๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 07, 2024, 05:23:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามท่านที่มีประสบการณ์ ให้เช่าโกดังด้วยครับ..  (อ่าน 4147 ครั้ง)
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 19, 2014, 04:43:04 PM »

55555  ลิ้งค์ ข้างล่าง คือวิธี  ที่เขาทำกัน อ่ะ ฮา  55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

http://www.prachachat.net/news_detail.php?newsid=1373965502

โถ  ตอนเด็ก  ยายวิ่งขึ้นไปเล่น  บน  " เตี๋ย "  อ่ะ ฮา
หรือ กองข้าว ที่เขา ผ่ากระสอบ  เทข้าว " ออกมากอง"  อ่ะ ฮา

วิธีนี้  เขาเรียกว่า  " ผ่าเตี๋ย ผสมข้าว "  ให้ได้ชนิด ตามที่ต้องการ อ่ะ ฮา

ข้าวสาร  ที่เรา  " ส่งออก " มันต้องผ่านกรรมวิธี  กำจัดแมลง ก่อนอ่ะ ฮา
เป็นสเปค  ที่เขากำหนด   เพราะเป็นการ  ป้องกัน  " แมลง ย้ายถิ่น " ทำให้เกิดโรคระบาด อ่ะ ฮา

สี่ ห้าสิบปี  โกดังริมแม่น้ำ เจ้าพระยา  แถวสาธุ  เขาทำแบบที่ยายบอก อ่ะ ฮา

55555  เคยได้ยิน " กิตติค้าข้าว   ฮ่วยชวน   หรือ เทพพาณิชย์ " หรือเปล่า อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

โถ่..กองเท่าจิมิมดแค่นี้ แล้วก็สารคนละชนิดกันเลยเจ๊เอ้ย

555555  พี่นุ้ม  " เก่ง " รู้ด้วยว่า  ใช่ หรือ ไม่ใช่  อ่ะ ฮา  55555

ครั้งต่อไป   เอาให้แน่  " ลองกิน  "  มาบอกยาย อ่ะ ฮา 55555

5555  เรื่องนี้ิ  " น้ำมัน  ไม่รั่ว " อ่ะ ฮา 555555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ได้ๆ เชิญล้างตูดที่ช่องแปด

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
araki-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน -561

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 19, 2014, 06:22:42 PM »

ขออนุญาตครับ ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าใช้วิธีไหน
แต่ผมคิดว่าข้าวคืออาหาร ไม่ว่าจะทำยังไงก็ต้องปลอดภัยต่อผู้บริโภคครับ
แล้วข้าวรัฐบาลก็ประมูลขายส่งออกอยู่เป็นระยะ ถ้าปนเปื้อนสารเคมีส่งออกไม่ได้ไม่มีใครซื้อครับ
แล้วถ้ามั่วส่งออกไป ถูกตีกลับแบบกุ้ง หรือสินค้าเกษตรอื่นๆ เสียชื่อครับ
            araki

"อำนาจ"
 มันเป็นเช่นนี้เอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 19, 2014, 06:38:26 PM »

ขออนุญาตครับ ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าใช้วิธีไหน
แต่ผมคิดว่าข้าวคืออาหาร ไม่ว่าจะทำยังไงก็ต้องปลอดภัยต่อผู้บริโภคครับ
แล้วข้าวรัฐบาลก็ประมูลขายส่งออกอยู่เป็นระยะ ถ้าปนเปื้อนสารเคมีส่งออกไม่ได้ไม่มีใครซื้อครับ
แล้วถ้ามั่วส่งออกไป ถูกตีกลับแบบกุ้ง หรือสินค้าเกษตรอื่นๆ เสียชื่อครับ
            araki

ตอนนี้ยังไม่มีข้าวรัฐบาลส่งออก....จากที่เมื่อวานไปดูมาข้าวเสื่อมสภาพไปเกิน 85% แล้วครับเริ่มขุ่นและกร่อนเป็นผง คงทิ้งทั่งหมด...เสียดายงบเสียดายข้าวมากๆครับ

"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 19, 2014, 07:49:20 PM »

แล้วข้าวรัฐบาลก็ประมูลขายส่งออกอยู่เป็นระยะ
ถ้าปนเปื้อนสารเคมีส่งออกไม่ได้ไม่มีใครซื้อครับ

araki

ตอนนี้ยังไม่มีข้าวรัฐบาลส่งออก....

จากที่เมื่อวานไปดูมาข้าวเสื่อมสภาพไปเกิน 85%
แล้วครับเริ่มขุ่นและกร่อนเป็นผง
คงทิ้งทั่งหมด...เสียดายงบเสียดายข้าวมากๆครับ

555555  ต๊าย ตาย  ตายแหน่   พี่นุ้ม  สุ 1000  อ่ะ ฮา 55555

ยายบอกแล้ว  อย่าไปเชื่อ  " ปริ๊ด ๆ  "  อ่ะ  ฮา 5555

ข้าวเนี่ยะ  เขาประมูล  " ยกล๊อต "  ขายให้พ่อค้า ภายในประเทศ ไปหลายหน แล้ว อ่ะ ฮา
พ่อค้ามันก็เอามา  แบ่ง  " ใส่ถุง  ห้ากิโล " ตีตราของตัวเอง  ขายทั่วประเทศไทย อ่ะ ฮา

55555  เออ  ยายก็ซื้อ  แต่ไม่กล้ากิน   กลัว  " แหง็ก ๆ " อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 19, 2014, 08:28:40 PM »

แล้วข้าวรัฐบาลก็ประมูลขายส่งออกอยู่เป็นระยะ
ถ้าปนเปื้อนสารเคมีส่งออกไม่ได้ไม่มีใครซื้อครับ

araki

ตอนนี้ยังไม่มีข้าวรัฐบาลส่งออก....

จากที่เมื่อวานไปดูมาข้าวเสื่อมสภาพไปเกิน 85%
แล้วครับเริ่มขุ่นและกร่อนเป็นผง
คงทิ้งทั่งหมด...เสียดายงบเสียดายข้าวมากๆครับ

555555  ต๊าย ตาย  ตายแหน่   พี่นุ้ม  สุ 1000  อ่ะ ฮา 55555

ยายบอกแล้ว  อย่าไปเชื่อ  " ปริ๊ด ๆ  "  อ่ะ  ฮา 5555

ข้าวเนี่ยะ  เขาประมูล  " ยกล๊อต "  ขายให้พ่อค้า ภายในประเทศ ไปหลายหน แล้ว อ่ะ ฮา
พ่อค้ามันก็เอามา  แบ่ง  " ใส่ถุง  ห้ากิโล " ตีตราของตัวเอง  ขายทั่วประเทศไทย อ่ะ ฮา

55555  เออ  ยายก็ซื้อ  แต่ไม่กล้ากิน   กลัว  " แหง็ก ๆ " อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไปฟังเขามา...กับไปดูกับตาเจ๊จะเชื่อใคร ตอนนี้โรงสีรับซื้อข้าวไม่อั่นเพราะข้าวส่งออกขาด ตอนแรกก็งงไหวว่าข้าวล้นสต๊อก เขาบอกว่าข้าวโครงการตอนนี้เป็นของร้อนห้ามเคลื่อนย้ายและที่สำคัญมันเสื่อมสภาพแล้ว...ไปดูทั่ท่าเรือแสงฟ้า พระประแดงดูรถขนข้าวสารรอขึ้นเรือนับสิบคัน

Hero Member

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 19, 2014, 08:33:04 PM »

araki

555555  ต๊าย ตาย  ตายแหน่   พี่นุ้ม  สุ 1000  อ่ะ ฮา 55555

ยายบอกแล้ว  อย่าไปเชื่อ  " ปริ๊ด ๆ  "  อ่ะ  ฮา 5555

ข้าวเนี่ยะ  เขาประมูล  " ยกล๊อต "  ขายให้พ่อค้า ภายในประเทศ ไปหลายหน แล้ว อ่ะ ฮา
พ่อค้ามันก็เอามา  แบ่ง  " ใส่ถุง  ห้ากิโล " ตีตราของตัวเอง  ขายทั่วประเทศไทย อ่ะ ฮา

55555  เออ  ยายก็ซื้อ  แต่ไม่กล้ากิน   กลัว  " แหง็ก ๆ " อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555   "  กินข้าว แล้วตาย  "  นกบินผ่าน  ยังตกมาตายเร้ย อ่ะ ฮา555555  แลบลิ้น

" ปลาทู  " ก็ขาดตลาด   หาซื้อยาก   ถ้ามีก็ตัว จิ๊ดเดียว อ่ะ ฮา   ขำก๊าก

5555  ล่อ  " แซลมอนเทร้า กับ เบียร์ล้มจ้าว "  ดีกว่า อ่ะ ฮา 555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 19, 2014, 08:40:49 PM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 19, 2014, 08:40:24 PM »

ไปฟังเขามา...กับไปดูกับตาเจ๊จะเชื่อใคร

ตอนนี้โรงสีรับซื้อข้าวไม่อั่นเพราะข้าวส่งออกขาด

ตอนแรกก็งงไหวว่าข้าวล้นสต๊อก
เขาบอกว่าข้าวโครงการตอนนี้เป็นของร้อน
ห้ามเคลื่อนย้ายและที่สำคัญมันเสื่อมสภาพแล้ว...
ไปดูทั่ท่าเรือแสงฟ้า พระประแดงดูรถขนข้าวสารรอขึ้นเรือนับสิบคัน

55555  โอ้ย  ตาย ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  อ่ะ ฮา 555555

พี่นุ้ม สุ 1000  รู้จัก  " แสงฟ้า "   ก็ม่ะเบา  แล้วอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

รู้ป่าว  " สมาคมพ่อค้า ส่งออกข้าว " เนี่ยะ  ฮา
เขาทำสัญญา  " ขายล่วงหน้า " ให้ต่างประเทศ  อ่ะ ฮา
พอราคา  " ในเมืองไทย สูง "  มันซื้อไม่ไหว อ่ะ ฮา
เพราะ ไปขายล่วงหน้า  " ตันละ  หมื่น นิ๊ดๆ  หมื่นสอง " แค่นั้นอ่ะ ฮา

ซื้อภายในประเทศไม่ได้  ต้องไปซื้อ " ข้าวเวียดนาม "  มาส่งออกแทน อ่ะ ฮา

มันก็เลย  หาทางล้ม  " ปูวววว์ "  อ่ะ ฮา

พี่นุ้ม  สุ 1000  รู้ป่าว  " ห้าเสือ ส่งออก " ใครอยู่เบื้อหลัง อ่ะ ฮา
พวก  "ราชวงค์ "   อ่ะครัช  ใครเป็นแบคอัพ   " บัวคลี่ " อ่ะครัช ฮา

ตอนนี้เป็นงัย  เหลือ  " หกเจ็ดพัน / ตัน "    ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

555555  กู  " รวย " อีกแล้ว อ่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 19, 2014, 08:44:55 PM »

ไปฟังเขามา...กับไปดูกับตาเจ๊จะเชื่อใคร

ตอนนี้โรงสีรับซื้อข้าวไม่อั่นเพราะข้าวส่งออกขาด

ตอนแรกก็งงไหวว่าข้าวล้นสต๊อก
เขาบอกว่าข้าวโครงการตอนนี้เป็นของร้อน
ห้ามเคลื่อนย้ายและที่สำคัญมันเสื่อมสภาพแล้ว...
ไปดูทั่ท่าเรือแสงฟ้า พระประแดงดูรถขนข้าวสารรอขึ้นเรือนับสิบคัน

55555  โอ้ย  ตาย ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  อ่ะ ฮา 555555

พี่นุ้ม สุ 1000  รู้จัก  " แสงฟ้า "   ก็ม่ะเบา  แล้วอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

รู้ป่าว  " สมาคมพ่อค้า ส่งออกข้าว " เนี่ยะ  ฮา
เขาทำสัญญา  " ขายล่วงหน้า " ให้ต่างประเทศ  อ่ะ ฮา
พอราคา  " ในเมืองไทย สูง "  มันซื้อไม่ไหว อ่ะ ฮา
เพราะ ไปขายล่วงหน้า  " ตันละ  หมื่น นิ๊ดๆ  หมื่นสอง " แค่นั้นอ่ะ ฮา

ซื้อภายในประเทศไม่ได้  ต้องไปซื้อ " ข้าวเวียดนาม "  มาส่งออกแทน อ่ะ ฮา

มันก็เลย  หาทางล้ม  " ปูวววว์ "  อ่ะ ฮา

พี่นุ้ม  สุ 1000  รู้ป่าว  " ห้าเสือ ส่งออก " ใครอยู่เบื้อหลัง อ่ะ ฮา
พวก  "ราชวงค์ "   อ่ะครัช  ใครเป็นแบคอัพ   " บัวคลี่ " อ่ะครัช ฮา

ตอนนี้เป็นงัย  เหลือ  " หกเจ็ดพัน / ตัน "    ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

555555  กู  " รวย " อีกแล้ว อ่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เจ๊ลองสืบให้หน่อยสิทำไม่กำแพงเพชรมันถึงโกงข้าวมาที่สุดในประเทศ ใครเป็นเจ้าของโรงสีหว่า

Hero Member

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 19, 2014, 08:50:11 PM »

เจ๊ลองสืบให้หน่อยสิ 
ทำไม่กำแพงเพชรมันถึงโกงข้าวมาที่สุดในประเทศ
ใครเป็นเจ้าของโรงสีหว่า

55555  ต๊ายยย  ไปยก  " กำแพงเพชร "  มาทำรัย อ่ะ ฮา  555555

พาดพิง  สุดหล่อ  " วราเทพ "  อดีตรองนายก ของยาย  อีกแล้ว อ่ะ ฮา
โถ  " ปริมาณข้าว "  มันเท่าไหร่ กัน   อ่ะ  ฮา

เอออ  ถ้าพูดถึง   "  ภาคกลาง "  ยายถึงมอง  ถึงเหลียว  อ่ะ ฮา
เพราะปริมาณ การผลิต  มันอยู่ตรงนี้   ไม่ใช่  " เหนือล่าง ตอนบน " อ่ะ ฮา

555555  เอออ  ถ้าพูดถึง   "  ลุงเติ้ง " ยายว่าใช่ อ่ะ ฮา  5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 19, 2014, 08:55:14 PM »

ทำไม่กำแพงเพชรมันถึงโกงข้าวมาที่สุดในประเทศ

55555  ต๊ายยย  ไปยก  " กำแพงเพชร "  มาทำรัย อ่ะ ฮา  555555

พาดพิง  สุดหล่อ  " วราเทพ "  อดีตรองนายก ของยาย  อีกแล้ว อ่ะ ฮา
โถ  " ปริมาณข้าว "  มันเท่าไหร่ กัน   อ่ะ  ฮา

เอออ  ถ้าพูดถึง   "  ภาคกลาง "  ยายถึงมอง  ถึงเหลียว  อ่ะ ฮา
เพราะปริมาณ การผลิต  มันอยู่ตรงนี้   ไม่ใช่  " เหนือล่าง ตอนบน " อ่ะ ฮา

555555  เอออ  ถ้าพูดถึง   "  ลุงเติ้ง " ยายว่าใช่ อ่ะ ฮา  5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

555555  พูดถึง  " ปู่เติ้ง  "  ยายคันปาก  อยากเป็น เถ้าแก่ อ่ะ ฮา

พี่นุ้ม สุ 1000   พอจะเดินไปหา  " ป้าแจ่มใส "  ได้ป่าว อ่ะ ฮา

5555 ยายวานทีเห๊อะ  บอกป้าแจ่ม  " น้าเบิ้ม " เขาสนใจ หนู นา อ่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 19, 2014, 09:06:31 PM »

555555  ยายว่า   เป็น พี่ นุ้ม สุ 1000  แอบไปรับจ๊อบ   อ่ะ ฮา 5555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

https://www.facebook.com/BBCThai/photos/a.1527194487501586.1073741828.1526071940947174/1559127290974972/?type=1&theater
บีบีซีไทย - BBC Thai

โฆษกทีวีอินเดียลืมทำการบ้านเลยถูกส่งกลับบ้าน

เมื่อคืนวานนี้   โฆษกสถานีโทรทัศน์แห่งชาติ  ของอินเดียคนหนึ่ง
ถูกส่งกลับบ้าน   เพราะอ่านชื่อประธานาธิบดีจีนผิด

เป็น   นายอีเลเว่น   จิ้นผิง  แทนที่จะอ่านว่า   สี จิ้นผิง

ชื่อของประธานาธิบดีจีน  คงต้องถูกเอ่ยถึงบ่อยในอินเดียตอนนี้
เพราะเขาไปเยือนเป็นเวลาสามวัน

ชื่อของเขานั้น   เขียนเป็นภาษาอังกฤษว่า Xi Jinping

ทีนี้ในภาษาโรมัน    XI คือเลขสิบเอ็ด

คนอ่านข่าวภาคภาษาอังกฤษ
ก็เลยอ่านชื่อท่านประธานาธิบดีว่า

มิสเตอร์อีเลเว่น จิ้นผิง   ไปเลย

หัว...ฆรวย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 19, 2014, 09:16:58 PM »

55555  ต๊ายยย  ไปยก  " กำแพงเพชร "  มาทำรัย อ่ะ ฮา  555555

พาดพิง  สุดหล่อ  " วราเทพ "  อดีตรองนายก ของยาย  อีกแล้ว อ่ะ ฮา
โถ  " ปริมาณข้าว "  มันเท่าไหร่ กัน   อ่ะ  ฮา

เอออ  ถ้าพูดถึง   "  ภาคกลาง "  ยายถึงมอง  ถึงเหลียว  อ่ะ ฮา
เพราะปริมาณ การผลิต  มันอยู่ตรงนี้   ไม่ใช่  " เหนือล่าง ตอนบน " อ่ะ ฮา

555555  เอออ  ถ้าพูดถึง   "  ลุงเติ้ง " ยายว่าใช่ อ่ะ ฮา  5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

555555  พูดถึง  " ปู่เติ้ง  "  ยายคันปาก  อยากเป็น เถ้าแก่ อ่ะ ฮา

พี่นุ้ม สุ 1000   พอจะเดินไปหา  " ป้าแจ่มใส "  ได้ป่าว อ่ะ ฮา

5555 ยายวานทีเห๊อะ  บอกป้าแจ่ม  " น้าเบิ้ม " เขาสนใจ หนู นา อ่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไปถามน้องมะนาวโน้น...เห็นอย่างนี้อย่าทำเป็นเล่นนะครับ ฮาๆๆๆ

DR.Siah
Full Member

คะแนน 219

« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 20, 2014, 10:28:41 PM »

พวก  "ราชวงค์ "   อ่ะครัช  ใครเป็นแบคอัพ

เฮ้ออ มึงหมายถึงใครอีกล่ะเนี่ย อีเทยควายเชี่ยๆๆแก่ๆๆๆ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 21, 2014, 05:44:50 AM »

เข้าไมโครเวฟหรือนึ่งอะยาย ทำไมน้ำมันนองอย่างนี้ Grin Grin Grin ติดต้องเสียด้วย

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Hero Member

« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 21, 2014, 10:42:06 AM »

พวก  "ราชวงค์ "   อ่ะครัช  ใครเป็นแบคอัพ

เฮ้ออ มึงหมายถึงใครอีกล่ะเนี่ย อีเทยควายเชี่ยๆๆแก่ๆๆๆ

555555  ยายฮา  "  ไอ้ ด๊อก เสี่ยะ  "  อ่ะ  ฮา

ตอนไอ้ตี๋   เอา  " ไส้กรอก " ยัดเข้าไปในถ้ำ  ฮา
มันเผลอ  ไอ   " แค็กเดียว  "   ไส้กรอก หลุดจากรู อ่ะ ฮา

ไอ้ ด๊อก เสี่ยะ  เลยได้แต่  " น้ำหล่อลื่น "  อ่ะ ฮา5555  อ๋อย

มันได้  " DNA "  ของ ไอ้ตี๋  มาจิ๊ดเดียว อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เหม่  จะยกเรื่อง  " ราชวงศ์ "  มาโหน   ก็ดั้น ไม่ยกมาทั้งหมด อ่ะ ฮา  ตกใจ

มึงรู้เรื่อง   รัยบ้าง   นอกจาก  " ปอเปียง   กับ   ซาบ ซุ้ง "  อ่ะ  ฮา  หัวเราะร่าน้ำตาริน

มึงรู้จัก  " ราชวงศ์  ทรงวาด  พาดสาย  เสือป่า " หรือ เปล่าอ่ะ ฮา
ราชวงศ์  ทรงวาด  พาดสาย  เป็นแหล่ง  ศูนย์รวม  " เจ้าสัว " ใหญ่ ในอดีต อ่ะ ฮา

สมาคม  " พ่อค้าข้าว ส่งออก "  เมื่อก่อน เขาอยู่ตรงนั้น  อ่ะ ฮา
ไอ้กลุ่มคน  กลุ่มนี้  เขาเป็นคน  " กำหนดราคา "  ซื้อ - ขาย  พืชเกษตร ทุกชนิด อ่ะ  ฮา

พอจะซื้อ จะลงทุน  เขาก็ใช้  แบ็งค์  " บัวคลี่ "  ตรงถนนเสือป่า   เป็นแบคอัพ อ่ะ ฮา
รู้ป่าว   บัวคลี่  คือ รัย   แหะ  แหะ  " ถึก "   อีก  ม่ะรู้  บัวคลี่ คือ รัย ฮา

ไอ้บัวคลี่  นี่มันเป็น  "สัญญลักษณ์ "  หรือ โลโก้  ของ Bangkok Bank อ่ะ ฮา
สมัย  นายชิน  โสภณพนิช  เตี่ย  เจ้าสัว ชาตรี  ยังบริหาร  เขาไปนั่ง เจี๊ยะ เต้ ประจำ อ่ะ ฮา

พอถึงยุคนี้  โทนี่  หรือ ชาติศิริ   ศิษย์อัสสัมชัญ  เขากุมบังเหียน บริหาร อ่ะ ฮา
เตี่ยเขาชืือ   " อังเดร "  หรือ  ชาตรี  โสภณพนิช  นั่นแหละ อ่ะ ฮา

55555   ไอ้ด๊อก เสี่ยะ  มึง  " ดราม่า "  ว่ะ  อ่ะ ฮา  55555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์