๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 01:55:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันครบรอบ 100 ปี ร.ร.นายเรือ  (อ่าน 26510 ครั้ง)
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #60 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2006, 07:56:59 PM »

ผมเพิ่งกลับมาจากสนามตอนบ่ายสอง ไม่เห็นเจอพี่เสือเลยครับ...
ไม่ได้ยิงนาน ยิงไปยี่สิบชุด แจมมั่ง จบมั่ง ดีสุดได้แค่ สิบแปดวิกว่าๆ พรุ่งนี้มีเวลาไล่แซงผมทั้งวันเลยครับทุกท่าน Wink

คำแนะนำสำหรับน้องโต๊ะ ห้าตัวแรกยิงให้เร็วแต่อย่ามั่ว ห้าตัวที่นั่งพาดศอก แล้วแต่ถนัด ถ้าคิดว่าคุมได้ดี วางแค่ศอกซ้ายข้างเดียว มันจะหมุนได้ free กว่า แต่ก็แกว่งมากกว่า ถ้าจะให้นิ่งก็วางศอกลงไปทั้งสองศอก แต่ต้องลองดูว่า วางยังไงให้มันหมุนได้ครบห้าตัว ก่อนยิงช่วง mark ขยับเก้าอี้นิดๆหน่อยได้ เจ้าหน้าที่ไม่ว่าอะไร เก้าอี้เป็นเก้าอี้เหล็กกลมอย่างดี แบบที่เห็นในห้องผ่าตัด มั่นคงมากๆ สามตัวสุดท้าย ยิงตามสะดวกซ้ายก่อนหรือขวาก่อนแล้วแต่ถนัด อย่าเผลอยิง stop plate ก่อนเป็นใช้ได้ ขอให้โชคดีครับน้องโต๊ะ

ปล. รางวัลสวยมาก ทั้งห้ารางวัล ที่หนึ่งเป็นประภาคาร ที่สองเป็น ม้าน้ำ ที่สาม ปืนใหญ่ ที่สี่สมอเรือ ที่ห้านี่จำไม่ได้ สวยๆทั้งนั้นเลยครับ ส่วนตัวผมชอบปืนใหญ่มากที่สุด Wink

ไปยิงมาแล้วครับ ถึงสนามบ่าย ๓ ได้

ยิงได้เวลา ๒๐ กว่าวิ  หมดสิทธิรับถ้วยครับ

พรุ่งนี้ผมไป ตจว. ครับ   เสียดายครับถ้วยสวยมากๆ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #61 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2006, 08:12:22 PM »

ไม่ต้องบอกครับว่าใคร Grin
MedCadet
Sr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #62 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2006, 08:43:12 PM »

ผมว่าวันนี้แดดแรงมาก เป้าห้าตัวที่ 25 เมตรพวก red dot เสียเปรียบ cross hair ครับ(ผมยิงศูนย์แดงได้แค่ ห้าชุด แล้วต้องเปลี่ยนมาเป็นกล้องเหมือนเดิม)

True success is not in the learning, but in its application to benefit mankind.
klonglan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #63 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2006, 02:01:40 AM »

วันนี้ปืนสั้นชาวบ้านมือใหม่ 10 เมตร เขามีการจองช่องยิงกันด้วยเหรอ ไม่ยิงแต่ติดเป้าไว้ คนอื่นจะยิงก็ไม่ได้ยิง รอกันเป็นชั่วโมง แถวยาวเหยียด แถมมีโค้ชคอยส่งซิกว่าต้องยิงนัดต่อไปให้เข้ากี่แต้ม(10เมตร เอาแค่ 89 แต้ม) ส่งซิกเสียงดัง ช่องอื่นจะยิงนับแต้มเป้าตัวเองอยู่เลยงงว่าตัวเองจะยิงอีกเท่าไรดี   Huh

ตัวผมลองไปแข่งหาประสพการณ์เจอแบบนี้ จะไปร่วมงานไหนคงต้องคิดหนักล่ะ  ตกใจ

If you want peace ,prepare for war
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #64 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2006, 02:05:45 AM »

วันนี้ปืนสั้นชาวบ้านมือใหม่ 10 เมตร เขามีการจองช่องยิงกันด้วยเหรอ ไม่ยิงแต่ติดเป้าไว้ คนอื่นจะยิงก็ไม่ได้ยิง รอกันเป็นชั่วโมง แถวยาวเหยียด แถมมีโค้ชคอยส่งซิกว่าต้องยิงนัดต่อไปให้เข้ากี่แต้ม(10เมตร เอาแค่ 89 แต้ม) ส่งซิกเสียงดัง ช่องอื่นจะยิงนับแต้มเป้าตัวเองอยู่เลยงงว่าตัวเองจะยิงอีกเท่าไรดี Huh

ตัวผมลองไปแข่งหาประสพการณ์เจอแบบนี้ จะไปร่วมงานไหนคงต้องคิดหนักล่ะ ตกใจ

ถ้าพบว่ามีพฤติการณ์ไม่เหมาะสม  หรือเห็นว่าตัวเองถูกรบกวน ก็เข้าไปแจ้งคณะกรรมการจัดการแข่งขัน ในห้องนับคะแนนได้เลยครับ
usedguns
Full Member

คะแนน 9

843 TEAM SPIRIT

« ตอบ #65 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2006, 03:28:34 AM »

วันนี้ปืนสั้นชาวบ้านมือใหม่ 10 เมตร เขามีการจองช่องยิงกันด้วยเหรอ ไม่ยิงแต่ติดเป้าไว้ คนอื่นจะยิงก็ไม่ได้ยิง รอกันเป็นชั่วโมง แถวยาวเหยียด แถมมีโค้ชคอยส่งซิกว่าต้องยิงนัดต่อไปให้เข้ากี่แต้ม(10เมตร เอาแค่ 89 แต้ม) ส่งซิกเสียงดัง ช่องอื่นจะยิงนับแต้มเป้าตัวเองอยู่เลยงงว่าตัวเองจะยิงอีกเท่าไรดี Huh

ตัวผมลองไปแข่งหาประสพการณ์เจอแบบนี้ จะไปร่วมงานไหนคงต้องคิดหนักล่ะ ตกใจ

ถ้าพบว่ามีพฤติการณ์ไม่เหมาะสม  หรือเห็นว่าตัวเองถูกรบกวน ก็เข้าไปแจ้งคณะกรรมการจัดการแข่งขัน ในห้องนับคะแนนได้เลยครับ

:Smileyผมเห็นเป็นแบบนี้มานานจนชินแล้วครับ เจ้าหน้าที่หรือกรรมการก็คงไม่กล้าว่า (นัยว่าเป็นเจ้าถิ่น)
ลองคิดดู 10 เมตรยิงด้านซ้ายสุด ผมยิง 25 เมตรอยู่ช่องขวาสุด ผมยังได้ยินเสียงท่านชัดเจน
ก็ไม่รู้ว่านักกีฬาที่ยิงช่องข้าง ๆ จะเสียสมาธิแค่ไหน ถ้าผมเป็นกรรมการผมคงเตือนโดยไม่ต้องรอให้มี
คนประท้วงแล้วครับ  แต่ผมว่าถ้าท่านเปลี่ยนมาใช้เสียงอันดังของท่าน ต้อนรับขับสู้นักกีฬาที่มาจากต่างถิ่น
แทนการไล่แขกแบบนี้  คงจะสร้างความประทับใจให้กับนักกีฬาที่อุตสาหเดินทางมาแข่งขันได้มิใช่น้อย Undecided
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2006, 03:40:29 AM โดย usedguns » บันทึกการเข้า

ความสามารถทำให้คุณไปสู่จุดสูงสุด แต่ความอ่อนน้อมทำให้คุณอยู่จุดนั้นได้นานสุด
ไพรัช..
.....ครอบครัวมาก่อน ปืน..นิ้ดเดียวจ๊า...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #66 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2006, 07:39:36 AM »

...ทำใจครับทำใจ.. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน คนเราไม่เหมือนกันมารยาทก็ย่อมต้องต่างกันไปด้วยผมเคยไปแข่งที่ จ.สระแก้ว ก็ประเภทนี้เจอบ่อยๆเดี๋ยวนี้ผมเปลี่ยนมาแข่ง IPSC ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับพวกเพื่อนๆพี่ๆนิสัยดีมากๆจริงๆสุดยอดครับประทับใจมาก....

ลูกผู้ชายจะยิ่งใหญ่ไม่ได้ถ้าไม่รักลูกรักเมีย...
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #67 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2006, 08:30:58 AM »

เรื่องยิงอั้นคะแนน "ห้ามเกิน" นี่  ถ้าจะมีข้อดีก็คือบอกนิสัยคนยิงได้จริงๆ
ให้เพื่อนตะโกนบอกคะแนน  ถามความเห็นผมคือ "โกง" ครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #68 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2006, 08:51:47 AM »

ว่าจะยิง ๑๐ เมตรซะหน่อย Grin ไม่ยิงแล้วล่ะ ผมไม่มีพรายกระซิบ Grin
วันนี้ไปลุ้น สปีดต่อครับ หลงรัก
น้องโต๊ะหายดียังครับ หวังว่าวันนี้ลุกไหวน่ะครับ Grin
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #69 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2006, 05:30:43 PM »

ว่าจะยิง ๑๐ เมตรซะหน่อย Grin ไม่ยิงแล้วล่ะ ผมไม่มีพรายกระซิบ Grin
วันนี้ไปลุ้น สปีดต่อครับ หลงรัก
น้องโต๊ะหายดียังครับ หวังว่าวันนี้ลุกไหวน่ะครับ Grin

ภาพเจ้าของคำพูดข้างบนครับ  Wink

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2006, 05:33:27 PM โดย Choltit » บันทึกการเข้า

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #70 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2006, 05:32:10 PM »

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #71 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2006, 05:34:17 PM »

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #72 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2006, 05:40:55 PM »

ผู้การบอก  คนให้การสนับสนุนเยอะอย่างนี้  ขอขอบคุณด้วยการเพิ่มเป็น ๘ รางวัลไปเลย (เดิม ๕)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2006, 05:43:08 PM โดย Choltit » บันทึกการเข้า

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #73 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2006, 05:48:44 PM »

วมต. มาแบบสดชื่น เพราะเพิ่งตื่น

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #74 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2006, 05:50:23 PM »

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 10
  พิมพ์