๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 12:00:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้ ครับเรื่องลูกปืนชุดไกของซีแซด452 2E LUX ครับ  (อ่าน 12136 ครั้ง)
PopZiMus รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 15

« เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 10:17:59 PM »

คือเมื่อเย็นนี้เองครับ ผมถอดชุดไกออกมากะว่าจะตั้งไกให้เบากว่าเดิมอีกนิด(ตามวิธีของ อาจาร์ยพนิศวร)หลังจากพันแผ่นอลูมิเนียมเสร็จแล้วกำลังจะใส่กลับเข้าที่เดิม  หัวเราะร่าน้ำตาริน และแล้วพลาดครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
เจ้าตัวยุ่งกระเด็นหายผมหาจนป่านนี้ยังไม่เจอเลยจะขอรบกวนท่านผู้รู้ครับ ลูกปืนตัวนี้พอหาอะไหล่ที่ไหนได้บ้างครับ
หรือว่าต้องที่ กทม.อย่างเดียวเลย   กรำจริงๆเลยผม หัวเราะร่าน้ำตารินหลุดมาสามครั้งหาเจอตลอดครับแต่งวดนี้ไม่รอด หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 15

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 10:56:37 PM »

เจอแล้วครับ เมื่อกี้นี้เองปิดไฟแล้วเอาไฟฉายส่องเลียดพื้นครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน คือที่บ้านผมทำร้านอาหารครับ กว่าจะปิดร้านก็สี่ทุ่มกว่าเลยยังปิด ไฟหาไม่ได้  ไม่น่าพลาดเลยผม ตกใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 25, 2004, 11:01:31 PM โดย PopZiMus » บันทึกการเข้า
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2004, 03:28:22 AM »

เยาะเย้ย โชคดีครับที่หาเจอ แต่ลูกปืนกลม ๆ ถ้าหายจริง ๆ ลองหาซื้อตามร้านอะไหล่รถยนต์หรือตามร้านขายเครื่องเหล็กครับ บางร้านจะมีขาย Grin

ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2004, 05:04:06 AM »

ลูกปืนนั่น ถ้าถอดแล้วหล่นหาย หรือใส่ลำบาก  แนะนำให้เปลียนเป็นสกรู M2 หัวจมครับ  ยาว 5 มม. ก็พอ  เอาสว่านจับฝนกระดาษทรายให้หัวมันกลมๆ ใช้เป็นแกนสปริงแทนลูกปืนครับ   ใส่ง่ายกว่ากันเยอะเลย  ปืนซีแซดตามแบบดั้งเดิมใช้แกนอย่างนี้ ไม่ใช้ลูกปืน

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
poe kerpetkaew
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2004, 11:45:43 AM »

ดีใจด้วยครับที่หาเจอ ของผมมันก็เคยดีดหายแบบนั้นแหละ ผมปิดห้องกวาด แล้วก็มานั่งวิจัยฝุ่น พอเจอแล้วใส่กลับลำบากเหมือนกันนะครือว่ามันขลุกขลิกไง ปล้ำฟัดกันเป็นชั่วโมงเหงื่อตกทีเดียว ฝีมือช่างของผมมันห่วยด้วยแหละ พันเสร็จเปลี่ยนสกรูไกคมและเบาขึ้นมาก แล้วก็ไม่กล้าถอดอีกเลย ยังสงสัยอยู่ว่าแกนที่พันเทปอลูมินั่มนั้นมันจะทนสักกี่ปี น่าจะมีโรงงานไหนทำแกนเหล็กอ้วน ๆ แบบนั้นออกขายเป็นอะไหล่บ้างนะผมว่า
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2004, 11:54:50 AM »

บอกให้ซีแซดปรับปรุงน่าจะดีกว่าบอกให้คนทำขายนะครับ  เกิดประโยชน์กับทุกคนที่ใช้

Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2004, 01:20:18 PM »

คุณโพธิ์, คุณอ๋อง... เชื่อไหม มีฝรั่งขายชุดเสริมแกนตัวนี้  เป็นท่อทองเหลืองสองชิ้น (ความหนาต่างกันให้เลือกใช้) ใส่หุ้มแกนแทนการพันเทป  และมีสปริงมาให้ 4 ตัว ความแข็งไล่กันไปเลือกใส่ตามใจชอบ   ขายชุดละ 9 เหรียญ ส่งให้ถึงบ้าน  ขายอยู่สองปีเข้าใจว่าขึ้นราคาเป็น 13 เหรียญแล้ว   ตั้งแต่ซีแซดเข้าไปฮิตในสหรัฐฯ  นายบรูคคนทำชุดแต่งไกขายนี่  มีกำไรพอซื้อปืนซีแซดได้สองกระบอกแล้วครับ  (กำไรชุดละประมาณ 5 เหรียญ  คือซื้อท่อทองเหลืองมาตัดเอง  ซื้อสปริงแบบเหมาเป็นร้อยๆ ชิ้น)   และใจดีส่งมาให้ผมฟรีหนึ่งชุดในฐานะคนต้นคิด

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2004, 01:25:42 PM »

คุณโพธิ์, คุณอ๋อง... เชื่อไหม มีฝรั่งขายชุดเสริมแกนตัวนี้  เป็นท่อทองเหลืองสองชิ้น (ความหนาต่างกันให้เลือกใช้) ใส่หุ้มแกนแทนการพันเทป  และมีสปริงมาให้ 4 ตัว ความแข็งไล่กันไปเลือกใส่ตามใจชอบ   ขายชุดละ 9 เหรียญ ส่งให้ถึงบ้าน  ขายอยู่สองปีเข้าใจว่าขึ้นราคาเป็น 13 เหรียญแล้ว   ตั้งแต่ซีแซดเข้าไปฮิตในสหรัฐฯ  นายบรูคคนทำชุดแต่งไกขายนี่  มีกำไรพอซื้อปืนซีแซดได้สองกระบอกแล้วครับ  (กำไรชุดละประมาณ 5 เหรียญ  คือซื้อท่อทองเหลืองมาตัดเอง  ซื้อสปริงแบบเหมาเป็นร้อยๆ ชิ้น)   และใจดีส่งมาให้ผมฟรีหนึ่งชุดในฐานะคนต้นคิด

...มาช่วย ดร.ผ. Wink

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
poe kerpetkaew
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2004, 01:38:19 PM »

บ้านเราน่าทำเหมือนกันนะผมว่า เพราะแฟนซีแซดลูกเลื่อนมีแยะ (แต่ถ้าขายไม่ออกอย่าโทษผมนะครับ) อีกหลายอย่างน่าจะขายได้ เช่น ลูกดัมมี่ .38/.357 เอาปลอกเปล่ามากระทุ้งแก๊ปออก ใส่สปริงหุ้มแกนยาวตลอด ผมรับรองว่าทนกว่าพวกลูกพลาสติคของนอก เคยเห็นแท่นพาดยิงฝีมือ อ.ผณิศวรวางขายอยู่ที่ร้าน ม.ฮะกีมี 1 ตัว ก่อนตั้ง รง.ปืนลม ทำพวกนี้ขายก่อนก็ได้ครับอาจารย์     
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2004, 02:04:18 PM »

แทนพาดปืนนั่น จากโรงงานคุณวิรัตน์ครับ ทำเครื่องปิดกระป๋องปูที่โรงงานผมซื้อใช้ เลยรู้จักสนิทสนมกันดี

พยายามจะเอารูปชุดสปริงมาให้ดูครับ  ใน keepalbum ดันกลายเป็น protected ดูไม่ได้ไปฉิบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2004, 02:08:00 PM โดย panisuan » บันทึกการเข้า

Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2004, 02:15:53 PM »

ลองใหม่ครับ  รูปชุดแต่งไก    ถ้ามันเล็กจิ๋วมองไม่ชัดก็เชิญเข้าดูที่ Keepalbum ได้ครับ  ตาม Link ของรูปไปก็ได้

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 15

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2004, 02:38:28 PM »

ขอบพระคุณอาจาร์ยผนิศวร,คุณใหม่,คุณโพธิ์,พี่ชลธิต,พี่โคด้า  ครับผม  หัวเราะร่าน้ำตารินคราวหน้าผมจะซนแบบระวังกว่านี้ครับ Grin
(ต้องแอบไปทำสกรูของอาจาร์ยไว้ดีกว่าเผื่อหายอีกจะได้ใช้  Grin)
-ง่า.....อาจาร์ยครับตามลิ้งค์ไปแล้วเค้าบอกไม่มีรูปอ่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2004, 02:43:41 PM โดย PopZiMus » บันทึกการเข้า
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2004, 02:43:35 PM »

ขอบพระคุณอาจาร์ยผนิศวร,คุณใหม่,คุณโพธิ์,พี่ชลธิต,พี่โคด้า  ครับผม  หัวเราะร่าน้ำตารินคราวหน้าผมจะซนแบบระวังกว่านี้ครับ Grin
(ต้องแอบไปทำสกรูของอาจาร์ยไว้ดีกว่าเผื่อหายอีกจะได้ใช้  Grin)

...ที่บ้านยังใช้มุ้งหรือเปล่าครับ  ถ้ามีก็กางมุ้งแล้วถอดปืนในมุ้ง  มีกระเด็นกระดอนบ้างก็หาง่ายหน่อย Wink Cool

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 15

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2004, 02:46:34 PM »

ไม่มีครับพี่โคด้า  ถ้าเข้าไปแต่งปืนในห้องนอนผมนี่ท่าทางจะหายากกว่าอีกครับ (รกมาก) หัวเราะร่าน้ำตาริน
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2004, 02:54:10 PM »

และใจดีส่งมาให้ผมฟรีหนึ่งชุดในฐานะคนต้นคิด
ฟังดูเหมือนใจดีนะครับ  Smiley 
ตลาดปืนซีแซดบ้านเรา นึกว่าใหญ่ แต่เทียบกับสหรัฐแล้วผิดกันลิบ ยังไม่ได้พูดถึงเรื่องข้อกฎหมายเลย

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์