๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 05:02:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำสารติเตี้ยมในศูนย์แตก ทำไงดีครับ  (อ่าน 1611 ครั้ง)
bymanshop
Jr. Member
**

คะแนน 2

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 10:13:58 PM »

จะมีผลเสียต่อร่างกายและคนรอบข้างไหมครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 10:51:13 PM »

สารทริเทียม (Tritium) มีสูตรทางเคมีว่า 31H หรือ T เป็นไอโซโทป (Isotope) ของธาตุไฮโดรเจน (11H) ซึ่งมีการแผ่กัมมันตรังสีอยู่บ้าง และมีคุณสมบัติในการเรื่องแสง (Radioluminescent) จึงนิยมนำมาใช้กับหน้าปัดนาฬิกา ศูนย์ปืน รวมทั้งนำไปผลิตเป็นน้ำตริติเอท (Tritiated Water) ซึ่งมีสูตรทางเคมีคือ T2O ใช้หล่อเย็นในเตาปฏิกรณ์นิวเคลียร์ด้วยครับ นอกจากสาร T2O ยังมีสาร D2O หรือน้ำมวลหนัีก (Heavy Water) ที่ใช้ในการหล่อเย็นด้วยครับ น้ำหล่อเย็น 2 ชนิดตกราคาลิตรละประมาณหมื่นกว่าบาทเองครับ สนใจรับมะเร็งดับกระหายสักแก้วไหมครับ อ๋อย

ถ้าไม่มีการสัมผัสอย่างใกล้ชิดเป็นเวลานานก็ไม่น่ามีปัญหาครับ แต่ถ้ามีการกลืนกินหรือดูดซึมผ่านบาดแผลเข้าไปอันนี้อาจจะกลายเป็นมะเร็งได้ครับ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2009, 12:10:46 AM โดย rapin2000 » บันทึกการเข้า

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
FORD-TECH-CHI-CHI รักในหลวง
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 11:44:40 PM »

สารทริเทียม (Tritium) มีสูตรทางเคมีว่า 31H หรือ T เป็นไอโซโทป (Isotope) ของธาตุไฮโดรเจน (11H) ซึ่งมีการแผ่กัมมันตรังสีอยู่บ้าง และมีคุณสมบัติในการเรื่องแสง (Radioluminescent) จึงนิยมนำมาใช้กับหน้าปัดนาฬิกา ศูนย์ปืน ฯลฯ เป็นต้น

ถ้าไม่มีการสัมผัสอย่างใกล้ชิดเป็นเวลานานก็ไม่น่ามีปัญหาครับ แต่ถ้ามีการกลืนกินหรือดูดซึมผ่านบาดแผลอาจจะกลายเป็นมะเร็งได้ครับ  Grin

ท่านศาสตราจารย์มาเอง  ให้+1 ครับ
bymanshop
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2009, 03:02:51 PM »

Grin Grin Grin Grinโล่งอก นึกว่าเป็นหมันไปแล้วเสียอีก  ขอขอบคุณครับที่ให้ข้อมูล ไหว้ ไหว้ ไหว้
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2009, 03:10:34 PM »

+1 ครับ  Grin

rambo1th
Hero Member

คะแนน 142

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2009, 03:11:10 PM »

สารทริเทียม (Tritium) มีสูตรทางเคมีว่า 31H หรือ T เป็นไอโซโทป (Isotope) ของธาตุไฮโดรเจน (11H) ซึ่งมีการแผ่กัมมันตรังสีอยู่บ้าง และมีคุณสมบัติในการเรื่องแสง (Radioluminescent) จึงนิยมนำมาใช้กับหน้าปัดนาฬิกา ศูนย์ปืน รวมทั้งนำไปผลิตเป็นน้ำตริติเอท (Tritiated Water) ซึ่งมีสูตรทางเคมีคือ T2O ใช้หล่อเย็นในเตาปฏิกรณ์นิวเคลียร์ด้วยครับ นอกจากสาร T2O ยังมีสาร D2O หรือน้ำมวลหนัีก (Heavy Water) ที่ใช้ในการหล่อเย็นด้วยครับ น้ำหล่อเย็น 2 ชนิดตกราคาลิตรละประมาณหมื่นกว่าบาทเองครับ สนใจรับมะเร็งดับกระหายสักแก้วไหมครับ อ๋อย

ถ้าไม่มีการสัมผัสอย่างใกล้ชิดเป็นเวลานานก็ไม่น่ามีปัญหาครับ แต่ถ้ามีการกลืนกินหรือดูดซึมผ่านบาดแผลเข้าไปอันนี้อาจจะกลายเป็นมะเร็งได้ครับ  Grin

อธิบาย น้องๆ ไอร์สไตย์ เลย ครับ เยี่ยม
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2009, 03:19:01 PM »

Grin Grin Grin Grinโล่งอก นึกว่าเป็นหมันไปแล้วเสียอีก  ขอขอบคุณครับที่ให้ข้อมูล ไหว้ ไหว้ ไหว้
ทำแตกตรงไหนครับเนี่ย ตกใจหน้าซีด คิก คิก

หน้า: [1]
  พิมพ์