๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 12, 2024, 02:39:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาวปืนคิดอย่างไรกับแท๊กซี่โหดครับ  (อ่าน 5601 ครั้ง)
mr.siri1
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 03:32:56 PM »

ผมว่าคงไม่ใช่คนเลวโดย..สันดาน..หรอกครับเพราะยอมมอบตัวและคำให้การยังเป็นประโยชน์ต่อรูปคดี คงขาดจิตรสำนึกชั่วขณะ ที่สงสารคือเด็ก เศร้า เศร้า
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 04:58:40 PM »

ผมว่าคงไม่ใช่คนเลวโดย..สันดาน..หรอกครับเพราะยอมมอบตัวและคำให้การยังเป็นประโยชน์ต่อรูปคดี คงขาดจิตรสำนึกชั่วขณะ ที่สงสารคือเด็ก เศร้า เศร้า

การที่ตัดชิ้นส่วนคนเป็นชิ้นๆนี่.....ไม่ใช่เรื่องที่คนธรรมดาจะทําได้เลยนะครับ.....ใจต้องโหดมากๆ...

เพราะสภาพจริงๆ....เลือด....กลิ่น....และก็รับรู้อยู่ว่า..นี่คือคน....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
GunGold
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 05:06:53 PM »

โหดมากๆครับ
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 05:12:09 PM »

เลวโดยสันดานเลยครับ เด็กคนนี้ก็เคยเลี้ยงมา ที่มอบตัวนั้นไม่ใช่สำนึกผิด แต่เพราะถ้าไม่ก็ต้องโดนจับอยู่ดีครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 05:19:40 PM »

ถ้าในคุกมีอินเตอร์เนท ผู้ร้ายในคดีนี้เปิดอ่านข้อความของท่าน คืนนี้คงนอนหลับฝันดี ที่มีคนเข้าใจความคิดชั่วๆของตน ครับ

PEA803
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 06:30:59 PM »

ขออภัยครับผมอยากให้เราชาวอวป มีมุมมองตรง การใช้อาวุธปืนของผู้กระทำความผิดว่าหากถูกต้องตาม กม.ทำไมมีได้ ขรก.บางท่านยังไม่ได้รับอนุญาตให้มี และอนาคตจะถูกเข้มงวดในการออกใบอนุญาตหรือไม่ครับไม่มีเจตนาไปในทางอื่น
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 03:13:11 PM »

ขาดจิตสำนึกชั่วขณะ ? .......................   

ผมว่า ขาดจิตนานไปหน่อยครับ  ยิงหมดโม่ 7 นัด  ปลดโม่ เทปลอก  ยัดสปีดโหลดเดอร์ ยิงซ้ำอีก 7 นัด  ผมว่า  คนสติธรรมดา  คงจะสติกลับมา  ตั้งแต่พลั้งมือ ยิงนัดแรกแล้วครับ 

มอบตัวเพราะกลัวโดนเก็บมากกว่าครับ

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 03:14:50 PM »

คดีนี้ รู้แต่ว่า  คงส่งผลให้ขอ .357 ยากขึ้นไปอีก  หัวเราะร่าน้ำตาริน

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 03:30:59 PM »

เท่าที่ผมอ่านดู เขาคงเตรียมวางแผนการมาดีพอสมควร 
สิ่งที่เขานำไปโพสถามเพื่อนชาวปืนทางเน็ต อาจจะเป็นแผนการก็ได้
เช่น ต้องการให้เป็นพยานหลักฐานว่าเขาโดนบังคับจริงๆ จิตรใจว้าวุ่นสับสน
จากสื่อและข้อมูลที่คนรู้จักพูดถึง คือเขาเป็นคนนิ่งๆ เลยไม่รู้ว่าเขาคิดวางแผนอะไรอยู่ น่ากลัวครับ

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
smitxx2005'รักในหลวง'
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 03:34:03 PM »

ขออภัยครับผมอยากให้เราชาวอวป มีมุมมองตรง การใช้อาวุธปืนของผู้กระทำความผิดว่าหากถูกต้องตาม กม.ทำไมมีได้ ขรก.บางท่านยังไม่ได้รับอนุญาตให้มี และอนาคตจะถูกเข้มงวดในการออกใบอนุญาตหรือไม่ครับไม่มีเจตนาไปในทางอื่น
คดีนี้ รู้แต่ว่า  คงส่งผลให้ขอ .357 ยากขึ้นไปอีก  [/color]
ผมกลัวผลกระทบข้อนี้ละครับ
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 04:30:29 PM »

สำหรับเรื่องการขอมีปืนนี่ผมว่า ชื่อในทะเบียนปืนของคนร้ายไม่น่าจะตรงกับชื่อคนร้ายครับ อาจเป็นปืนที่แจ้งหาย ก็เป็นได้ครับ  ส่วนเรื่องการขออนุญาต .357 จะยาก ผมว่านายทะเบียนท่านคงแยกแยะออกครับ

แต่สงสัยอยู่อย่างหนึ่งครับ คือ คนร้ายยิงปืนในรถ แล้วหูไม่เสียหรือครับ ถึงแม้นว่าจะเป็นลูก LWC .38 ก็ตามครับ

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 04:56:43 PM »

สำหรับเรื่องการขอมีปืนนี่ผมว่า ชื่อในทะเบียนปืนของคนร้ายไม่น่าจะตรงกับชื่อคนร้ายครับ อาจเป็นปืนที่แจ้งหาย ก็เป็นได้ครับ  ส่วนเรื่องการขออนุญาต .357 จะยาก ผมว่านายทะเบียนท่านคงแยกแยะออกครับ

แต่สงสัยอยู่อย่างหนึ่งครับ คือ คนร้ายยิงปืนในรถ แล้วหูไม่เสียหรือครับ ถึงแม้นว่าจะเป็นลูก LWC .38 ก็ตามครับ

สงสัยว่าชื่อจะตรงนะครับ...

เพราะเห็นเคยโพสท์ขายในเวปเพื่อนบ้านครับ...Cheesy
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 06:33:59 PM »

สงสัยว่าชื่อจะตรงนะครับ...

เพราะเห็นเคยโพสท์ขายในเวปเพื่อนบ้านครับ...Cheesy

ขอบคุณครับพี่หมอ Grin

PEA803
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2009, 10:30:47 PM »

เชื่อได้ว่าในมุมมองของผู้ออกกฏหมายมาบังคับใช้กับประชาชนเพื่อให้สังคมสงบสุขจะต้องนำข้อมูลเหล่านี้ไปวิเคราะห์เพื่อประกอบการวินิจฉัยออกกฏหมาย   แน่นอนว่าในอนาคตจะกระทบต่อผู้ที่มีจิตวิญญาณรักปืนและใช้ปืนในทางที่ถูกต้องเหมาะสมแน่นอนดังเช่น ปท.สรอ.ขณะนี้จะเข้มงวดการซื้อกระสุนปืน ทั้งๆที่ประเทศเขาเคราพสิทธิการมีอาวุธปืนของประชาชนโดยเสมอมา ทำอย่างไรพวกเราจะมีองค์กรที่จะคอยพิทักษ์และประสานเกี่ยวกับผู้มีอาวุธปืนและรัฐฯให้ WIN-WIN ไปได้ครับ เราต้องการแกนนำครับ คณะกรรมการบริหาร อวป ดีไหมครับ
สุดแล้วแต่ใจก็ ♡รักพ่อหลวง♡
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2009, 10:45:26 PM »

อยากทราบครับว่า มือซ้ายจับพวงมาลัย มือขวาอ้อมมายืงข้างหลัง ปลดโม่ เทปลอกกระสุน บรรจุ กระสุนใหม่ จะใช้เวลานานเท่าใดครับ แล้ว มือเดียวทำได้แสดงว่าคงชำนาญการใช้ลูกโม่แน่ ๆ เลย ส่วนเรื่องที่ทำลงไป คงต้องชดใช้ตามวาระครับ กรรมเป็นตัวกำหนดครับ

ชีวิตนี้สั้นจริงๆ จะเอาอะไรไปมากกว่านี้
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์