๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 04:07:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปแสดงน้ำใจกับพี่น้องทหารที่มาช่วยน้ำท่วมมาครับ  (อ่าน 7496 ครั้ง)
TS2000
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 03:07:33 PM »

น้ำท่วมปีนี้พี่ๆทหารต้องทำงานหนักมากครับ เคยถามพี่ทหารที่มาช่วยที่อยุธยาว่า
งานหนักไหมพี่เขาบอกว่าก็พอสมควร บางคนอยู่กะเช้าแต่กว่าจะเสร็จภาระกิจ
เกือบ ตี1 ตี2 พักผ่อน 4-5 ชั่วโมงก็ต้องตื่นลุยงานต่อแล้ว แต่ก็ไม่มีใครบ่นเลยครับ เยี่ยม

คนชอบปืน
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 08:35:16 PM »

น้ำท่วมปีนี้พี่ๆทหารต้องทำงานหนักมากครับ เคยถามพี่ทหารที่มาช่วยที่อยุธยาว่า
งานหนักไหมพี่เขาบอกว่าก็พอสมควร บางคนอยู่กะเช้าแต่กว่าจะเสร็จภาระกิจ
เกือบ ตี1 ตี2 พักผ่อน 4-5 ชั่วโมงก็ต้องตื่นลุยงานต่อแล้ว แต่ก็ไม่มีใครบ่นเลยครับ เยี่ยม
แสดงการสนับสนุน พี่ทหารโดยสงกำลังใจให้ หรือมีการแสดงน้ำใจ เช่นน้ำสักขวดให้พี่ทหารกันนะครับ ไหว้

ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 06:58:00 AM »

ทหารกับประชาชนจิตอาสากำลังทำเขื่อนโดยใช้คนต้านน้องน้ำ

ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 03:46:12 PM »

ไหว้ ถามเพื่อนผู้พันที่ คุมทหารครับ ทหารที่ทำงานอยากได้อะไรที่เย็นๆ ทานนะครับ จะให้ไอครีม ก็ไม่รู้จะส่งอย่างไร ถ้าเห็นพี่ทหารทำงานอบู่จะจัดให้ครับ ไหว้

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 04:37:32 PM »

ไหว้ ถามเพื่อนผู้พันที่ คุมทหารครับ ทหารที่ทำงานอยากได้อะไรที่เย็นๆ ทานนะครับ จะให้ไอครีม ก็ไม่รู้จะส่งอย่างไร ถ้าเห็นพี่ทหารทำงานอบู่จะจัดให้ครับ ไหว้

ให้กำลังงานดีครับ ไอสครีม มีแคลเซี่ยมด้วย โปรตีน ซ่อมแซมส่วนที่สึกหรอ Grin Grin Grin งานหนักครับ ต้องเสริมไม่อย่างนั้นร่างกายมันจะแผ่ว เพราะนี่หนักกันมาหลายวันแล้ว

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 04:40:56 PM »

ให้กำลังงานดีครับ ไอสครีม มีแคลเซี่ยมด้วย โปรตีน ซ่อมแซมส่วนที่สึกหรอ Grin Grin Grin งานหนักครับ ต้องเสริมไม่อย่างนั้นร่างกายมันจะแผ่ว เพราะนี่หนักกันมาหลายวันแล้ว
ใช่ครับ

ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 10:39:46 PM »

เพื่อนที่เป็นทหารหญิงบอกเล่ามาว่าพี่น้องทหารที่ทำงานมีอาหารพอเพียง แต่ต้องการเครื่องดื่มบำรุงกำลัง พวกกะทิงแดง น้ำเกลือแร่ อย่างมากครับเพราะงานหนัก และร้อนมาก  ชาว อวป. ที่อยู่ใกล้ หน่วยทหารช่วยสนับสนุนด้วยครับผมก็ส่งเป็นชุดที่สองแล้วครับ

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 10:45:48 PM »

ทำดีต้อง  +๑  ครับ  >>๓๘๐<<   หลงรัก  ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 10:51:23 PM »

ถ้าเป็นพลทหารปีแรก ร้อยทั้งร้อย กินจุครับ

ช่วงฝึกหนัก กินไปเท่าไหร่ ร่างกายเผาผลาญหมด เพราะใช้พลังงานมากกว่านักกีฬาที่ฝึกหนัก ๆ เสียอีก

ก่อนเป็นทหาร ผมหนัก 59 กิโลกรัม  ดัวเล็ก หน้าอกเกือบหลุดขนาด   ไปอยู่สองปี กินแล้วฝึก ฝึกแล้วกิน ปลดมา หนัก 78 กิโลกรัม

ก่อนเป็นทหาร ข้าวแกงจานปรกติ กินมีเหลือ   ไปอยู่ได้สามเดือน ทำแฮตทริกได้ 5 จาน

ขณะเขาปฏิบัติหน้าที่ช่วยเหลือน้ำท่วมอยู่ น่าจะใช้พลังงานน้อยกว่าตอนฝึกไม่มากนัก แต่ก็คงสูงกว่าพลเรือนทั่วไป
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 11:10:36 PM »

ทำดีต้อง  +๑  ครับ  >>๓๘๐<<   หลงรัก  ไหว้
   ขอบคุณครับแม้ไม่ได้ออกไปกู้ภัยก็สนับสนุน พี่น้องทหารที่ทำงานนะครับ ขอบคุณทุกท่านที่ + คะแนนให้ครับ

ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 08:01:16 AM »

เยี่ยมครับพี่  เยี่ยม

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 11:37:53 AM »

ขอร่วมชื่นชมครับ  เยี่ยม  ไหว้

Pragmatism
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 01:22:35 PM »

ลุงนั่งรถทหาร  จาก face book  ครับ

ลุงคนนี้..โชคดี ได้มีโอกาสขึ้นรถคันเดียวกับแม่ทัพภาคที่ 1 "....... พ.อ.ส...ุชาติ พรหมใหม่ ได้เล่าให้เราฟังว่า "ในระหว่างทางออกจากการลงพื้นที่ ลุงท่านนี้โบกขึ้นอาศัยรถมาด้วยขึ้นมาไหว้กราดทั่วรถปากก็พูดตลอดว่าสวัสดีครับ ขอบคุณครับบ่อยมาก ดูจากลักษณะท่านั่งสีหน้าในรูปครับ..ผมวิเคราะห์ว่าลุงเค้าเกร็งมากๆเลยถ่ายรูปลุงแล้วเข้าไปนั่งข้างๆเพื่อจะพูดคุยให้ผ่อนคลาย...ผมถามไปคำหนึ่งว่าลุงที่บ้านน้ำท่วมสูงไหมครับ ลุงเงียบ//ล...ุงน้ำท่วมนานเท่าไรแล้วครับลุงเงียบ//ผมถามไปอีกสองสามคำถามลุงก็ไม่ตอบ//ผมเลยบอกลุงไปว่าลุงไม่อยา...กคุยกับผมเหรอ...ลุงหันมามองแล้วพูดกับผมเสียงเบาๆปนสะอื้นว่า..เมื่อก่อนลุงทำผิด คิดผิดกับทหารไว้มาก..ลุงรู้สึกว่าตัวเองทำไมคิดกับทหารไปได้ขนาดนั้น..ลุงขึ้นรถมานี่. กลัวก็กลัวคิดอยู่นานว่าจะโบกรถนี่ดีไหม แต่ถ้าเลือกที่จะเดินลุงก็ไม่ไหวน้ำก็สูง ไหลแรง กลิ่นก็เน่าด้วย...พอขึ้นมาลุงไม่เห็นคนไหน..ไม่ยิ้มให้ลุงเลย นายใหญ่ในรถ(หมายถึงมทภ.1)ที่นั่งอยู่ยังทักผมเชิญให้ผมนั่ง..ลุงหยุดพูดไปเสียงขาดก้มหน้า..พยายามสะกดอะไรไว้อย่างสุดกลั้น...ผมใช้มือจับที่เข่าเบาๆแล้วก็บอกลุงว่าผมเข้าใจๆ .... ลุงนั่งเงียบ10นาทีจนถึงที่ที่ลุงจะลง..ก่อนลงลุงยกมือไหว้ขอบคุณทุกคนและหันมาพูดกับผมเบาๆเสียงเครือๆว่าลุงขอโทษทหารนะลุงรู้แล้วๆ...ขอบคุณทหารนะ.....หลังจากลุงลงรถไปแล้วผมรู้สึกว่าบางทีในสถานกาวณ์ที่ดูเหมือนจะโชคร้ายสำหรับใครหลายๆคน แต่ก็มีช่องว่างและความรู้สึกบางส่วนถูกทำลายไป แม้เป็นเพียงเซลล์เล็กๆเซลนึงแต่ผมว่ามันคุ้มค่ากับความรู้สึกต่อทหารอย่างผม..,ไม่อยากเก็บไว้คนเดียวครับอยากปันให้ทหารทุกคนทราบว่า..ทำไปเถอะครับใครมีหน้าที่ตรงไหนก็ทำตรงหน้าให้ดีที่สุดเพราะยังมีผลลัพธ์ที่อิ่มใจที่เราอาจไม่ได้มีโอกาสรับรู้เลย..ขอบคุณทุกคนที่ให้ความรู้สึกดีๆที่มีต่อทหาร(ทุกเหล่า)อย่างพวกเรา...ครับ"ดูเพิ่มเติม
ภาพที่ไม่ต้องบรรยายใด ๆ
โดย: เรารักทหารไทย
.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2011, 01:24:34 PM โดย ART รักในหลวง » บันทึกการเข้า

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 03:42:58 PM »

+1 คุณ ART ครับ... เยี่ยม
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 04:05:35 PM »

บ้านน้ำไม่ท่วมนับว่าถูกหวย Grin Grin Grin สู้ สู้ครับทหารไทย

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์