๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 09:17:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 41
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรวมพลคนมี SIG และรัก SIG มั่งซิ  (อ่าน 170284 ครั้ง)
atv9
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #90 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2008, 04:03:02 PM »

Smiley ผมมี sig 230 อยู่หนึ่ง แล้วไปจองน้องคิม ปรากฎว่า ป3. จะหมดอายุเห็นว่ามีความเสี่ยงสูง จึงตัดใจเสาะหาไม่งั้นต้องขอใหม่ พอดีที่ร้าน โยฯ มี sig 220 แสตนเลส เข้ามาพอดีเลยคว้าไว้ สรุป เกิดมาคู่ sig ทำบุญร่วมกันมาแท้ ไม่รู้กระบอกต่อไปจะเป็น sig อีกไหม หัวเราะร่าน้ำตาริน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2009, 07:36:00 PM โดย atv9 » บันทึกการเข้า
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #91 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2008, 08:48:07 PM »

เห็น  220  Carry  Two  Tone  แล้วเกิดกิเลสจังเลยครับ   น้ำลายหก

""
tinykhing
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #92 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2008, 09:06:50 AM »

P220 Fullsize สีดำ มีร้านไหนรับสั่งเข้ามาบ้างครับหรือว่าร้านไหนมีของช่วยแนะนำด้วยครับ ถ้าไม่สะดวก PM มาบอกก็ได้ครับ Smiley
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #93 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2008, 11:52:25 AM »

P220 Fullsize สีดำ มีร้านไหนรับสั่งเข้ามาบ้างครับหรือว่าร้านไหนมีของช่วยแนะนำด้วยครับ ถ้าไม่สะดวก PM มาบอกก็ได้ครับ Smiley

P ๒๒๐ รมดำ เคยมีสั่งเข้ามาแต่ ขนาด. ๔๕ ครับ.. พวก .๓๘ super หรือ ๙ พารา
อาจมีหลุดเข้ามาบ้างกับปืนสวัิสดิการ สมัยยังไม่ห้ามโอน หรือ กำหนดห้ามไว้ ๕ ปี ครับ.

.๔๕ นาน นานจะมีมือสองมาวางขาย.. ส่วนปืนใหม่ไม่เคยเห็นวางขาย. นานมากแล้วครับ.  Smiley

tinykhing
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #94 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2008, 12:00:05 PM »

P ๒๒๐ รมดำ เคยมีสั่งเข้ามาแต่ ขนาด. ๔๕ ครับ.. พวก .๓๘ super หรือ ๙ พารา
อาจมีหลุดเข้ามาบ้างกับปืนสวัิสดิการ สมัยยังไม่ห้ามโอน หรือ กำหนดห้ามไว้ ๕ ปี ครับ.

.๔๕ นาน นานจะมีมือสองมาวางขาย.. ส่วนปืนใหม่ไม่เคยเห็นวางขาย. นานมากแล้วครับ.  Smiley

บางร้านบอก ถ้ามี ป.2 ก็สั่งให้ได้ ป.2 คืออะไรครับ ?
เค้าบอกสีดำต้องสั่งเยอรมันแต่เยอรมันไม่ส่งปืน งงครับแล้วอเมริกาไม่มีสีดำเหรอครับบอกสั่งได้แต่สองสี ขอผู้รู้ช่วยตอบที่ครับ ไหว้
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #95 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2008, 12:01:03 PM »

ปีที่แล้วเห็นปืนโยธินสั่งP220ตัวเต็มขนาด.45เข้ามาขาย....
แต่เป็นสแตนเลสกับทูโทน....มีทั้งDA/SAและDA only

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
tinykhing
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #96 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 03:20:56 PM »

ไปโดนประกับไม้มาแล้วครับ เศร้า
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #97 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 03:23:10 PM »

ไปโดนประกับไม้มาแล้วครับ เศร้า

ของ Nill-Gripsหรือเปล่าครับ....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
tinykhing
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #98 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 03:43:26 PM »

ของ Nill-Gripsหรือเปล่าครับ....

ของ SIG ครับ คนรู้จักกันเค้าฝากเพื่อนซื้อจากอเมริกา ดันมาสองคู่ก็เลยแบ่งเค้ามาครับ
ตอนแรกไม่ได้กะว่าจะเอาหรอกครับ พอเห็นตัวจริงแล้วอดไม่ได้ครับ
ตอนเอาไปสมบุกสมบันคงใช้ด้ามเดิมอ่ะครับเสียดายก็แคความสุขทางใจครับ Grin
Nill-Grips แพงกว่าของ SIG เกือบ 50 USD เชียวนะครับ Sad
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #99 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 04:17:42 PM »

ของ SIG ครับ คนรู้จักกันเค้าฝากเพื่อนซื้อจากอเมริกา ดันมาสองคู่ก็เลยแบ่งเค้ามาครับ
ตอนแรกไม่ได้กะว่าจะเอาหรอกครับ พอเห็นตัวจริงแล้วอดไม่ได้ครับ
ตอนเอาไปสมบุกสมบันคงใช้ด้ามเดิมอ่ะครับเสียดายก็แคความสุขทางใจครับ Grin
Nill-Grips แพงกว่าของ SIG เกือบ 50 USD เชียวนะครับ Sad

Sigให้Nill-Gripsทําให้ครับ....

tinykhing
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #100 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 04:29:18 PM »

ถ้าอย่างนั้นก็เหมือนได้ Nill-Grips ในราคาถูกลงสิครับ
เคยเมล์ไปถาม Nill-Grips เค้าบอกไม่ทำแบบที่มีโลโก้ SIG แล้วครับ ตามสัญญาต้องส่งให้ SIG ขาย ขายเองไม่ได้ครับ....
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #101 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 05:11:17 PM »

ประกับด้าม สวย ดูดีืครับ คุณ tinykhing..  เยี่ยม

Thach
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #102 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 05:15:55 PM »

อ้างอิง เวปข้างบ้าน
http://www.gun.in.th/webboard/index.php/topic,40422.0.html
ปล.อยากได้มั่ง เศร้า เศร้า เศร้า
tinykhing
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #103 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 05:19:30 PM »

ขอบคุณครับคุณ Ro@d  Smiley
สวยเกินไปก็ไม่กล้าใช้โหดๆอ่ะครับ ก็ตามที่บอกถ้าไปต่างจังหวัด ลุยๆ คงด้ามเดิม ส่วนไม้คงประจำการที่บ้านเป็นหลักครับ

อ้างอิง เวปข้างบ้าน
http://www.gun.in.th/webboard/index.php/topic,40422.0.html
ปล.อยากได้มั่ง เศร้า เศร้า เศร้า

ตอบตามตรงว่ายากครับเพราะไม่มีร้านไหนสั่งมาขายครับ ต้องมีเพื่อนหรือญาติอยู่อเมริกาซื้อแล้วส่งมาให้ครับ
ถ้าให้ร้านในนี้สั่งให้ผมว่าราคามันคงไม่น่าใช้แน่ครับ  เศร้า
ตอนได้ปืนมาใหม่ๆผมอยากได้มากๆเลยแต่ก็ต้องทำใจครับ อยู่ๆไปก็มีคนเอามาให้เสียเงินถึงที่เลย(ผมมีโชคในเรื่องเสียทรัพย์เสมอ Grin)
สำหรับผมตอนนี้ต้องขอหยุดซื้อของกระจุกกระจิกแล้วครับโดนไปเยอะเลย  เพื่อเป้าหมาย P220 Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 05:30:04 PM โดย tinykhing » บันทึกการเข้า
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #104 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 05:25:23 PM »

ถ้าอย่างนั้นก็เหมือนได้ Nill-Grips ในราคาถูกลงสิครับ
เคยเมล์ไปถาม Nill-Grips เค้าบอกไม่ทำแบบที่มีโลโก้ SIG แล้วครับ ตามสัญญาต้องส่งให้ SIG ขาย ขายเองไม่ได้ครับ....

โชคดีจังครับ.....ที่ได้ประกับที่มีตราโลโก้แถมราคาถูกกว่าซื้อตรงจากโรงงาน..จะซื้อก็ไม่ขายอีกตะหาก...

ผมเคยหาประกับไม้ของP7M8ที่ใส่ในรุ่นJubilee....แบบที่มีตราHK...ไม่มีขายเลยครับ

สุดท้ายก็ต้องกลับไปง้อNill-Gripsที่แพงชิบ....แถมไม่มีตราHKอีก....แต่อย่างอื่นเหมือนกันครับ...

รุ่นJubilee.....

เทียบกับที่ซื้อมาเอง...

หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 41
  พิมพ์