๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 10:28:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการใบรับรองความประพฤติครับ  (อ่าน 17111 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #60 เมื่อ: กันยายน 14, 2013, 04:53:01 PM »

เป็นเสื้อเหลืองหรือแดงล่ะ ถ้าเหลืองได้เลย จะรับรองให้
เพราะผมไม่ชอบพวกเสื้อแดง เงื่อนไขมีแค่นี้เอง
ยิ่งเป็น พธม.ด้วยมาโลด กี่คนก็มาจะรับรองให้หมดเลย
แต่ต้องมีหลักฐานแสดงว่าคุณไม่ใช่เสื้อแดงจำแลงมาเท่านั้นครับ

ถ้าพิสูจน์ตัวเองได้ว่าเป็น พธม.โทรมาเลยที่ 0851273387

Ha Ha Ha ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ sitti2519 อ่ะ  ฮา

ยายก็อยากได้เหมือนกัน  "ใบรองรับ"  ทีว่านั่นอ่ะ ฮา

5555 ยายส่ง "หลักฐาน"  มายืนยัน ตามภาพข้างล่าง อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
sombat_
Full Member

คะแนน -166

หูดับตับไหม้

« ตอบ #61 เมื่อ: กันยายน 14, 2013, 05:11:47 PM »

มาตรฐานข้าราชการดีพอจะไปรับรองให้ประชาชนด้วยหรือครับ งงจริงๆกฎปัญญาอ่อน บ้าๆบอๆ

ROONEY 10 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #62 เมื่อ: กันยายน 14, 2013, 05:37:00 PM »

พี่sitti2519ครับ จะช่วยสงเคราห์ให้ผมด้วยอีกซักคนจะได้ไหมครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผมโพสถามหาวิธีมาหลายกระทู้แล้ว ยังไม่พบทางออกเรยฮะ
เป็นเสื้อเหลืองหรือแดงล่ะ ถ้าเหลืองได้เลย จะรับรองให้ เพราะผมไม่ชอบพวกเสื้อแดง เงื่อนไขมีแค่นี้เอง ยิ่งเป็น พธม.ด้วยมาโลด กี่คนก็มาจะรับรองให้หมดเลย แต่ต้องมีหลักฐานแสดงว่าคุณไม่ใช่เสื้อแดงจำแลงมาเท่านั้นครับ ถ้าพิสูจน์ตัวเองได้ว่าเป็น พธม.โทรมาเลยที่ 0851273387
+1 ...   นับถือครับ  Grin Grin
Hero Member

« ตอบ #63 เมื่อ: กันยายน 14, 2013, 05:38:19 PM »

มาตรฐานข้าราชการดีพอจะไปรับรองให้ประชาชนด้วยหรือครับ

งงจริงๆกฎปัญญาอ่อน บ้าๆบอๆ

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่  sombat  อ่ะ  ฮา

ยายเห็น  "ข้อความ"  ต้องการรับรองคุณสมบัติ
ให้ครบถ้วนตาม พรบ. อาวุธปืน แล้ว ฮาเลย อ่ะ 5555
ยายเห็นประกาศ  "เปิดเผย"  ในหน้า การเมือง แล้ว ฮา 5555

การรับรอง  "คุณสมบัติ"  ให้ครบถ้วนตาม พรบ. อาวุธปืนที่ว่า
โดยคนรับรอง  "รับรอง"  เรื่อยเปื่อย  ไม่เคย  รู้จักกัน ฮา   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

"หนังสือรับรอง"  ประเภทนี้ ยายเรียกว่า  "หนังสือ รับรองเก๊"  อ่ะ ฮา
ไม่มีผล "ผูกพันธ์"  ใช้รับรองไม่ได้  เพราะว่าใช้  หรือให้  ถ้อยคำอันเป็น "เท็จ" อ่ะ ฮา

แล้วยิ่ง  กำหนดคุณสมบัติว่า  ต้อง  "เหลือง"  เป็นการเฉพาะเจาะจง ฮา
ถ้ายายเจอ  จะนำส่ง  โรงพยาบาล  ถ้าไม่ "ศรีธัญญา ก็ สวนปรุง" โน่น อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

555555 ท่าทาง  "บ้า"  จริง อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=231554.0

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
sitti2519
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 46

« ตอบ #64 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 02:00:30 AM »

คือผมว่าคุณอย่าเอาบรรทัดฐานของคุณไปกำหนดคนอื่นดีกว่าครับ ผมจะรับรองให้ใครมันก็เรื่องของผมนะ การที่จะรับรองให้คนที่มีอุดมการณ์ความคิดเหมือนกันมันผิดตรงไหนเหรอครับ หรือต้องให้ทุกคนเห็นเหมือนคุณหมดจึงจะเรียกว่าถูกต้อง ผมว่าคุณมองในมุมที่เข้าข้างตัวเองเกินไปว่าคุณดี เด่นอยู่คนเดียว ถ้าคนเห็นต่างคือผิด ถ้าคิดได้แค่นั้นก็แสดงว่าคุณอยู่แต่ในกะลา ออกมาเถอะครับ ออกมามองโลกความเป็นจริงบ้าง ว่าสังคมวันนี้เขาไปถึงไหนกันแล้ว คุณจะเป็นใครใหญ่มาจากไหนผมไม่สนใจหรอกครับ ขอแนะนำว่าออกมาจากกะลาเถอะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2013, 02:04:54 AM โดย sitti2519 » บันทึกการเข้า
sitti2519
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 46

« ตอบ #65 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 02:07:55 AM »

คือไปด่าคนอื่นก่อนนึกว่าตัวเองดีนักหนา ถ้าโดนด่าคืนมั่งจะรู้สึกยังไง บังเอิญว่าผมเป็นคนที่ไม่ไว้หน้าใครด้วยดิ
sombat_
Full Member

คะแนน -166

« ตอบ #66 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 02:11:15 AM »

คือผมว่าคุณอย่าเอาบรรทัดฐานของคุณไปกำหนดคนอื่นดีกว่าครับ ผมจะรับรองให้ใครมันก็เรื่องของผมนะ การที่จะรับรองให้คนที่มีอุดมการณ์ความคิดเหมือนกันมันผิดตรงไหนเหรอครับ หรือต้องให้ทุกคนเห็นเหมือนคุณหมดจึงจะเรียกว่าถูกต้อง ผมว่าคุณมองในมุมที่เข้าข้างตัวเองเกินไปว่าคุณดี เด่นอยู่คนเดียว ถ้าคนเห็นค่างคือผิด ถ้าคิดได้แค่นั้นก็แสดงว่าคุณอยู่แต่ในกะลา ออกมาเถอะครับ ออกมามองโลกความเป็นจริงบ้าง ว่าสังคมวันนี้เขาไปถึงไหนกันแล้ว คุณจะเป็นใครใหญ่มาจากไหนผมไม่สนใจหรอกครับ ขอแนะนำว่าออกมาจากกะลาเถดะครับ

ผมว่าไม่ผิดหรอกครีบ มันสิทธิของคุณ ถึงมันจะเพี้ยนจากการรับรองความประพฤติไปเป็นรับรองคนสีเสื้อเดียวกันคุณก็ทำได้ครับ เพราะกฎเกณฑ์บ้าๆบอๆปัญญาอ่อนมันให้อำนาจคุณครับ
เพื่อนคุณที่จะไปยิงคนขับรถปาดหน้าที่ว่านี่คงเป็นคนมีความประพฤติดีมากเลยนะครับ หรือจะไปหามาตรฐานอะไรกับไอ้กฎเกณฑ์เหล่านี้  บอกตรงๆ เบื่อ

sitti2519
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 46

« ตอบ #67 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 02:20:31 AM »

ก่อนที่ผมจะรับรองใครก็คงต้องคุยดูนิสัยใจคอก่อน มีชุดคำถาม มีหลักฐานอ้างอิง เพราะผมมีความเชื่อว่าคนเสื้อเหลืองเป็นกลุ่มคนที่ผมเชื่อถือ ไว้ใจได้ วุฒิภาวะทางความคิด สติปัญญาได้ผ่านการศึกษาอบรมมาดีพอสมควรจึงจะมีจิตสำนึกรักชาติ รักสถาบัน รักแผ่นดิน แค่นี้คุณคิดไม่เป็นเหรอ หรือสักแต่ว่าอยากโชว์ความขี้เท่อของตัวเอง ให้คนอื่นคิดว่าดูดี แต่คนที่เขามีสติปัญญากว่าคุณเห็นแล้วเขาสมเพชในความคิดคุณนะ เชื่อผมสิ เพียงแต่เขาไม่พูดแค่นั้นเอง
sitti2519
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 46

« ตอบ #68 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 02:26:50 AM »

คือถ้าไม่ไปพาลคนอื่นก่อนก็จะไม่โดนโต้กลับหรอกครับ คนเราเห็นต่างได้คุยกันด้วยเหตุผลได้ แต่ถ้ายังไม่รู้จักคนอื่นดีพอผมว่าอยู่เงียบๆไปเถอะครับ บางทีอาจไปพาลเอาคนที่ใจถึงเข้านี่มันจะเดือดร้อนนะครับ
sombat_
Full Member

คะแนน -166

« ตอบ #69 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 02:39:31 AM »

คือถ้าไม่ไปพาลคนอื่นก่อนก็จะไม่โดนโต้กลับหรอกครับ คนเราเห็นต่างได้คุยกันด้วยเหตุผลได้ แต่ถ้ายังไม่รู้จักคนอื่นดีพอผมว่าอยู่เงียบๆไปเถอะครับ บางทีอาจไปพาลเอาคนที่ใจถึงเข้านี่มันจะเดือดร้อนนะครับ

เจออีกแล้วคนใจถึง สมัยนี้รู้สึกทำไมไปเล่นเว็บไหนก็เจอแต่คนใจถึงกันจัง

sitti2519
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 46

« ตอบ #70 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 02:48:19 AM »

พอเหอะรำคาญว่ะ เสียเวลาเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2013, 03:02:03 AM โดย sitti2519 » บันทึกการเข้า
sombat_
Full Member

คะแนน -166

« ตอบ #71 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 03:00:44 AM »

ขอโทษๆก็ไม่ได้ตั้งใจให้รำคาญนะ มีคนฝากถามไปม็อบพันธมิตรไม่ทันเขายุติบทบาทไปแล้ว ไปม็อบยางพาราที่ใต้แทนจะรับไว้พิจารณาหรือเปล่า

วีระศักดิ์ รักในหลวงครับ
Website Sponsor
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #72 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 07:44:52 AM »

ที่บ้านผมต้องขอใบรับรองความประพฤติจากนายกเทศมนตรีครับ  และในการจะขอใบรับรองจากนายกเทมนตรีก็จะต้องมีข้าราชการ ซี3 ขึ้นไปมารับรองอีก  จากนั้นถึงจะไปยื่นขอ ป. 3 ที่ อำเภอ  อำเภอก็จะส่งไปพิมพ์ลายนิ้วมือที่โรงพักอีกที่ถึงจะได้ ป. 3 ครับ   ผมอึดอัดเหมือนกันที่ต้องไปหาข้าราชการซี 3 ขึ้นไปมารับรอง  พอรู้ว่าเป็นเรื่องปืนก็ไม่มีใครค่อยอยากเซ็นต์ให้   ก็ได้แต่พี่สาวตัวเองคอยเซ็นต์ให้   นี่ถ้าหาไม่ได้ชาตินี้คงไม่ต้องมีปืนกัน  ผมก็บอกกับเจ้าหน้าที่ทุกครั้งว่าคงไม่มีใครเอาปืนมีทะเบียนไปยิงใครตายหรอก  อ้อ  แล้วอีกเรื่องคือ ต้องขอดูเงินหมุนเวียนในบัญชี  บ้าน  รถที่ดิน   ก่อนที่จะออก ป. 3   คนที่ไม่มีทรัพย์สินดังกล่าวแต่เขามีเงินสุจริตพอที่จะซื้อปืนมาดูแลตัวเองและครอบครัว  ชีวิตเขาและครอบครัวมีค่าน้อยกว่าคนที่มีทรัพย์สินมากอย่างนั้นหรือ   เวร........  ยี๊    กราบขอบพระคุณพี่ธำรงครับ ไหว้  กระบอกต่อไปผมจะลองใช้วิธีของพี่ธำรงครับแล้วจะมารายงานผลให้ทุกท่านได้ทราบครับ ไหว้
Hero Member

« ตอบ #73 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 09:35:10 AM »

คือผมว่าคุณอย่าเอาบรรทัดฐานของคุณไปกำหนดคนอื่นดีกว่าครับ
ผมจะรับรองให้ใครมันก็เรื่องของผมนะ

การที่จะรับรองให้คนที่มีอุดมการณ์ความคิดเหมือนกันมันผิดตรงไหนเหรอครับ
หรือต้องให้ทุกคนเห็นเหมือนคุณหมดจึงจะเรียกว่าถูกต้อง
ผมว่าคุณมองในมุมที่เข้าข้างตัวเองเกินไปว่าคุณดี เด่นอยู่คนเดียว

ถ้าคนเห็นต่างคือผิด ถ้าคิดได้แค่นั้นก็แสดงว่าคุณอยู่แต่ในกะลา
ออกมาเถอะครับ ออกมามองโลกความเป็นจริงบ้าง ว่าสังคมวันนี้เขาไปถึงไหนกันแล้ว

คุณจะเป็นใครใหญ่มาจากไหนผมไม่สนใจหรอกครับ ขอแนะนำว่าออกมาจากกะลาเถอะครับ

คือไปด่าคนอื่นก่อนนึกว่าตัวเองดีนักหนา
ถ้าโดนด่าคืนมั่งจะรู้สึกยังไง

บังเอิญว่าผมเป็นคนที่ไม่ไว้หน้าใครด้วยดิ

ก่อนที่ผมจะรับรองใครก็คงต้องคุยดูนิสัยใจคอก่อน มีชุดคำถาม มีหลักฐานอ้างอิง

เพราะผมมีความเชื่อว่าคนเสื้อเหลืองเป็นกลุ่มคนที่ผมเชื่อถือ ไว้ใจได้
วุฒิภาวะทางความคิด สติปัญญาได้ผ่านการศึกษาอบรมมาดีพอสมควร
จึงจะมีจิตสำนึกรักชาติ รักสถาบัน รักแผ่นดิน

แค่นี้คุณคิดไม่เป็นเหรอ หรือสักแต่ว่าอยากโชว์ความขี้เท่อของตัวเอง
ให้คนอื่นคิดว่าดูดี แต่คนที่เขามีสติปัญญากว่าคุณเห็นแล้วเขาสมเพชในความคิดคุณนะ

เชื่อผมสิ เพียงแต่เขาไม่พูดแค่นั้นเอง

คือถ้าไม่ไปพาลคนอื่นก่อนก็จะไม่โดนโต้กลับหรอกครับ
คนเราเห็นต่างได้คุยกันด้วยเหตุผลได้
แต่ถ้ายังไม่รู้จักคนอื่นดีพอผมว่าอยู่เงียบๆไปเถอะครับ

บางทีอาจไปพาลเอาคนที่ใจถึงเข้านี่มันจะเดือดร้อนนะครับ

มาตรฐานข้าราชการดีพอจะไปรับรองให้ประชาชนด้วยหรือครับ

งงจริงๆกฎปัญญาอ่อน บ้าๆบอๆ

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่  sombat  อ่ะ  ฮา

ยายเห็น  "ข้อความ"  ต้องการรับรองคุณสมบัติ
ให้ครบถ้วนตาม พรบ. อาวุธปืน แล้ว ฮาเลย อ่ะ 5555
ยายเห็นประกาศ  "เปิดเผย"  ในหน้า การเมือง แล้ว ฮา 5555

การรับรอง  "คุณสมบัติ"  ให้ครบถ้วนตาม พรบ. อาวุธปืนที่ว่า
โดยคนรับรอง  "รับรอง"  เรื่อยเปื่อย  ไม่เคย  รู้จักกัน ฮา   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

"หนังสือรับรอง"  ประเภทนี้ ยายเรียกว่า  "หนังสือ รับรองเก๊"  อ่ะ ฮา
ไม่มีผล "ผูกพันธ์"  ใช้รับรองไม่ได้  เพราะว่าใช้  หรือให้  ถ้อยคำอันเป็น "เท็จ" อ่ะ ฮา

แล้วยิ่ง  กำหนดคุณสมบัติว่า  ต้อง  "เหลือง"  เป็นการเฉพาะเจาะจง ฮา
ถ้ายายเจอ  จะนำส่ง  โรงพยาบาล  ถ้าไม่ "ศรีธัญญา ก็ สวนปรุง" โน่น อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

555555 ท่าทาง  "บ้า"  จริง อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=231554.0

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่  sitti2519  อ่ะ  ฮา

"ครับ พี่"   เอ้ย  ค่ะพี่  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายว่า  พี่  อาการหนัก ต้องรีบไปพบ  "จิตแพทย์"  แล้วอ่ะ ฮา ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คนอะไร  ใจดี๊ดี  ออกหนังสือรับรอง  "ความดี"  ให้กันทางอินเตอร์เน็ท อ่ะ ฮา
ไม่เคยเจอหน้าค่าตา  ไม่รู้จักบ้าน ไม่เคยสมาคม ไม่เคยเห็นตัวกันมาก่อน ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

แล้วยังมามีหน้า  มาเลย มาเลย   ขำก๊ากมาเท่าไหร่  เซ็นต์ให้โม๊ด 
ถ้าเป็น "พันธมิตร หรือ คนเสื้อเหลือง"  ฮา   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ยายเห็นแค่ประเด็นข้างบน  ว่าการรับรอง ลักษณะนี้
เป็นการให้ถ้อยคำ  " อันเป็นเท็จ " อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เผลอๆ  ไอ้โจรห้าร้อย   มันเอาผ้า  "กู้ชาติ"  มาโพกหัว 
แล้วส่งรูปมาให้ดู ช่วยรับรองหน่อย ฮา
มันก็จะเป็นการ  สนับสนุน  ให้คนชั่ว  มีโอกาสเข้าถึงช่องทาง
การมีและใช้อาวุธปืน อย่างถูกกฎหมาย อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เดี๋ยวเกิดมัน  "คลุ้มคลั่ง"  ไปยึดสุวรรณภมิ อีกรอบ 
555555  ยุ่งตายห่ะ เลยอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #74 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 10:00:19 AM »

+1 คุณ sitti2519 ครับ...

รับรองความประพฤติว่าเรียบร้อยได้อยู่แล้ว เพราะเราเห็นว่าเขาเรียบร้อย ไม่เคยเห็นว่าเขาเกกมะเหรกเกเรเคยเอาปืนไปยิงพวกกฎหมู่เผาเมืองครับ... ส่วนเขาจะเอาไปยิงใครหลังจากนั้น ก็เป็นวิจารณญาณของเขา เราไม่ได้มีส่วนร่วมในการตัดสินใจของเขา ในเมื่อที่ผ่านมาเขาเรียบร้อย เราก็รับรองให้, หากจะไปยิงใครก็เป็นความผิดส่วนบุคคลของคนนั้น...

เสื้อเหลืองโดยเฉลี่ยนับถือคุณธรรมมากกว่าเสื้อแดงที่ที่นับถืออารมณ์และความรุนแรงครับ... ใครไปยืนด่าม๊อบเสือเหลืองในเวลาหน้าสิ่วหน้าขวานก็จะโดนด่ากลับ แต่ในเวลาหน้าสิ่วหน้าขวานเหมือนกันไปยืนด่าเสื้อแดง มันจะมีคนเอาอีดาบยาวเฟื้อยวิ่งออกมาไล่ฟันครับ... ฮา...
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์