๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 11, 2024, 06:19:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 ... 522
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .40 Club (FAQ หน้า 1 ครับ )  (อ่าน 976077 ครั้ง)
โก๋ต่อ วังเดิม
*****.40 CLUB ***** HS7UHN
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #180 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2008, 11:38:37 PM »

ระหว่างปฏิบัติหน้าที่เหตุการณ์ ปกติ

อีก 20 นาที เที่ยงคืน  เดี๋ยวรอรับเวรครับ

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก โก๋ต่อ วังเดิม

MAIL ถึง HS7UHN[/EM
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #181 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2008, 02:30:28 AM »

มารายงานตัวกันใหญ่เลยครับ Grin
ดีครับสมาชิกเยอะดี ถ้าสมาชิกครบเมื่อไหร่ผมจะไปขอตั้งพรรคการเมืองดีมั้ยครับ
แล้วไปลงสมัครรับเลือกตั้งกัน เข้าไปแก้ พรบ.ปืน แล้วยุบสภาเล่นดีมั้ยครับ ขำก๊าก

เอ.................ขอถามหน่อยครับพี่ครับ มีใครยิง.40เป็น ดับเบิลแทป มั่งครับ
อยากรู้ว่าต่างกับยิง 9มม.เป็นดับเบิ้ลแทปเยอะมั้ยครับ
ยิง9มม.ผมยังทำไม่ค่อยได้เลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2008, 02:38:33 AM โดย fink » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #182 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2008, 12:30:33 PM »

เอ.................ขอถามหน่อยครับพี่ครับ มีใครยิง.40เป็น ดับเบิลแทป มั่งครับ
อยากรู้ว่าต่างกับยิง 9มม.เป็นดับเบิ้ลแทปเยอะมั้ยครับ
ยิง9มม.ผมยังทำไม่ค่อยได้เลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

งั้นคงต้องถามพี่pimuk ครับ

ความจริง มีพี่ๆ หลายคนในนี้ เล่น IPSC เป็นเซียน .40  แต่ไม่ได้เข้ามาในกระทู้นี้  อย่างพี่ carrera  พี่นาจา เป็นต้น  ลองสอบถามความรู้ดูได้

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #183 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2008, 12:49:18 PM »

มารายงานตัวกันใหญ่เลยครับ Grin
ดีครับสมาชิกเยอะดี ถ้าสมาชิกครบเมื่อไหร่ผมจะไปขอตั้งพรรคการเมืองดีมั้ยครับ
แล้วไปลงสมัครรับเลือกตั้งกัน เข้าไปแก้ พรบ.ปืน แล้วยุบสภาเล่นดีมั้ยครับ ขำก๊าก

สองนัดติดกัน  ยิงได้ครับ

อยู่บนเป้าหมด

แต่จัดศูนย์ทุกนัดนะครับ

ไม่ได้หนักหนาเท่าไหร่

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #184 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2008, 12:51:11 PM »

ความจริง มีพี่ๆ หลายคนในนี้ เล่น IPSC เป็นเซียน .40  แต่ไม่ได้เข้ามาในกระทู้นี้  อย่างพี่ carrera  พี่นาจา เป็นต้น  ลองสอบถามความรู้ดูได้

ต้องถามด้วยว่าการแท๊ปคืออะไร ถ้าแค่ยิงเอาเสียงใครก็ยิงได้ครับ แต่ยิงแล้วได้กลุ่ม อยู่ AA ในบ้านเรามีไม่กีคน ยิง  AC พอมีบ้าง  AD เยอะ หรือ A Miss เยอะมากกก พวกมือใหม่ๆไม่สนใจว่ายิงอะไรขอให้ได้ยิง

ยิง .40 เมเจอร์ ในบ้านเราแบบเรียกว่าแท๊ปแล้วอยู่ได้มีไม่กี่คน ยิงแล้วถอยแต่สไลด์ ถ้าไม่ใช่พวก Grand Master Standard จะคุมรีคอยไม่ค่อยอยู่หรอกครับ พวกที่บอกว่ายิงได้ส่วนใหญ่โม้ Grin Grin Grin  แท๊ปแล้วปืนเตะเป็นอังกลุงทั้งนั้น อยากให้สนใจเรื่องการคุมปืน การคุมรีคอย์ปืนมากกว่าครับ  ยิงเร็วไม่ได้ยิงช้าเอาแม่นดีกว่า ช้าหน่อยเดียวต่างกันแค่ .2 วินาทีเอง

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #185 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2008, 12:56:53 PM »

ดูแชมป์ Standard เราครับ แขนเหมือน Popeye เลย http://www.youtube.com/watch?v=84H2B7TT3x8

เห็นปืนไม่ค่อยชัดแต่พอมีให้เห็นนัดแรกๆ ดูสไลด์ครับถอยนิ่ง ถึงจะจับเป้ายิงซ้ำได้รวดเร็ว

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #186 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2008, 01:05:46 PM »

ลองดูมือ Standard ยิง 9MM SP-01 บ้างครับ http://www.youtube.com/watch?v=1_w_y6WzC9A

เห็นเขาปั๊ม ตอนกริปไหมครับ แน่นเลย ก็แล้วแต่สไตล์ของนักกีฬา ท่านนี้ก็กริปสไตล์ แน่น

แต่มี Grand Master บางคนก็ไม่ได้กริ๊ปสไตล์นี้ แต่ปืนยิงถอยแต่สไลด์เหมือนกัน พวกแชมป์โลก ลองหาไมเคิล วอยส์ดูครับ ผมมี DVD เดสเสิทคลาสสิค แต่ลงเว็บไม่เป็น เหนี่ยวกันยับครับ

คนยิง .40 เมเจอร์ ดีๆ เก่งๆมีเยอะครับ

pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #187 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2008, 01:17:25 PM »

ถ้าวางเกณฑ์ไว้ว่า ดับเบิ้ลแท็ป (เล็งครั้งเดียวลั่นไก 2 ครั้ง) ให้สปลิตเวลาระหว่างนัด 0.20-0.25 วินาที ที่ระยะ 10 เมตร กลุ่มไมกว้างไปกว่า 6 นิ้ว ใช้กระสุน 180 เกรน x 960-990 ฟ/วิ วัดที่ระยะ 15 ฟุต (ถีบกว่าลูกเมเจอร์โรงงานหัวตะกั่ว 200 เกรน รู้สึกได้ แต่ถีบน้อยกว่า ลูกวินฯ ซิลเวอร์ทิป 155 เกรน) และก็ใช้กล็อก 23 ก็พอไหวครับ สำหรับผมนะครับ

ถ้าเป็นแกรนด์มาสเตอร์ ใช้เอสทีไอกับลูก 200 เกรน พีท่านบอกว่าหมูๆ ครับ สไลด์วิ่งอย่างเดียวปืนแทบไม่กระดิก  Grin

ว่างๆ จะไปยิงโชว์ให้ท่านคารร์ฯ ดู ว่าไม่ได้โม้  Grin
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #188 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2008, 01:24:35 PM »

ว่างๆ จะไปยิงโชว์ให้ท่านคารร์ฯ ดู ว่าไม่ได้โม้  Grin

ยืนยิงไม่เอา เอายิงได้ตอนแข่ง ตอนซ้อมอาจจะทำได้ Grin Grin Grin  ยิงจริง ตอนแข่ง กับยืนยิงธรรมดาคนละเรื่องกันเลย

ยิงได้บ้างไม่ได้บ้างไม่นับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #189 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2008, 01:28:25 PM »

ไชโย... ตัวจริงเข้ามาให้ความรู้แล้ว   

ขอบพระคุณมากครับพี่

boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #190 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2008, 01:37:25 PM »

ผมยิงลูก155เกรนสบายๆไม่เตะมากนัก เจอลูก180ถึง200เกรน อัดดินแบบเต็มสูตรก็หนักมากเหมือนกัน
โดยมากชอบยิงแบบสบายๆนุ่มๆ

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #191 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2008, 01:48:22 PM »

ผมยิงลูก155เกรนสบายๆไม่เตะมากนัก เจอลูก180ถึง200เกรน อัดดินแบบเต็มสูตรก็หนักมากเหมือนกัน
โดยมากชอบยิงแบบสบายๆนุ่มๆ

ถ้าไม่ได้แข่งใช้ลูกไมเนอร์ยิง ผมว่าป้องกันตัวก็สุดยอดครับพี่บุญ Grin Grin Grin

อาจจะแท๊ปด้วยลูกไมเนอร์กันก็น่าจะดีครับ แต่บ้านเราเรื่องเสป็คลูกไม่รู้หากันได้แค่ไหน ยังสงสัย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #192 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2008, 01:51:43 PM »

ต้องถามด้วยว่าการแท๊ปคืออะไร ถ้าแค่ยิงเอาเสียงใครก็ยิงได้ครับ แต่ยิงแล้วได้กลุ่ม อยู่ AA ในบ้านเรามีไม่กีคน ยิง  AC พอมีบ้าง  AD เยอะ หรือ A Miss เยอะมากกก พวกมือใหม่ๆไม่สนใจว่ายิงอะไรขอให้ได้ยิง

ยิง .40 เมเจอร์ ในบ้านเราแบบเรียกว่าแท๊ปแล้วอยู่ได้มีไม่กี่คน ยิงแล้วถอยแต่สไลด์ ถ้าไม่ใช่พวก Grand Master Standard จะคุมรีคอยไม่ค่อยอยู่หรอกครับ พวกที่บอกว่ายิงได้ส่วนใหญ่โม้ Grin Grin Grin  แท๊ปแล้วปืนเตะเป็นอังกลุงทั้งนั้น อยากให้สนใจเรื่องการคุมปืน การคุมรีคอย์ปืนมากกว่าครับ  ยิงเร็วไม่ได้ยิงช้าเอาแม่นดีกว่า ช้าหน่อยเดียวต่างกันแค่ .2 วินาทีเอง

รอดตัววุ๊ย

ดีนะเนี่ยที่เค้าแทปไม่เป็น

อิ อิ Grin Grin

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #193 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2008, 01:55:53 PM »

ไม่เอาป๋าฯ ตอนยิงต่อสู้กับตอนยิงแข่งไม่เหมือนกัน ตอนยิงแข่งใช้น้ำยาทากันลื่นอีกต่างหากล่ะ ที่จะได้เปรียบกับไม่ทา

ถึงโก๋ต่อ -- ผมเป็นนักแข่งปลายแถวครับ น้ำหนัก ไมถึง 50 กิโลเลย พี่คาร์ฯ กล้ามใหญ่ เขายิงดีกว่าเยอะ  Grin

ตาก้อน -- อย่าเอากล็อก 22 ไปยิงไอพีเลย ปืนช้ำเปล่าๆ แถมแพ้ด้วย  Cheesy

พี่บุญ -- ผมว่า ลูกวินฯ ซิลเว่อร์ทิป 155 เกรน ความเร็ว 1,144 ฟ/วิ (สเปคโรงงาน 1,205 ฟ/วิ) มันแล่บเร็วๆ มากกว่า
ลูก 180 เกรน สเปคโรงงาน พอสมควรครับพี่บุญ ตอนนี้ ใช้ลูก 180 เกรนเท่านั้น  ไม่ทราบว่าพี่บุญอัด 180 เต็มสูตรได้ความเร็วเท่าไหร่ครับ เดาว่า 1,150 ฟ/วิ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #194 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2008, 01:59:44 PM »

ไม่เอาป๋าฯ ตอนยิงต่อสู้กับตอนยิงแข่งไม่เหมือนกัน ตอนยิงแข่งใช้น้ำยาทากันลื่นอีกต่างหากล่ะ ที่จะได้เปรียบกับไม่ทา

ถึงโก๋ต่อ -- ผมเป็นนักแข่งปลายแถวครับ น้ำหนัก ไมถึง 50 กิโลเลย พี่คาร์ฯ กล้ามใหญ่ เขายิงดีกว่าเยอะ  Grin

ตาก้อน -- อย่าเอากล็อก 22 ไปยิงไอพีเลย ปืนช้ำเปล่าๆ แถมแพ้ด้วย  Cheesy

พี่บุญ -- ผมว่า ลูกวินฯ ซิลเว่อร์ทิป 155 เกรน ความเร็ว 1,144 ฟ/วิ (สเปคโรงงาน 1,205 ฟ/วิ) มันแล่บเร็วๆ มากกว่า
ลูก 180 เกรน สเปคโรงงาน พอสมควรครับพี่บุญ ตอนนี้ ใช้ลูก 180 เกรนเท่านั้น  ไม่ทราบว่าพี่บุญอัด 180 เต็มสูตรได้ความเร็วเท่าไหร่ครับ เดาว่า 1,150 ฟ/วิ

ผมเคยชนะกะเขาที่ไหนล่ะพี่

แพ้ธรรมชาติ Grin Grin

ถ้วยนี่ไม่เห็นมาเป็นปีแล้วครับ

แต่ก็หน้าด้านไปแข่งได้เกือบทุกแมทซ์

เอาหนุก Grin

หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 ... 522
  พิมพ์