๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 12, 2024, 01:04:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาวปืนคิดอย่างไรกับแท๊กซี่โหดครับ  (อ่าน 5600 ครั้ง)
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 03:54:19 AM »

จะให้คิดในมุมไหนดีละครับ มันมองได้หลายแง่มุม  Cheesy

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
big J
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

=เรารักในหลวง=

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 06:29:58 AM »

เศร้าใจครับ  Cry
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 07:28:37 AM »

รับไม่ได้ที่ยิงเด็ก และผู้หญิง ที่ไม่มีทางสู้ ครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 08:01:17 AM »

ก็คงว่ากันไปตามหลักฐานนะครับ   ผิดก็ว่ากันไปตามผิด   ก็สมควรที่จะได้รับโทษสูงสุดของข้อกฎหมาย....คนร้าย.....น้อยรายครับ......ที่มีปืนมีทะเบียนเป็นของตัวเองแล้วนำมาก่อเหตุก่อคดี.....และอีกอย่างเวปฯ...นี้ใครๆก็เข้ามาอ่านได้ .....อย่านึกหรืออย่าคิดว่าทุกคนในเวปฯ...นี้  จะมีนิสัยเหมือนคนร้ายรายนี้....นะครับ.... ไหว้ ไหว้ ไหว้
smitxx2005'รักในหลวง'
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 08:23:15 AM »

ผมเองก็สงสัยตั้งกระทู้ถาม http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=77695.0 แต่สงสัยใช้สำนวนผิดเลยลงถังขยะไปแล้ว
Wachira1973
"กระบี่อยู่ที่ใจ...ปืนก็อยู่ที่ใจเช่นกัน"
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 08:32:00 AM »

...กฺมมุนา วํตตฺตีโลโก..."สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม" ...ครับ... ไหว้

"...แล้วสอนว่าอย่าใว้ใจมนุษย์   มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
 ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน.."
                                                                                            ...สุนทรภู่...
kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 10:01:10 AM »

รับไม่ได้ที่ยิงเด็ก และผู้หญิง ที่ไม่มีทางสู้ ครับ
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ 
สงสารลูกสาวของผู้ตายที่ต้องรับเรื่องราวร้ายๆกับชีวิต 

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 10:13:01 AM »

จากกรณีคดีสะเทือนขวัญ นายศิริพงษ์ กาญจนนิวิฐ อายุ 40 ปี โชเฟอร์แท็กซี่ ก่อเหตุฆ่าน.ส.สุนันท์ หรือแอน ศรีสุวรรณ อายุ 38 ปี ภรรยาตัวเอง กับด.ช.โช มาคิโน อายุ 5 ขวบ ลูกติดของน.ส.สุนันท์ที่เกิดกับสามีเก่าชาวญี่ปุ่น นำศพน.ส.สุนันท์ไปทิ้งข้างถนนที่อ.ลาดหลุมแก้ว จ.ปทุมธานี และหั่นศพด.ช.โชยัดถุงดำทิ้งย่านตลิ่งชัน โดยมีด.ญ.พิชยา หรือมินท์ จงงามวิลัย อายุ 13 ปี ลูกของน.ส.สุนันท์ที่เกิดกับสามีคนแรก ถูกยิงบาดเจ็บด้วย แต่รอดตายมาได้ ก่อนที่นายศิริพงษ์ตัดสินใจมอบตัวอย่างรวดเร็ว โดยอ้างว่าสาเหตุจากการกดดันที่น.ส.สุนันท์บีบบังคับให้ไปฆ่าสามีคนแรกที่เป็นคนไทย แต่ตำรวจยังไม่ปักใจเชื่อ ตามข่าวครึกโครมที่เสนอไปแล้วนั้น

-ค้นบ้านมือฆ่าหั่นยึดปืน-รถ

เมื่อเวลา 01.30 น. วันที่ 14 ต.ค. เจ้าหน้าที่ตำรวจฝ่ายสืบสวน สน.ตลิ่งชัน นำตัวนายศิริพงษ์ กาญจนนิวิฐ อายุ 40 ปี ผู้ต้องหาคดีฆ่าหั่นศพ ด.ช.โช มาคิโน ลูกครึ่งไทย-ญี่ปุ่น อายุ 5 ขวบ และน.ส.สุนันท์ ศรีสุวรรณ อายุ 38 ปี ภรรยานายศิริพงษ์ และเป็นแม่ของด.ช.โช กลับจากการค้นห้องพักบ้านเอื้ออาทร ย่านบางบัว ทอง พร้อมยึดของกลางมาจำนวนหนึ่ง ได้แก่ อาวุธปืน. 357 กระสุนปืน 43 นัด มีด 3 เล่ม สิ่งของและเสื้อผ้าของผู้เสียชีวิต รถแท็กซี่ สีชมพู ทะเบียน ทล 5979 กทม. โดยได้นำตัวเข้าห้องขังสน.ตลิ่งชันทันที

ตัดมาจากบางตอนของข่าวสด 15 ตค.2552 ซึ่งอาวุธปืนพกสั้นน่าจะเป็น Model 686 บรรจุ 7 นัด ซึ่งมองในแง่ใช้ปืนจะคิดกันอย่างไรบ้างครับ

ตามที่ จขกท ถาม ผมว่าใช้ปืนผิดแน่นอน เค้าให้มีไว้ป้องกันชีวิตและทรัพย์สินไม่ได้ให้ไว้เพื่อทำร้ายชีวิตและทรัพย์สินผู้อื่นประเด็นอื่นๆไม่ขอก้าวล่วงอำนาจสอบสวนครับ ไหว้

khun-mum- รักในหลวง
Full Member

คะแนน 57

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 10:28:33 AM »

รู้สึกหดหู่มาก ไม่น่าทำกับเด็กเลยเลวมาก ผมเห็นข่าวนึกถึงลูกชายผมทันทีครับ
(ลูกชายผมวัยไล่เลี่ยกับเด็กที่ตาย) เด็กวัยนี้กำลังน่ารักมากครับ ขอให้คนร้ายรับ
กรรมอย่างสาสมครับ ขออภัยนะครับถ้าพูดแรงไปครับรู้สึกอย่างนี้จริงๆ ไหว้ ไหว้
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 12:59:41 PM »

ถ้าฆ่าเด็กและผู้หญิงจริงๆ ก็ไม่น่าเอาไว้ครับ ตอนลงโทษถ่ายทอดออกทีวีเลยครับ คนที่คิดจะทำตามจะได้ดูเป็นตัวอย่าง 

แต่ผมว่ามันแปลกๆ ครับ

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 01:32:04 PM »

...............................น่าสงสารเด็กครับ................ เศร้า................................. ไหว้
แม้ว
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

ชีวิตก็มีแค่นี้

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 01:53:55 PM »

คงเก็บกดมาก ไม่เป็นใครไม่รู้ แต่เด็กไม่เกี่ยว สงสาร  เศร้า
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 02:26:01 PM »

ฆ่าคนเพราะบันดาลโทสะยังพอเข้าใจ   แต่ฆ่าแล้วหั่นนี่มันไม่เข้าใจจริงๆครับ.....โทษฐานฆ่าคนตาย ผมอบากให้ได้รับโทษเบาที่สุดก็ติดคุก 10 ปีขึ้นไป ทุกๆกรณีเลย แต่ผมเห็นบางรายติดคุกไม่ถึง 5 ปีเองครับ  ผมว่ามันน้อยมากเกินไป หรือเพราะกฏหมายเราเบาเกินไปหรือเปล่า ( ขออภัยครับไม่ใช่นักกฏหมายครับ )
Middle
หัวใจมีใว้เพื่อสร้างสรรค์
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 02:27:14 PM »

ใจคอโหดร้ายมาก..โทษน่าจะถึงขั้นประหาร..

ชีวิตคือการเดินทาง

http://www.youtube.com/watch?v=eosAyUE29u0
✿RungRoj_f (รักในหลวง)✿
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 03:19:18 PM »

ไม่น่าให้อภัยเลย ใจคอเหี้ยมเกรียมมากๆ ...
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์