๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 11:07:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันครบรอบ 100 ปี ร.ร.นายเรือ  (อ่าน 26505 ครั้ง)
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2006, 11:12:11 AM »

ผู้การอยากยิงศูนย์รู เอาไปลองดูก็ได้นี่ครับ แบบยิงโชว์ไม่รับรางวัล

ทำแว่นตาใหม่ดีกว่าครับ
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2006, 11:18:25 AM »

ผู้การอยากยิงศูนย์รู เอาไปลองดูก็ได้นี่ครับ แบบยิงโชว์ไม่รับรางวัล

ทำแว่นตาใหม่ดีกว่าครับ
เมื่อวานผมเอาเซเบิ้ล ยิง ๕๐ เมตรที่สนามราชนาวีบางนา เห็นเป้าตัวเองแล้วอยากให้ผู้การสุพินท์แนะนำเหมือนกันครับ Grinแต่สงสัยต้องไปทำแว่นใหม่ก่อนครับมองไม่ถนัด Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2006, 11:26:23 AM โดย ภูกามยาว » บันทึกการเข้า
MedCadet
Sr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2006, 06:32:03 AM »

ผมมีเวรวันอาทิตย์ ยังไงจะไปยิงทำscoreทิ้งไว้วันเสาร์ แล้วแอบลุ้นอยู่ที่รพ.ก็แล้วกันครับ (ต่อให้น้องโต๊ะหนึ่งวัน หุ หุ หุ :p )

True success is not in the learning, but in its application to benefit mankind.
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2006, 09:38:38 PM »

ผมมีเวรวันอาทิตย์ ยังไงจะไปยิงทำscoreทิ้งไว้วันเสาร์ แล้วแอบลุ้นอยู่ที่รพ.ก็แล้วกันครับ (ต่อให้น้องโต๊ะหนึ่งวัน หุ หุ หุ :p )

คุณหมอต้น วัดชีพจรตัวเองตอนช่วงเย็นๆวันอาทิตย์ไว้ด้วยนะครับ.....อาจเต้นเร็วกว่าปกติได้ อิอิ

ToU_JuNiOr(N'โต๊ะ)
น้องโต๊ะ
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2006, 07:44:08 PM »

อาหมอไปยิงกอ่นหนึ่งวันถ้าไม่เอาเปรียบเด็กช่วยแนะนำให้ด้วยเผื่อน้องโต๊ะจะได้รางวัลบ้าง หลงรัก
MedCadet
Sr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2006, 09:53:55 AM »

อาหมอไปยิงกอ่นหนึ่งวันถ้าไม่เอาเปรียบเด็กช่วยแนะนำให้ด้วยเผื่อน้องโต๊ะจะได้รางวัลบ้าง หลงรัก

เรื่องวิธีการยิงของผมมันไม่ค่อยจะเหมือนใครซะด้วยสิ เพราะผมซ้อม off hand ที่ระยะ 25 เมตรเป็นหลัก แถมยังใช้กล้อง Cross hair อีกตะหาก แต่จะพยายามหา trick and tactic ในการยิงมาแนะนำก็แล้วกันครับ ว่าแต่ น้องโต๊ะตัวโตขึ้นมั่งยังครับ เพราะส่วนสูงมีผลกับวิธีการยิงแน่นอนครับ

True success is not in the learning, but in its application to benefit mankind.
น้องโต๊ะ
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2006, 08:52:42 PM »

เรื่องวิธีการยิงของผมมันไม่ค่อยจะเหมือนใครซะด้วยสิ เพราะผมซ้อม off hand ที่ระยะ 25 เมตรเป็นหลัก แถมยังใช้กล้อง Cross hair อีกตะหาก แต่จะพยายามหา trick and tactic ในการยิงมาแนะนำก็แล้วกันครับ ว่าแต่ น้องโต๊ะตัวโตขึ้นมั่งยังครับ เพราะส่วนสูงมีผลกับวิธีการยิงแน่นอนครับ
[/qu ote] 15ก.ค นี้ น้องโต๊ะอายุ 12 ปีครับส่วนสูง148ซ.มความสูงอยู่ในเกณฑ์ไหมครับอาหมอ
MedCadet
Sr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2006, 12:22:59 AM »

ความสูงน้องโต๊ะ อยู่ประมาณเปอร์เซนต์ไทล์ที่ 50 เมื่อเทียบกับเด็กอเมริกันในอายุเท่าๆกัน ถือว่าอยู่ในเกณฑ์ปกติครับ

น้องโต๊ะ
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2006, 09:55:14 PM »

ความสูงน้องโต๊ะ อยู่ประมาณเปอร์เซนต์ไทล์ที่ 50 เมื่อเทียบกับเด็กอเมริกันในอายุเท่าๆกัน ถือว่าอยู่ในเกณฑ์ปกติครับ
[/qu
 หลงรักขอบคุณมากครับอาหมอ อยากเรียนเก่งแบบอาแต่ขี้เกียจอ่านหนังสือจะทำอย่างไรดีครับ
MedCadet
Sr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2006, 07:05:50 PM »

อาจารย์แพทย์มักจะบอกอยู่บ่อยๆว่า การจะเป็นนักเรียนแพทย์ที่ดีนั้น ไม่ต้องเก่งมาก แต่ต้องขยันมาก... ไม่ขยันอ่านหนังสือจะให้สอบทำคะแนนได้ดีคงเป็นไม่ได้ ฉันใดก็ฉันนั้น ยิงปืนถ้าไม่ขยันซ้อม จะให้ผลการยิงออกมาดีก็คงจะเป็นไปไม่ได้เช่นกันครับ

ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2006, 10:31:46 AM »

อาจารย์แพทย์มักจะบอกอยู่บ่อยๆว่า การจะเป็นนักเรียนแพทย์ที่ดีนั้น ไม่ต้องเก่งมาก แต่ต้องขยันมาก... ไม่ขยันอ่านหนังสือจะให้สอบทำคะแนนได้ดีคงเป็นไม่ได้ ฉันใดก็ฉันนั้น ยิงปืนถ้าไม่ขยันซ้อม จะให้ผลการยิงออกมาดีก็คงจะเป็นไปไม่ได้เช่นกันครับ
มีใครซุ่ม ซ้อมกันมั่งครับ  Grin Grin Grin
MedCadet
Sr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2006, 11:57:10 AM »

เมื่อวานไปลองศูนย์ใหม่มาร้อยนัด(ทางสนามมีโควตาให้ซ้อมแค่คนละสองกล่อง) เสาร์หน้าจะประเดิมศูนย์อิเลคโทรนิคส์เป็นครั้งแรก หลังจากใช้ bushnell trophy 1.75-4x มาตลอด... จะออกหัวออกก้อยเดี๋ยวได้รู้กันครับ

Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2006, 11:59:06 AM »

มีใครซุ่ม ซ้อมกันมั่งครับ Grin Grin Grin

ซุ่มอย่างเดียวเลยครับ....แต่ไม่ได้ซ้อม....กะวัดดวงเสาร์-อาทิตย์นี้เลย....ของรางวัลสวยงามมากครับ....ก่อนวันแข่งจะเอารูปาลงให้ชมเหมือนเดิม

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2006, 11:27:47 PM »

ว่าแต่ น้องโต๊ะตัวโตขึ้นมั่งยังครับ เพราะส่วนสูงมีผลกับวิธีการยิงแน่นอนครับ

มีขู่  มีขู่   Shocked

Mr.D
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2006, 09:19:15 AM »

ชอบปืนสั้นคับ
พกพาสะดวก
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 10
  พิมพ์