรยังไง ผมไม่ขอวิจารณ์ครับ เพราะตัวเองไม่เห็นรายละเอียดมากกว่านี้ และ ข้อมูลข่าวสารมันมั่วเหลือเกิน

วิจารณ์ตามที่เห็นในคลิปครับ

ปล. อาจจะมองรายละเอียดในคลิปที่เห็นได้ลึกกว่าท่านอื่น เพราะเคยมีประสบการณ์มาพอสมควร รวมทั้งเคยเป็นครูฝึกขว้าง ลข. มานานพอสมควรครับ

อ้อ ................. อีกอย่างหนึ่ง ลข.ซ้อม ลักษณะภายนอกจะทาสีฟ้าครับ ถ้าเอามาทาสีเขียวเองก็ได้ แล้ว ลข.ซ้อม เวลาจุดตัว จะพ่นไฟและควันแบบพ่นฟุ่ด ออกมาทางก้น/ท้ายครับ ให้รู้ว่าระเบิดลงตรงนั้น และรู้ว่าคนที่ฝึกขว้างแม่นหรือไม่แม่นเท่านั้น เป็นเครื่องช่วยฝึกที่ใช้แล้ว เอาไปใส่ดินใส่แก๊ปมาฝึกใหม่ได้ ...... ใครบอกว่าระเบิดที่ทำตำรวจเจ็บนั้นเป็น ลข.ซ้อม ผมบอกได้เลยว่า มั่วครับ 

ไล่ดูวิดีโอ HD ทีละเฟรมแล้วจะเห็นว่าการระเบิดเกิดขึ้น

ในขณะที่ด้านก้น ลข.หันไปทางกลุ่มตำรวจ

สะเก็ดระเบิดด้านนั้นจะน้อยกว่าด้านอื่นครับ

55555  "ทฤษฎี"  ที่อาจารย์  สุพินท์ เขียนด้านบน  ยายไม่เห็นด้วยอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ตามข้อเท็จจริง  "ดาบ"  ลุกขึ้นเตะ  คือ การยืน อ่ะ ฮา
ชิ้นส่วนของ  " ลข. " ที่กระจาย ในมุม   30 - 150 องศา 
จะโดนบริเวณ  ขา ลำตัว ศรีษะ  แบบจั๋งหนับ แบบ เต็มๆ เลย อ่ะ ฮา

ไอ้ที่รอดมาได้  บาดเจ็บแค่ "ขาหัก" และ บริเวณลำตัว ใบหน้า  เล็ก น้อย ฮา  ตกใจ

น่าจะเกิดจาก ตัวช่วย คือ  " การ์ด หรือ สนับแข้ง  เสื้อเกราะ  และหมวกนิรภัย"  ต่างหาก อ่ะ ฮา  ยี๊ ยี๊

5555 ถ้าไม่มี "ตัวช่วย"  นี้  ยายเชื่อว่าไปเฝ้า เง็กเชียน ฮ่องเต้ แล้วอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 07:44:25 AM »

55555 ฮา 555555555555

ยายเขียนยังไม่จบ " ลืม ประเด็น " นิ๊ดนุงส์ อ่ะ ฮา

จ่าคนที่ลุก  "ยืน"  หมายจะเตะ ลข. ให้พ้นตัว เนี่ยะ ฮา
ยายเห็นภาพใน  "คลิป"  ประกายไฟ มันลอย เหนือพื้นดิน อ่ะ ฮา
ยายคิดว่า  "เตะโดน" และจังหวะเดียวกัน  ตูมเลย อ่ะ ฮา

ส่วนที่มีคนเขียน ว่า "พวกเดียวกัน" โยน ฮา
แล้วระเบิด มันกระเด้ง ดึ๋ง ดึ๋ง เหมือนลูกชิ้น "ฮั่งเพ้ง"  ฮา
แล้วยิ่งยกเอา ข่าวของ  " CNN "  มาเป็นหลักฐานประกอบการ เต้า ฮา
(CNN  ตามคลิป เขาไม่ได้บอกอะไร ตามข้างต้น นั่นเลย อ่ะ ฮา)

คนทีเขียน " หลักการ "นี้ ยายว่า เงิบ อ่ะ ฮา
หงายท้อง  พอๆกับการที่ตำรวจ  หงายหลัง นั่นแหละ อ่ะ ฮา  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

จะเขียนอะไร   ก็เขียนไปเห๊อะ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

55555 เขียนเสร็จ แล้วอย่าลืม ไปพบ "แพทย์" ด้วยอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก แบร่

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #50 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 04:18:48 PM »

ฮั่นแน่คร๊าาาา คริคริ สงสัยหมาต๊าที่ขว้างมือไปโดนจาระบีหรือไม่วาสลีนมาก่อนอ่ะฮา เลยลื้นซะ จึงทำให้ไอ้ลูกมะนาวที่ขว้างไปไม่ถึงเป้าที่ต้องการจะทำลายฮา และการที่ลูกมะนาวกระดอนกลับมานั้นนะ ไม่ได้เป็นไปตามหลักฟิสิกส์เรื่องการเปลี่ยนโมเมนตัม การสะท้อนกลับหมด หรือการเคลื่อนที่วิถิโค้ง(Projectile Motion)อะไรนั้นเลยฮา แต่เป็นไปตามหลัก"ทุกข์ขโต ทุกขนาถัง"และ"กัมมุนา วถตีโลโก"ล้วนๆฮา คริคริ 555555 Grin คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #51 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 08:24:05 PM »

ผมจะเชื่ออันไหนดี...สื่อนึงมีเก้าอี้ และผ้าพันคอสีเหลือง อีกสื่อไม่มีเก้าอี้และผ้าพันคอสีเหลือง...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 08:28:25 PM โดย คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง » บันทึกการเข้า

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #52 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 08:50:27 PM »

ฮั่นแน่คร๊าาาา คริคริ สงสัยหมาต๊าที่ขว้างมือไปโดนจาระบีหรือไม่วาสลีนมาก่อนอ่ะฮา เลยลื้นซะ จึงทำให้ไอ้ลูกมะนาวที่ขว้างไปไม่ถึงเป้าที่ต้องการจะทำลายฮา และการที่ลูกมะนาวกระดอนกลับมานั้นนะ ไม่ได้เป็นไปตามหลักฟิสิกส์เรื่องการเปลี่ยนโมเมนตัม การสะท้อนกลับหมด หรือการเคลื่อนที่วิถิโค้ง(Projectile Motion)อะไรนั้นเลยฮา แต่เป็นไปตามหลัก"ทุกข์ขโต ทุกขนาถัง"และ"กัมมุนา วถตีโลโก"ล้วนๆฮา คริคริ 555555 Grin คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก

ระเบิดสังหาร มีรูปลักษณ์ แตกต่างกัน
น้อยหน่า  MK 2
ลูกเกลี้ยง M26
ลูกส้ม     M67
มะนาว     V40

ที่พูดูดถึง ถ้า M67  คือลูกส้ม ครับ จะกลมใหญ่กว่า ลูกมะนาว ซึ่งกลมเล็กขนาด มะนาว

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #53 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 09:01:42 PM »

ส่วนตัวผมคิดว่าระเบิดลูกนี้ไม่ได้กระไปกระทบเต็นแล้วกระดอนมาหรอกครับเพราะดูแล้วมันพุ่งเรี่ยพื้นมาครับ ถ้าโดนเต็นแล้วกระดอนกลับมามันน่าจะตกลงมามากกว่าที่จะพุ่งเรี่ยพื้นด้วยความเร็วและแรงแบบนี้ครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #54 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 09:16:16 PM »

ผมจะเชื่ออันไหนดี...สื่อนึงมีเก้าอี้ และผ้าพันคอสีเหลือง อีกสื่อไม่มีเก้าอี้และผ้าพันคอสีเหลือง...

url=http://www.uppic.org/share-FA55_5308AFF9.html][/url]
ถ่ายไม่ติดเก้าอัี้ครับ คนละมุมเก้าอี้อยู่ใกล้กล้องตัวแรก มุม45องศาล่าง

Edit :ผมดูคลิปอีกที ทั้งของไทยและcn ของCNNตอนระเบิด กล้องไปอยู่หลังแนวตำรวจแล้ว(น่าจะเป็นคนที่เห็นด้านหลังในกล้องมุมกว้าง) ระเบิดฝั่งขวามือของตากล้อง แต่เป็นสถานที่เดียวกัน ในคลิปเห็นกระบะคันนีั้นด้วย ตรงนี้จุึงไม่เห็นตอนผ้าพันคอเหลืองเข้ามา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 10:26:10 PM โดย Nero Angel01 » บันทึกการเข้า
bumbu33
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #55 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 10:46:50 PM »

url=http://www.uppic.org/share-FA55_5308AFF9.html][/url]
ถ่ายไม่ติดเก้าอัี้ครับ คนละมุมเก้าอี้อยู่ใกล้กล้องตัวแรก มุม45องศาล่าง

Edit :ผมดูคลิปอีกที ทั้งของไทยและcn ของCNNตอนระเบิด กล้องไปอยู่หลังแนวตำรวจแล้ว(น่าจะเป็นคนที่เห็นด้านหลังในกล้องมุมกว้าง) ระเบิดฝั่งขวามือของตากล้อง แต่เป็นสถานที่เดียวกัน ในคลิปเห็นกระบะคันนีั้นด้วย ตรงนี้จุึงไม่เห็นตอนผ้าพันคอเหลืองเข้ามา

ดูควันแก๊สและความสงบของแนวตำรวจ ก็น่าจะรู้แล้วครับว่าคนละเวลากัน ระเบิดอาจเกิดหลังตำรวจรุมขว้างแก๊ซไม่ถึง 5 นาทีก็ได้ครับ ผมว่าระเบิดสังหารนี้มีคนปามาจากแนวเต็นท์เยื้ยงๆไปทางซ้ายของตำรวจ ไม่ได้เด๊งมาแน่ๆเพราะมาเรียดอย่างเร็วครับ

ซึ่งก็เป็นเหตุเป็นผล เพราะตำรวจเริ่มสลายก่อนและปะทะด้วยการขว้างแก๊สน้ำตา ผู้ชุมนุมโต้ด้วยการขว้างปาสิ่งของ เช่นเก้าอี้ พอผู้ชุมนุมส่วนมากถอยร่น ตำรวจก็ตั้งแนวอีกครั้ง และถูกระเบิดตามคลิป 

Hero Member

« ตอบ #56 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 10:53:58 PM »

ผมจะเชื่ออันไหนดี...สื่อนึงมีเก้าอี้ และผ้าพันคอสีเหลือง
อีกสื่อไม่มีเก้าอี้และผ้าพันคอสีเหลือง...

555555 โถ  ดาบอ้วน อ่ะ ฮา  5555

ไอ้ "สองภาพ"  นั่น ต่างสถานที่ ต่างเวลากันเลย อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

ภาพแรก  "ถนน ปรินายก"  อ่ะ ฮา 5555
ภาพที่สอง  น่าจะเป็น "มัฆวาน"  อ่ะ ฮา

ยาย  "นอนยัน"  คนละแห่ง อ่ะ ฮา

5555  ไอ้พวกขาย  " เต้า ส่วน " เนี่ยะ ก็เหลือเกิ๊น อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #57 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 08:30:32 AM »

หากคนปาระเบิดอยู่ตรงหน้าแนวตำรวจ ลูกระเบิดกระทบโลห์แรงอย่างนั้น น่าจะอยู่ใกล้กว่า30เมตรใช่มัยครับ
แล้วพวกตำรวจทีมีปืนไม่จะยิงก่อนรึ สำคัญคือใครจะกล้าปา หากคนปาคิดจะสังหารคงไม่ปาหน้าโลห์แต่
เป็นกลางวงไม่ดีกว่ารึครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #58 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 08:44:38 AM »

กล้องสองตัวสองสำนักข่าวถ้าไม่ได้เซ็ทเวลาให้ตรงกัน ซึ่งความเป็นจริงไม่มีทางตรงกันอยู่แล้วแต่มีคนเอาทำเปรียบเทียบแล้วความจริงมันจะมีได้อย่างไร
กล้องด้านหน้าตำรวจบอกทุกอย่างชัดเจนที่สุด ดูมาหลายรอบแล้วทั้งที่ CNN ย้ำดูที่ CNN ไม่ใช่ที่ถูกนำมาโพสนะ และของ BBC
mambo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

Gripen RTAF

« ตอบ #59 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 09:02:33 AM »

หากคนปาระเบิดอยู่ตรงหน้าแนวตำรวจ ลูกระเบิดกระทบโลห์แรงอย่างนั้น น่าจะอยู่ใกล้กว่า30เมตรใช่มัยครับ
แล้วพวกตำรวจทีมีปืนไม่จะยิงก่อนรึ สำคัญคือใครจะกล้าปา หากคนปาคิดจะสังหารคงไม่ปาหน้าโลห์แต่
เป็นกลางวงไม่ดีกว่ารึครับ

ผู้ชุมนุมปาสิ่งของ ก้อนหิน กระป๋องแก็ซน้ำตา  ใส่ตำรวจ  ไม่รู้อะไรเป็นอะไร  แล้วช่องที่ปาใส่ เป็นช่องว่างที่ตำรวจคนที่เตะระเบิดเรียกเพื่อนให้มาปิดช่อง ระเบิดโดนโล่ตำรวจที่วิ่งมาปิดช่องพอดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 09:04:56 AM โดย mambo » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์