๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 08:12:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระดานซื้อ - ขาย หายไปใหนครับ  (อ่าน 72065 ครั้ง)
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #135 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 04:58:23 PM »

มาแล้วววครับ  Grin Grin ก่อนอื่นต้องขออภัยพี่ๆทุกท่านที่มาตอบช้าครับ เนื่องจากผมไปตจว.มาสองวัน วันนี้เพิ่งได้กลับเข้าออฟฟิศเลยเพิ่งได้เปิดกระทู้นี้อ่านครับ

หลังจากที่ได้อ่านความคิดเห็นของพี่ๆที่มีทั้งเห็นด้วยและไม่เห็นด้วยนั้น ขอชี้แจงเรื่องแรกคือเรื่องเงื่อนไขการเข้าบอร์ดซื้อขายที่ผมกำหนดขึ้นมาแต่ไม่ได้บอกอย่างละเอียดว่าต้องทำอย่างไร เงื่อนไขที่ผมกำหนดนั้น คือ Newbie ไม่สามารถเข้าใช้งานบอร์ดซื้อขายได้ จนกว่าจะเปลี่ยนสถานะมาเป็น Jr.Member ซึ่งต้องมีจำนวนการโพสท์ข้อความมากกว่า 20 reply ขึ้นไปจึงจะสามารถเข้าใช้งานได้ตามปกติ การที่ผมไม่บอกเพราะเนื่องจากเห็นว่า อยากจะให้ทุกคนออกมาพูด-คุยกัน ซึ่งไม่จำเป็นจะต้องคุยเรื่องปืน เรื่องสัพเพเหระในหน้าหลังแนวยิงก็เป็นเรื่องที่ทุกคนสามารถพูดคุยและแสดงความคิดเห็นได้ ซึ่งในส่วนนี้เป็นความผิดของผมเองที่ไม่ได้บอกกติกาอย่างชัดเจนว่าต้องมีสถิติการโพสท์มากกว่า 20ขึ้นไปเพราะกลัวว่าจะมี สมาชิก"บางท่าน" ที่โพสท์หน้ายิ้มอย่างเดียวเพื่อปั๊มกระทู้ให้ทะลุ 20 เพื่อเข้าบอร์ด(ขนาดไม่ได้บอกเงื่อนไข ก็ยังมีคนทำเลยครับ)

หลังจากที่ได้อ่านความคิดเห็นของพี่ๆหลายๆท่านทำให้ผมมองเห็นแนวทางที่ชัดเจนมากขึ้น ซึ่งก็ขอเสนอแนวทางดังนี้นะครับ

บุคคลภายนอก - ไม่สามารถอ่าน/โพสท์ ในบอร์ดซื้อขายได้

Newbie/Jr.member - สามารถอ่าน บอร์ดซื้อขายได้ ตอบกระทู้ขายได้ แต่ไม่สามารถตั้งกระทู้ในบอร์ดซื้อขายได้

Full Member(100กระทู้) ขึ้นไป - ตั้งกระทู้/อ่าน/ตอบ กระทู้ในหน้าซื้อขายได้ตามปกติ

ในกรณีที่ต้องการตั้งกระทู้ในบอร์ดซื้อขาย แต่ยังมีสถานะไม่ถึง Full Member ขอความร่วมมือให้ท่านส่งสำเนาบัตรประชาชนมาที่ เวบอวป. ทาง email ที่ phongpat@gunsandgames.com หรือ ส่งทางไปรษณีย์ มาที่ สนง. อวป. 202-4 สุขุมวิท 22 คลองเตย กทม. 10110 และระบุชื่อที่ใช้ในเวบด้วยครับ

สมาชิกที่ยืนยันการมีตัวตนแล้วจะมีชื่อกลุ่ม "ชาว อวป." ติดห้อยอยู่ข้างใต้ชื่อและรูกระสุนจะเปลี่ยนเป็นดาว4ดวงสีน้ำเงินแทนครับ

สำหรับท่านที่ขายปืนและอุปกรณ์ในหน้าซื้อขายเป็นประจำ ขอความร่วมมือให้ท่านส่งหลักฐานการมีตัวตนด้วยครับ จะเป็นการเพิ่มความน่าเชื่อถือในการประกาศขายของไปในตัวครับ

เริ่มใช้นับตั้งแต่บัดนี้ครับ พี่ๆท่านใดเห็นด้วนหรือไม่เห็นด้วยตรงจุดไหน ช่วยแสดงความคิดเห็นด้วยนะครับ ค่อยๆปรับไปเรื่อยๆให้มันเข้าที่เข้าทาง บ้านของพวกเราจะได้เป็นระเบียบเรียบร้อยครับ

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #136 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 05:02:10 PM »

Cheesyโพสก่อนคุณ.ปิ๊กนิดเดียว
ไหนๆก็จะปรับปรุง ผมขอเสนอให้ทำทำเนียบสมาชิกเลยครับ จะได้ไม่ต้องมีคนๆเดียวแต่หลายชื่อ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #137 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 05:06:33 PM »

...พี่ๆท่านใดเห็นด้วนหรือไม่เห็นด้วยตรงจุดไหน ช่วยแสดงความคิดเห็นด้วยนะครับ...

ไม่เห็นครับ ว่าด้วนหรือไม่?  Grin

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #138 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 05:06:45 PM »

สุดท้าย ผมไม่อยากพบโวหารประเภท "ถ้าไม่พอใจก็ไปที่อื่น" หรือ "เป็นสมาชิกใหม่รู้ได้ไงว่าหน้ากระดานซื้อ-ขายปืนเก่าหายไป" ครับ มันสะท้อนถึงอารมณ์ที่ขาดเหตุผลและการรับฟังความคิดเห็นของคนอื่นมากเกินไป แต่ถ้าแค่หยอกเย้าเล่นก็ขออภัยครับ
ขอแสดงความคิดเห็นเพียงเท่านี้ ขอบคุณครับ

ผมแสดงออกอย่างตรงไปตรงมาครับ  คือเราสามารถเลือกทุกอย่างที่เหมาะสมกะตัวเราครับ  ไม่ใช่โวหาร การไล่สมาชิกใหม่ทางอ้อมอย่างไรทั้งสิ้น 

วมต. ก็บอกแล้วนี้ครับ ขอเวลาปรับปรุ่งอีกหน่อย รอดูไปสักพักก็แล้วกัน อันนี้สมาชิกทั้งหลายต้องพยายามติดตามครับ

ส่วนเรื่องที่ พอเกิดปัญหาอะไร ก็มีแนวคิดว่า จะปิดจะล้มทั้งกระบวนการ  ส่วนตัวแล้วผมก็คิดว่าเป็นการแสดงออก ที่ใช้อารมรณ์และขาดเหตุผลเช่นกันครับ

ที่ผมอยากจะข้อร้อง คือเห็นใจคนทำเวปบ้างเท่านั้น  คุยๆกันด้วยใจจะดีกว่าครับ
ท่านอื่นจะไม่ชอบผม หรือต่อว่าผมก็ไม่เป็นไร   แต่อยากให้เห็นใจเจ้าของบ้านบ้าง
ก็รู้ๆกันอยู่ ว่าเรื่องการซื้อขายปืนมือสองมีความเสี่ยง  แล้วถ้าเกิดมีการจับโชว์ ..ขึ้นมา  เจ้าของบ้านต้องเดือดร้อนแน่ครับ   อาจจะทั้งทางตรงและทางอ้อม 

พูดก็พูดเถอะ แค่ซื้อซองกระสุน ก็มีปัญหาแล้ว

ที่เจอมาก็ ประเภทบ่นหรือแสดงแนวคิดแรงๆ ว่าต้องการอย่างโน้นอย่างนี้ (แต่เงินไม่เคยออก) ผมเห็นใจคนทำเวปครับ

ที่นี้เป็นของฟรี และเขาก็พยายามทำให้ดีที่สุด  อย่าไปค้าดคั้น ให้มันสมบูรร์ไปเลยครับ

เอาเป็นว่าค่อยๆคุยกันไปเรื่อยๆจะดีกว่าครับ  ทั้งในกระทู้อื่นๆ และกระทู้เรื่องปืน  Wink เดี่ยวก็เจอทางออกเองละ

....ตามล่า...อีตอแหล
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 220

« ตอบ #139 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 05:15:42 PM »

ระบายออกมาหมดหรือยังครับ  ช่วยๆกันระบายออกมาอีกครับ สักพักก็จะสบายตัวเองครับ

ดอนเมือง​1
ผองพัฒ
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #140 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 05:17:43 PM »

...พี่ๆท่านใดเห็นด้วนหรือไม่เห็นด้วยตรงจุดไหน ช่วยแสดงความคิดเห็นด้วยนะครับ...

ไม่เห็นครับ ว่าด้วนหรือไม่?  Grin
หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
อั้มแมน
ดื่มไวน์เพื่อ สุขภาพ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

รักคนดี หนีคนเลว

« ตอบ #141 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 05:25:38 PM »

ไม่แน่ใจว่า ผมเข้าใจ ถูกมั้ยครับ   ตกใจ ตกใจ

สมมติ ผม ไม่ได้เป็น พ่อค้ามืออาชีพ       เช่น    มีของบางอย่าง ใน รอบ 6 เดือน อยากจะขายให้เพื่อนคนอื่นไปดูแล    ผม จะส่ง เอกสารไปให้ ได้ แน่นอนครับ   แต่..........ลักษณะ สีดาว ที่เปลี่ยนไป กับ คำว่า ชาว อวป  ด้านล่าง       

จะทำให้ คนเข้าใจ ว่า อีตานี่ เป็นพ่อค้า  รึเปล่าครับ  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย   

อยากเป็น คนธรรมดา  ไม่เก่งหรือ เด่น   จะเป็นภัย    ขอบคุณครับ

www.rodyok.net  01-5675456
ผองพัฒ
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #142 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 05:31:19 PM »

ไม่แน่ใจว่า ผมเข้าใจ ถูกมั้ยครับ ตกใจ ตกใจ

สมมติ ผม ไม่ได้เป็น พ่อค้ามืออาชีพ เช่น มีของบางอย่าง ใน รอบ 6 เดือน อยากจะขายให้เพื่อนคนอื่นไปดูแล ผม จะส่ง เอกสารไปให้ ได้ แน่นอนครับ แต่..........ลักษณะ สีดาว ที่เปลี่ยนไป กับ คำว่า ชาว อวป ด้านล่าง

จะทำให้ คนเข้าใจ ว่า อีตานี่ เป็นพ่อค้า รึเปล่าครับ เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

อยากเป็น คนธรรมดา ไม่เก่งหรือ เด่น จะเป็นภัย ขอบคุณครับ
ลักษณะสี-ดาว เป็นตัวบ่งชี้ว่า เป็น สมาชิกที่ยืนยันการมีตัวตน  และดาวนี้จะติดตัวไปทุกกระทู้ครับ ไม่ได้หมายความว่าจะเป็นหรือไม่เป็นพ่อค้าครับ มีไว้ให้ดูว่าสมาชิกท่านนี้มีตัวตนจริงไม่ได้สมัครมาป่วนหรือเป็นพวกมีหลายชื่อแต่ิอย่างใดครับ
อั้มแมน
ดื่มไวน์เพื่อ สุขภาพ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

รักคนดี หนีคนเลว

« ตอบ #143 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 05:35:44 PM »

ลักษณะสี-ดาว เป็นตัวบ่งชี้ว่า เป็น สมาชิกที่ยืนยันการมีตัวตน และดาวนี้จะติดตัวไปทุกกระทู้ครับ ไม่ได้หมายความว่าจะเป็นหรือไม่เป็นพ่อค้าครับ มีไว้ให้ดูว่าสมาชิกท่านนี้มีตัวตนจริงไม่ได้สมัครมาป่วนหรือเป็นพวกมีหลายชื่อแต่ิอย่างใดครับ

ถ้าอย่างนั้น จะรีบส่งเลยครับ เพื่อ ความโปร่งใส     

ว่าแต่  อย่าเอาอย่าง  ไทยรักไทยนะครับ     อยู่ดีๆ เอา สำเนาบัตรผม (คาดว่าที่ใช้สมัครซิม AIS ความคิดผมนะ) ไป สมัครสมาชิก  พรรค เฉยเลย  Grin Grin Grin    (แซวเล่นนะครับ)

www.rodyok.net  01-5675456
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #144 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 05:44:11 PM »

จะรีบส่งไปกั๊บ.........เล่นขายขาดทุนยิ่งขายยิ่งมันส์

ไม่รวยไม่ว่า ขอฮาไว้ก่อน  Grin  Grin  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2006, 05:53:22 PM โดย E_mail » บันทึกการเข้า
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 220

« ตอบ #145 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 05:52:55 PM »

ไม่แน่ใจว่า ผมเข้าใจ ถูกมั้ยครับ ตกใจ ตกใจ

สมมติ ผม ไม่ได้เป็น พ่อค้ามืออาชีพ เช่น มีของบางอย่าง ใน รอบ 6 เดือน อยากจะขายให้เพื่อนคนอื่นไปดูแล ผม จะส่ง เอกสารไปให้ ได้ แน่นอนครับ แต่..........ลักษณะ สีดาว ที่เปลี่ยนไป กับ คำว่า ชาว อวป ด้านล่าง

จะทำให้ คนเข้าใจ ว่า อีตานี่ เป็นพ่อค้า รึเปล่าครับ เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

อยากเป็น คนธรรมดา ไม่เก่งหรือ เด่น จะเป็นภัย ขอบคุณครับ
ลักษณะสี-ดาว เป็นตัวบ่งชี้ว่า เป็น สมาชิกที่ยืนยันการมีตัวตน และดาวนี้จะติดตัวไปทุกกระทู้ครับ ไม่ได้หมายความว่าจะเป็นหรือไม่เป็นพ่อค้าครับ มีไว้ให้ดูว่าสมาชิกท่านนี้มีตัวตนจริงไม่ได้สมัครมาป่วนหรือเป็นพวกมีหลายชื่อแต่ิอย่างใดครับ

ดำเนินการจัดส่งเอกสารให้ท่าน วมต. ทางอีเมล์เรียบร้อย ดูดาวตัวอย่างได้ ณ บัดนี้ครับผม

ดอนเมือง​1
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #146 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 05:53:31 PM »

ให้ส่งหลักฐานไปที่ไหนกั๊บ จะรีบส่งไป.....เล่นขายขาดทุน ยิ่งขายยิ่งมันส์  Grin
ของคุณอีแมว  ใช้ส่งภาพเป็นหลักฐานก็ได้ครับ  Grin

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
ผองพัฒ
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #147 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 05:53:38 PM »

ให้ส่งหลักฐานไปที่ไหนกั๊บ จะรีบส่งไป.....เล่นขายขาดทุน ยิ่งขายยิ่งมันส์ Grin
ส่งมาทาง email หรือ จม.ส่งเข้าออฟฟิศ อวป. เลยขอรับทั่นแม้ว เอ๊ย แมว
ผองพัฒ
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #148 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 05:59:54 PM »

ดำเนินการจัดส่งเอกสารให้ท่าน วมต. ทางอีเมล์เรียบร้อย ดูดาวตัวอย่างได้ ณ บัดนี้ครับผม

ไม่ค่อยจะเห่อเลยนะ Grin
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #149 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 06:02:09 PM »

ไม่เป็นไรครับ ไม่มีซื้อขายเพราะแบ่งชั้นแบ่งพวก ผมก็ไม่เข้ามาก็ได้ครับ ทั้งที่ผมเป็นคนหนึ่งที่มาเพียงเพื่อดูเพราะสนใจอาวุธปืน โอเคครับ ท่านเป็นเจ้าของสถานที่ท่านก็ตั้งกติกาได้ครับ ผมเป็นแขกในเมื่อเห็นกติกาที่มันไร้สาระผมก็ไม่แวะเท่านั้นเอง เพียงแต่หมั่นใส้ที่แหมทำตัวเป็นผู้สะอาด แต่ความจริงหากเป็นผลประโยชน์ของร้านปืนนะปิดกันดีนักแล ปิดกันมิดเลย แค่ลงราคาปืนแบบประมาณๆ ก็ยังไม่กล้าเลย ทุด..หนังสือที่ถือว่าเป็นสถาบันเกี่ยวกับวงการปืนของไทย ....อดีตสมาชิก
Don't let the door hit you in the ass.
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 16
  พิมพ์